1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin chỉ giúp một bài toán vè headloss

Chủ đề trong 'Khoa học công nghệ và môi trường' bởi Gent, 26/04/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. NTA

NTA Thành viên quen thuộc

2. NTA

Chào mừng các bạn đến với diễn đàn KHCN & Môi Trường
    Lần cập nhật cuối: 23/03/2014
  3. Gent

Gent Thành viên quen thuộc

cảm ơn anh NTA nhé, còn bài toán anh có thể giúp gì được thì hay quá, tôi biết là anh cũng rất bận nên thực ra là nếu có thời gian thì phiền anh, còn không thì cũng không sao vì mình cũng có thể hỏi bọn lớp mà.
    Rất cảm ơn sự nhiệt tình của anh.
    Thân ái
    THUC GIA THI BAO VO THUC GIA THI THAO
  4. subcenter

subcenter Thành viên mới

Gent đang ở overseas thì lên thư viện tìm mấy quyển openbook về wastewater engineering mà tham khảo, nhiều bài tập có sẵn cả bài giải làm thí dụ đó. Sách của mấy tác giả Mỹ như Metcalft, hay Renoulds là một ví dụ.
    SUBCENTER
  5. Gent

Gent Thành viên quen thuộc

Cám ơn subcentrer nhé
    Biết là thư viện có đấy nhưng mà thực sự thì mình không biết là đi vào lúc nào vì học cả ngày không thì cũng thực tập, tồi về thì báo cáo rồi còn duy trì để ngày mai lại tiếp tục nên hầu như SV ở đây mình chẳng thấy ai có thời gian lên thư viện trường. Kể cũng lạ.
    À mà môn này sắp thi rồi, không có bài tập, bài tập chỉ để thực hành lấy điểm (25%)
    Thanksssss
    Thân ái
    THUC GIA THI BAO VO THUC GIA THI THAO
  6. angellandung

angellandung Thành viên quen thuộc

Topic này quả là hữu dụng .. hic cám ơn anh NTA nhé ....
    Nếu bảo tim ơi đừng nhớ nữa,thì trái tim em sẽ chẳng chịu nghe lời.Như mặt trời càng xa,bóng xế đổ càng dài, trùm lên em,em quay cuồng thương nhớ.Càng trốn trong lãng quên, anh hiện về càng rõ....
  7. Jeno

Jeno Thành viên rất tích cực

Bạn muốn tính toán thì nên tìm những quyển như: WasteWater Engineering Design hoặc Handbook of Environmental Engineering Calculations (hơn 2000 trang, tha hồ mà tính).
    Mấy cuốn như Wastewater Engineering cũng chỉ được cái nói lý thuyết chung chung, công thức thì có nhưng ví dụ rất ít, nói chung là chả được gì. Nếu luận văn tốt nghiệp thì cần phải "nói có sách, mách có chứng" cơ, nhỉ!
    Wastewater plant design thì tui đang tìm bản gốc nên chưa biết nó ra sao, nghe cái tên thấy cũng ghiền rồi. Bạn NTA cho biết có thể mượn được cuốn gốc cuốn đó ở đâu vậy?
    Water plant design thì về nước cấp là chủ yếu nhưng cũng chung chung lắm cơ!
    Jeno
    If a star would fall everytime I think of you, the sky would be empty by now.
    Được Jeno sửa chữa / chuyển vào 01:14 ngày 07/06/2003
  8. PAPHIOPEDILUM

PAPHIOPEDILUM Thành viên mới

cám ơn mọi người nhiều, iem vừa thi qua môn này rồi, kinh dị qua thực chưa học môn nào vất vả như môn này, không phải dân A mà. Nhưng kết quả tôt đẹp, môn này của mình gọi là ANALYSIS AND ABATEMENT OF AIR AND WATER POLLUTION tất cả gồm 9 cre***s, học xong rồi mà vẫn còn choáng! Note thì dày kinh khung, định bụng học xong thì vất quách đi vì chắc chắn là mình sẽ chẳng bao giờ tiếp tục cái ngạch này, nhưng nghĩ tiếc nên giữ lại để mang về nước. Thông báo ai cần mượn thì đăng ký sau một năm nữa sẽ có mặt ở Việt Nam
  9. NTA

To Jeno
    Mình photo lại cuốn sách này từ cô Diệu, nhân viên trung tâm Centema. Hiện nay cô ấy đã sang Mỹ bảo vệ luận án tiến sĩ rồi. Vậy để khi nào về SG mình sẽ cho bạn mượn bản photo này ... vậy được chứ ?
    Chào mừng các bạn đến với diễn đàn KHCN & Môi Trường
    Lần cập nhật cuối: 23/03/2014
  10. auguststory2002

auguststory2002 Thành viên mới

Sách của bạn tác giả tên là gì vậy, xuất bản năm bao nhiêu, có thể cho mình biết được không