1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin cho em hỏi về chuyện thuê nhà để học tại Barcelona

Chủ đề trong 'Tây Ban Nha' bởi Wincham, 05/06/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. claudiacaribe

claudiacaribe Thành viên mới

@anh lion & anh bêbê: có mời ng ta cũng nên bao tiền lộ phí, ko nên mời suông thế
  2. bigbird

bigbird Thành viên mới

Anh đợi chú Wincham vào confimar cái vụ thuê nhà cửa thì mới có tiền lộ phí chứ em. Với lại em đừng buồn vì bị bọn anh hắt hủi nhé, ai bảo em không khéo léo khoe mình xinh như IVY cơ ;).
  3. claudiacaribe

chẳng buồn vì đáng lẽ fải gọi là các chú chứ chẳng fải anh... chú lion bảo cháu khoe khéo, bây h chú lại bảo cháu ko khéo....2 chú thống nhất hộ cháu, để cháu còn biết đường mà đi...
  4. bigbird

bigbird Thành viên mới

Đề nghị em Clau ko nói linh tinh gây hoang mang, hiểu lầm cho IVY về độ tuổi thực của 2 anh.
    Em khoe khéo là em chát riêng với thằng Lion, chứ còn trên Box này em khoe làm sao khéo bằng IVY.
  5. Eurofighter

Eurofighter Thành viên mới

Cái bài này mình post bên topic Madrid mấy ngày rồi mà không thấy ai trả lời. Mình chuyển qua bên này hi vọng có ai tư vấn hộ cái:
    Chào mọi người,
    Sắp tới mình sẽ sang Madrid học master trong vòng 1 năm (chính xác hơn là 10 tháng) ở ETSIA-UPM. Trường có gửi cho mình 1 cái website về chỗ ở (http://www.upm.es/rinternacional/housing/index_en.html), mình xem thử thì thấy mắc quá (nhất là chỗ ở trong hall of residences va residences). Mình muốn hỏi cách kiếm chỗ ở rẻ như thế nào. Mong mọi người giúp đỡ.
    Nhân tiện có thể cho mình biết nếu chi tiêu tiết kiệm thì ở Madrid 1 tháng sẽ hết bao nhiêu tiền ăn ở?
    Cám ơn mọi người .
    Tin thêm: Tình hình là hiện giờ mình đang liên lạc với 1 loạt agencies ở Madrid. Tất cả đều rất nhiệt tình trả lời. Mình thấy 1 room trong student shared apartment rẻ nhất là vào khoảng 300euro (chưa kể điện nước). Không biết ở Madrid thế đã rẻ nhất chưa nhỉ? Ai có kinh nghiệm chỉ mình cái.
  6. claudiacaribe

trường này nằm trong Ciudad Universitaria, vậy bạn nên thuê nhà gần đấy, tớ thấy ở khu Moncloa cũng có nhiều bạn sv TBN thuê, chẳng biết ở trên mạng thế nào chứ ở các campus dán rẩt nhiều thông báo về nhà cho các sv thuê, giá hợp lý ( có cả ít hơn 300,) , tuy nhiên cũng tùy khu vực, nhà cửa mà xa xa trung tâm thì rẻ hơn.....
    nếu bạn có học bổng , chi tiêu hợp lý ( ko cần fải tiết kiệm lắm) , thì khi về nước cũng giàu đấy
  7. Eurofighter

Eurofighter Thành viên mới

Hi,
    Clau đang ở Madrid phải không? Không biết bạn có thể coi hộ mình mấy cái thông báo đấy rồi cho mình số điện thoại hoặc email của chủ nhân để mình liên lạc được không? Mình hiện đang ở Đức.
    Mình kiếm được 1 cái website khác đăng thông tin nhà cửa, thấy có những cái rẻ hơn 300 nhưng mà nó lại bắt mình phải trả tiền thì mới cho liên lạc với người đăng tin. Chẹp chẹp.
    Cảm ơn câu trả lời của ấy nhiều.
  8. bigbird

bigbird Thành viên mới

Nghe cái nick có vẻ con trai. Đòi ảnh đi em Clau ơi...
  9. Wincham

Wincham Thành viên mới

Bác bigbird đã nói vậy thì em phải xúc tiến ngay vụ làm ăn này rồi. ;-)
    Àh mà bác bigbird ơi, em làm sao liên lạc với bác được đây ạh? Em có gởi bác cái địa chỉ email. Bác có thể email em được ko ạh?
    Các bác nhà mình ơi cho em hỏi thêm về việc dịch và công chứng ra tiếng Tây Ban Nha nhé. ĐSQ bắt buộc phải dịch và công chứng Lý lịch tư pháp với Giấy khám sức khỏe ra tiếng Tây Ban Nha. Em đã tìm khắp nơi trong Tp. Hồ Chí Minh rồi mà vẫn chưa thấy có chỗ nào làm việc này cả. Các bác đã xin visa qua TBN rồi chắc cũng gặp khó khăn giống như em. Vậy các bác có thể thông tin cho em chỗ nào ngoài Hà Nội có nhận làm ko ạh? Mong các bác chỉ dẫn giúp em. Em xin cám ơn rất nhiều.
    Wincham,
  10. bigbird

bigbird Thành viên mới

OK. Hợp đồng đã kí, nhưng mà kí cái gì? Đón ở sân bay và thuê nhà hay tự mò về nhà anh đã thuê. Bao tiền. Chuyện làm ăn anh không đùa.
    Dịch vụ dich và công chứng anh giới thiệu ngon ơ. Chú thêm cho anh 50, nữa. ĐSQ tbn mà chê thì anh chắc chú chẳng tìm đâu hơn. Hay chú ko tin anh ở xa thì chuyển 50, đấy cho thằng Queen, anh cũng chẳng ham. Nó mà ko biết chỗ nào dịch công chứng thì anh cũng chịu thôi, vì anh toàn biết qua nó.
    Thôi, chú có tiền. Anh có lòng. Chú quyết nhanh để anh còn kiếm tí thăm IVY. Em ơi....Dạo này ứ thấy em đâu. Nhớ nhớ là :x