1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

xin cho hỏi muốn làm cốc bằng gốm có viết chữ lên đó ?

Chủ đề trong 'Xây dựng' bởi dinhtayto, 04/11/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dinhtayto

dinhtayto Thành viên mới Đang bị khóa

xin cho hỏi muốn làm cốc bằng gốm có viết chữ lên đó ?

làm ở đâu các bác nhỉ ? chả là em muốn làm cốc cho quán cà fê mà . thanks các bác . không biết giá cả thế nào !
  2. hoaphongba

hoaphongba Thành viên quen thuộc

Ở trên Hàm Long thì phải, nhưng nếu làm để bán cafe thì ko ổn đâu. Cái cốc nhà mình đã bị sước 1 vết chứ ko phải vĩnh cửu như men gốm. Đấy là mình chả dùng mấy nhé.
  3. scarlett1978

scarlett1978 Thành viên mới

Mình không biết Bạn đang ở Bắc hay Nam ..Nhưng dù ở đâu bạn hãy tìm đến các lò gốm chuyên dụng .
    Nếu là miền Nam ..Bạn hãy đến dọc quốc lộ Bình dương ..hay đến đặt hàng tại MinhLong, LCK , Phong Du Potte ry....Bạn có thể yêu cầu tùy thích ..vẽ tất cả những gì trên gốm ..trước khi nung .
    Nếu số lượng bạn chỉ khá ít ..bạn chắc chọn phương cách vẽ trên sản phẩm ..tức chọn mua sản phẩm có sẵn và de sign theo sở thích đặt vẽ tay .Với cách này sản phẩm sẽ không sắc xảo bằng vẽ trên greenware ( hàng mộc ).
    Nếu bạn đặt hàng lớn ( số lượng nhiều ) bạn co thể yêu cầu bất kỳ ..và tùy thích ..Sản phẩm sau khi được tạo hình (green ware ) sẽ được vẽ bằng một lớp men khác ...sau đó sẽ được nhúng vào màu men chung ...và đưa vào lò nung . Ở một nhiệt độ thích hợp lớp men chung và men vẽ sẽ ánh đúng màu mà bạn muốn..đ1o là bí quyết của thợ gốm ..
    Giá không đắt đâu bạn và rất hay ..nên chọn dòng gốm cao cấp như Minhlong và vẽ biểu tương ..lên đó là hay nhất .
    Ca fe đen được đựng trong những chiếc ly sứ trắng tinh -cách điệu riêng ..chắc sẽ rất lạ
  4. dinhtayto

cảm ơn bạn !
  5. dinhtayto

mình ở ngoài bắc . mình muốn làm loại giống nescafe ý ! côc màu đỏ hết . chỉ in tên quán của mình lên đó thôi . cảm ơn bạn nhiều . khi nào khai trương mời bạn 1 ly nhé !
  6. scarlett1978

scarlett1978 Thành viên mới

Mình chưa có dịp ra Bắc để tìm hiểu ngành gốm sứ ngoài ấy ..nên đành không thể tư vấn cho bạn...Nếu trong Nam ..mình có thể sẽ giúp được....
    Chúc công việc bạn được tốt nhé !
  7. dinhtayto

cam on ban nhieu !
  8. tranhuungoc

tranhuungoc Thành viên mới

Nếu bạn ở ha noi, ban lên thẳng phố Hàng Bông nhé, ở đó ng ta chuyên in áo và in cốc, đĩa đó. Chúc bạn thành công.