1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin cho nhận xét về Thủy triều đỏ

Chủ đề trong 'Linkinpark (LPFC)' bởi linkinpark12, 05/09/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. linkinpark12

linkinpark12 Thành viên mới

Xin cho nhận xét về Thủy triều đỏ

Trong tất cả các ban rock tui thích nhất là Thủy triều đỏ, Small fire cũng được. Các bác thấy thế nào ? Mỗi lần nghe họ hát mà thấy tâm hồn dạt dào, xúc động đậy thế không biết được. Dạo này có tin tức gì mới về thủy triều đỏ không ?
  2. AlfaRomeo

AlfaRomeo Thành viên quen thuộc

Ừ TTĐ đánh hay lắm ! Mình được nghe lúc TTĐ chuẩn bị ra CD Nắng Mới , nhớ mãi cái bài Nắng Mới đấy . Ngoài ra các bài khác nghe tuyệt cú mèo .
    TTĐ đã làm mình quên đi The Wall .
    Khoái nhất là bài Người hát rong , Hát về anh , và Cánh thư cuối cùng nữa . Đấy là thích nhất nhưng trong CD NM bài nào cũng thấy hay cả . Hôm nọ mình mới đi xem TTĐ ở Giảng Võ trong cái Show của bọn Yamaha . Hôm 2/8 .
  3. linkinpark12

linkinpark12 Thành viên mới

Trời ơi, Thủy triều đỏ của tui lại đi biểu diễn mà tui không xem được, thế mới chim cú cơ chứ (xin lỗi đồng bào nhé). Thế đợi tới Thủy triều đỏ có đi biểu diễn ở đâu không ? Tui không thích The Wall lắm (lại xin lỗi những đồng bào thích The Wall). Từ cái thời Thủy triều đỏ vẫn là Coming late tui đã thấy phê rồi, bây giờ lại càng thấy hay hơn. Cái hôm mà TTD họp các fan ý, tui có xin được chữ ký của tất cả, sướng lòi mắt, hihihi.
  4. the_blue

the_blue Thành viên rất tích cực

Thuỷ Triều Đỏ nghe cũng được .Nhưng lời mấy bài hơi zdặt zdẹo 1 tí.Nhưng không sao xứng đáng đi tiên phong cho Rock Việt bây giờ.Thích nhất la Vượt qua chính mình và Ánh sáng núi rừng.Các bạn hãy nghe thử Sói Đen và Atmosphere==>khá hay.Nhưng band Rock Việt tui thích nhất là Red Cross ,Một band Rock trẻ ở HN đã bắt đầu gây được tiếng vang.Ngày 18/9 sẽ có một SHOW Rock tại trường quốc tế Pháp 12 Núi Trúc có sự tham gia của Red Cross và một số band Rock trẻ khác.Các bạn đi xem thử
  5. lp4me

lp4me Thành viên mới

Lạy hồn, các bác vào LP Forum mà lại đi bàn tán về TTD, trời ạ.. Nghe mấy cái đó dôi khi cũng không đến nỗi nhưng thực sự thì tôi chẳng khoái tẹo nào..... Nếu chán LP thì sao không nhẩy sang K.O.R.N mà nghe, không thì nghe Evanescene cho dễ...
  6. foreverandone109

foreverandone109 Thành viên mới

Hì ! Em cũng thấy lạ thật cơ !.........Ai lại vào chỗ LP để nói về TTĐ bao giờ , hic ! Nhưng mọi người nói thì em cũng xin "té nước theo mưa" thui . TTĐ nghe cũng ổn , em thì em kết nhất bài "Vượt qua chính mình " còn mấy bài như "cánh thư cuối cùng"....hơi sến . Hic! Mà giọng chị Phương nghe cứ ...yêu yếu nhỉ ?...
  7. hoahongkhongla109

hoahongkhongla109 Thành viên mới

Thuỷ Triều Đỏ đánh nhạc thì hay , hát thì dở, lời thì luyên thuyên, nói chung nghe nhạc của nhóm này chỉ nên chú ý tới tiếng guitar thôi
  8. satch

satch Thành viên mới

Sai lầm quá. :)) guitar TTD so với các band khác thuộc hạng bét.