1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin đánh giá khách quan về my profile

Chủ đề trong 'Du học' bởi xuanvinh87, 06/04/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mummum123

mummum123 Thành viên tích cực

profile cua ban wa choang va wa tot i
  2. babyturtle33

babyturtle33 Thành viên mới

Cảm ơn bạn mummum và okigen đã ủng hộ :D
    @DNAE : Cảm ơn vì thông tin của bạn (xin lỗi vì post nhầm bài luôn ^^ )
  3. phamtrongkhoi2012

phamtrongkhoi2012 Thành viên mới

mình đọc profile của bạn xong mà choáng luôn. toàn competitors như bạn chắc mình k dám apply hb nào nữa.:)
  4. cmlungcu

cmlungcu Thành viên mới

Em thuộc nhóm GPA thấp, thấp đến mức không dám lên tiếng ở đây luôn ạh. Chỉ có những thành tích hoạt động ngoại khóa như Bằng khen TW HSV VN, TPHCM 2 cái , 2 học bổng bên ngoài.

Rank 25%

Ielts 7

KN 2 năm cho 1 dự án quốc tế

LOR có thể xin được 1 của 1 thạc sĩ Bỉ trong khoa. 1 Phó Hiệu trưởng, 1 Giám đốc dự án kiêm giám đốc Dept bên công ty mẹ bên Hà Lan.

Đảng viên.

Chỉ xin mạo muội được hỏi là em có nên expect học bổng (full) không ạh, hay nên tu chí làm ăn trong nước rùi dựng vợ gả chồng là xong. ...Thấp nhất có thể được full scholarship là bao nhiêu ạh, nếu em thấp hơn thì thôi em bỏ cuộc từ đây, khỏi phải ngó nghiêng thèm thuồng nữa.

Em xin đa tạ và xin ném đá nương tay
  5. nmc1988

nmc1988 Thành viên tích cực

GPA đúng là rất quan trọng. Nhưng bạn hỏi như trên thì chả ai dám trả lời cho bạn cả. Bạn cứ thử tìm các thông tin học bổng Master. Dù có 0.1 % hi vọng, nếu bạn đầu tư đúng đắn, và thử thật nhiều, có thể sẽ thành công :)
  6. icymiktreize

icymiktreize Thành viên mới

Theo như profile của bạn thì mình thấy bạn nên quan tâm đến các học bổng chính phủ, điển hình là ADS và NZ Asean Scholar Award. Ngoài ra thì còn có hb Irish và DAAD nữa nhưng mình chưa apply lần nào nên không biết. Mình đặc biệt khuyến khích bạn apply ADS do mình biết nhiều trường hợp được hb ADS trên mà điểm GPA không cao (requirement là trên 6,5 thì phải) và IELTS không cần được 6.0. NZ Asean thì yêu cầu cao hơn. Hai hb này là hb phát triển nên bạn chỉ cần chứng minh là mình có khả năng cống hiến cho sự phát triển VN là được, với lại số lượng hb hằng năm cho VN là khá cao (ADS là 250) nên cơ hội cũng cao hơn. Còn các hb châu Âu thì cạnh tranh khủng lắm nên bạn cứ cân nhắc thử coi.
    Đừng vội từ bỏ giấc mơ của mình. Quá trình apply hb đã cho mình thấy là cơ hội có thể đến với bất kì ai, chỉ cần mình thật sự quyết tâm. Chúc bạn may mắn.
  7. pavel6490

pavel6490 Thành viên mới

Hic, e hiện đang là sinh viên năm cuối trường ĐH BKHN, và tất nhiên là em có mong muốn học tiếp tiến sĩ tại mỹ sau khi tốt nghiệp [​IMG] Tuy nhiên e lười quá [​IMG] Đây là profile của e:
    GPAL 3.31 (chưa có năm cuối [​IMG] )
    chưa có publication nào[​IMG]
    Chưa có Gre [​IMG]
    Toefl tầm trên 80[​IMG]
    Có được vài cái gải olympic toán, vật lý
    Em định apply quy trình B vef nhưng vì chưa có publication với Gre nên chẳng đủ tự tin để apply trường nào cả [​IMG] vì thế e chuyển hướng sang apply vef 2014 quy trình A. Em định thi Gre vào tháng 2 [​IMG]
    Điều e lo nhất là với cái profile cùi bắp vậy, đặc biệt là không có publiccation nào nữa, thì có apply nổi vef không nữa [​IMG]
    Cũng tại e lười quá, bây h mọi thứ dồn dập, gre thì chưa có, nghiên cứu thì không biết từ giờ đến lúc tốt nghiệp hy vọng ra được cái paper conference [​IMG]
    Hic, có vẻ cái giấc mơ mỹ xa vời quá [​IMG]
    mà có bạn/anh/chị nào định apply vef 2014 không ạ? Mình trao đổi động viên nhau trogn quá trình apply[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

Mà chắc em phải ngắm thêm các học bổng khác, nước khác quá:(
  8. phuongict

phuongict Thành viên mới

Profile của bạn thế này thì dư sức xin học bổng ấy chứ. Mình có thông tin này, có thể bạn quan tâm đó:
    http://duhocict.com/index.php/news/detail/15
    Còn nếu bạn muốn đi du học Mỹ thì hãy cố gắng lên. Chưa thử thì sao biết mình có thể làm được hay không.
    Chúc may mắn nha!
  9. ngosinh

ngosinh Thành viên mới

Chào các anh chị,
    Hiện em vừa tốt nghiệp BKHN, em up profile của em lên đây mong các anh chị đánh giá hộ em với ạ.
    GPA: 2.9/4 (quá thấp)
    Rank in class: 1/23 (Certificated), rank in Faculty: top 5%.
    Research Experience: 2 years tại trường, 1 internship ở Korea
    Pub: 3. (2 international conf tổ chức ở VN, 1 first author, 1 International Conf. tổ chức tại Korea).
    Vài cái giấy khen vớ vẩn nữa ạ.
    English: IELTS 6.5. GRE: Mới bắt đầu học.
    Các anh chị xem hồ sơ của em như vậy có khả năng apply được học bổng đi Mỹ hay EU không ạ?
    Cảm ơn các anh chị.
  10. sorai

sorai Thành viên mới

Chào các bạn, các bạn đánh giá profile giúp mình nhé

- GPA 7.66 (rank 6/100) lúc tốt nghiệp vì trường mình điểm khắt khe

- Bằng: Đại học, Business Administration

- Học bổng: của trường hàng năm, Học bổng Miyazaki của Nhật cho học sinh nghèo học giỏi

- Kinh nghiệm làm việc: 5 năm trong ngành hospitality. Hiện tại là Mgr trong phòng kinh doanh khách sạn lớn ở HN

- Kinh nghiệm volunteer: Dẫn đoàn Singapore trong kỳ thi vật lý Olympic Châu Á Thái Bình Dương, Tình nguyện viên của tổ chức Phẫu Thuật Nụ Cười, Việt nam

- IE khoảng 7.0

Mình muốn xin học bổng Master các ngành về Business, Consulting.

Các bạn đánh giá profile giúp mình nhé. Tks iu :)