1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin đừng giống như tôi ! Hãy lo cho sức khoẻ của bạn

Chủ đề trong 'Sức khoẻ - Y tế' bởi julyrain2004, 09/02/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. julyrain2004

julyrain2004 Thành viên mới

Xin đừng giống như tôi ! Hãy lo cho sức khoẻ của bạn

Ôi, bệnh tật chán thật.

Đang là một thằng trâu bò , ăn tạp (đá bóng, tập tạ như điên - ăn nhậu bia bọt uống xả phanh).
    Thế mà bây giờ gọi đĩa cơm nuốt mãi không hết, bia rượu k đc uống. Tránh mặt hết anh em vì k đc phép uống rượu. Tết này tính sao đây.
    Buồn lắm.

Tháng 9/2006:
    Tôi lạc quan đi khám sức khoẻ ở công ty (tổ chức)và nghĩ rằng mình thì có bệnh quái gì nhỉ - may ra chỉ có bệnh thiếu tiền. :)

Hai tuần sau:
    Tôi bóc phong bì hồ sơ khám bệnh. Tất cả các bộ phận ngon hết nhưng...Lại nhưng rồi. Có 1 dấu đỏ Positive ở chỉ số HBsAG và men gan tăng cao. Tôi chẳng hiều gì trước khi biết mình nhiễm bệnh viêm gan virut và phải điều trị.

Điều trị bằng Interferon Alfa 2 b:

Loại thuốc khỉ gió đắt đỏ này làm tôi dốc hết cả tiền của gia đình rồi.
    (3 triệu /1mũi /1 tuần). Nhưng con người là quan trọng nhất. May là tôi chư có vợ.
    Nhưng tác dụng phụ của nó mới là khủng khiếp các bạn ạ: Tôi cao 1m73 nặng 66 Kg đi tiêm 1 mũi đầu tôi sốt nằm im 3 ngày chỉ húp cháo.
    3 mũi tiếp theo đỡ sốt nhưng khắp người như bị ai đó đánh. Tôi chưa dám cân lại nhưng có lẽ sút vài cân rồi. Chán khiếp.
    Nhiều lúc nghĩ hay là kệ k tiêm nữa, cứ ăn uông thoải mái rồi đến lúc nào đi thì đi.
    À mà mọi người cho hỏi tôi có thể áp dụng được loại bảo hiểm nào không nhỉ? TỐn tiền quá

Bệnh tật là thế đấy . Anh em nào chưa đi tiêm phòng vgb xin hay đi ngay nhé đừng có lười . vì cách đây 3 năm tôi đã k đi tiêm đó.

Chúc mọi người mạnh khoẻ.

2. binhnguyengiatrang

binhnguyengiatrang Thành viên mới

Bác này giàu quá ta. Chơi hẳn Interferon Alfa 2 b.Cao cấp quá. Bác hãy ăn uống điều độ và có khoa học vào ví dụ như ăn những thức ăn giúp mát gan như và tập luyện thể thao nhẹ nhàng và khoa học.Ngẫm ra bác sẽ thọ thêm 40-50 năm nữa đó.
    nếu có lấy vợ thì khuyên vợ đi tiêm phòng trước khi có em bé nhé
  3. julyrain2004

julyrain2004 Thành viên mới

Cám ơn bác binhnguyengiatrang đã chi xẻ với tôi trong lúc chán đời này.
    Tôi dùng Interferon Alfa 2 b chẳng phải vì nhà giàu đâu. (Nói thật tôi phải đi vay tiền của dì tôi mà k dám nói là để chữa bệnh đó). Chẳng qua bác sĩ họ nói muốn sống thì phải điều trị thôi, họ bảo tôi làm định lượng virut và thấy nhiều nên phải dùng loại này. Nhưng mà từ bé đến giờ chưa bao giờ thấy có loại thuốc nào đắt khủng khiếp thế này Hix. (Chẳng biết mình có là gà không nữa?)
    Lại xin hỏi các bác là dùng cái loại Interferon khỉ gió này kèm theo bao nhiêu là tác dụng phụ. Sốt, đau người, kém ăn, khó tiêu.
    Liệu tôi có thể dùng men tiêu hoá và sữa cho người gầy trong quá trình điều trị để vực lại cơ thể mình không nhỉ?
  4. MrKien_Trung

MrKien_Trung Thành viên mới

Interferon Alpha 2 B là thuốc điều trị đầu tay trong ệnh viêm gan Siêu Vi . Có thể kết hợp cùng Lamivudine(Zeffix) hay Adefovir...
    CÓ thể nâng cao sức khoẻ ằng ăn uống, ngủ nghỉ, tránh lao động nặng.... Nhưng tuyệt đối phải tuân thủ phác đồ điều trị VGB....
  5. beoi_iloveyou

beoi_iloveyou Thành viên mới

Tiêm fòng VgB o đâu hả bạn? Bệnh viện nào cũng tiêm ah? Giá cả ntn vây?
  6. MrKien_Trung

MrKien_Trung Thành viên mới

Tiêm phòng Viêm Gan B có rất nhiều địa chỉ... Chính thống nhất là tại Viện Vệ sinh dịch tễ TW ở Ýec Xanh hoặc lên chỗ phòng tiêm chủng ở Hàng Bài ấy.
    Giá tiền: Loại Xịn (Mỹ/ Bỉ/...) dưới 100k.mũi.
    Loại Việt Nam khoảng 20-30k.mũi.

Lưu ý: Chỉ tiêm khi biết chắc chắc mình không bị Viêm Gan B.....
  7. Tetvn

Tetvn Thành viên mới

Bạn chủ topic ơi , bạn đừng có quá buồn . Dù sao thì bệnh của bạn còn có khả năng chữa được . Tôi có ông anh họ ngoài 40 tuổi đang nằm chờ ngay` ra đi đây này . Anh ấy nghiện thuốc lá và hay uống bia rượu , đặc biệt là hồi thanh niên anh ấy hay say rượu lắm . Mỗi lần uống say là làm khổ bố mẹ và sau này là vợ và con vì khi say rượu là anh ấy hay khùng và cư xử rất thiếu tế nhị . Khoảng 5-7 năm về đây anh ấy tu trí làm ăn , vẫn uống rượu nhưng không uống đến say nữa nhưng vẫn hút thuốc lá . Mới đây đi khám anh ấy biết là bị ung thư thực quản và viêm gan rất nặng , bác sỹ cũng phải chịu rồi . Mình nói chuyện với anh ấy , anh nói là bây giờ anh ân hận lắm rồi nhưng anh không có được cơ hội làm lại nữa . Anh ân hận vì đã nghiện thuốc lá và ân hận vì đã làm bạn thân của rượu bia trước đây . Thời gian 5-7 năm về đây anh làm ăn rất khá so với thu nhập ở VN , gia đình anh ấy đang đầm ấm vui vẻ trong ngôi nhà đẹp anh mới xây 2 năm trưóc . Vậy mà bây giờ anh không còn nhiều thời gian nữa , không lâu nữa anh sẽ phải vĩnh biệt ngưòi thân . Đây cũng là bài học cho những ai đang làm bạn với rượu và thuốc nhé .
  8. binhnguyengiatrang

binhnguyengiatrang Thành viên mới

Tôi đồng ý với ý kiến của bác MrKien_Trung về Interferon. Còn đối với các bác chuẩn bị tiêm phòng viêm gan B thì tôi chỉ khuyên các bác nên tiêm phòng bằng vacxin Nội (vừa rẻ mà chất lượng vẫn Ok. CHỉ có người thừa tiền đi chơi đồ ngoại.Bởi vì tiêm phòng VGB thuộc vào chương trình tiêm chủng mở rộng, bảo là vacxin nội ko có chất lượng thì các cháu nó chít hết rồi àh-->Người Việt dùng hàng Việt).
  9. billiejeans

billiejeans Thành viên mới

Phòng tiêm chủng ở Hàng Bài có dễ tìm không hả bạn, nếu không còn có thể đến những địa chỉ nào để khám nữa? Thanks.
  10. kakalotta

kakalotta Thành viên mới Đang bị khóa

tôi mà giống bạn tôi chết rồi, tháng được 3 triệu chích 1 mũi...é tuần rồi chết đói hehhe