1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin đừng ngủ quên trên chiến thắng ... Hãy tỉnh giấc !!!

Chủ đề trong 'MUFC Hải Phòng' bởi usa11_9_2001, 30/09/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. redmonster07

redmonster07 Thành viên mới

Anh em có lên.Chiều nay đá vơi 84 hi vọng sẽ chấm dứt chuỗi trận thất bại.
  2. usa11_9_2001

usa11_9_2001 Thành viên rất tích cực

Chỉ nói kiểu chung chung thì chú nói làm gì phải tìm hướng giải quyết chứ ............. bi h thắng thua không wan trọng điều chủ yếu là F5 lại được cái đội hình đến lúc đó muốn thắng bao nhiêu ttrận mà chả làm được ................
  3. redondohp

redondohp Thành viên mới

Lâu lắm rồi tớ không xem đội đá bóng và cũng chẳng biết đội đá đấm kiểu gì,nghe nói hồi hè vô địch nhưng sau đó thì bị mất phong độ,để thua các đội chiếu dưới.Nghĩ cho cùng thì thắng thua là chuyện thuờng trong thể thao nhưng sau đó phải biết rút kinh nghiệm để trận sau tiến bộ hơn trận truớc là điều rất nên làm.Tuy lâu rồi không tham gia vào đội nhưng dù sao thi cũng vẫn là một thành viên nên muốn đóng góp chút kinh nghiệm ( chủ yếu là về khâu phòng thủ )
    - Không biết bây giờ thế nào chứ truớc kia MUHP luôn chơi với ba hậu vệ,nhưng đừng nghĩ là ba thằng nào cũng có thể vào sân đuợc.Hai hậu vệ(tạm gọi là cánh) cần đến những người có thể lực,quyết tâm thi đấu,càng trẻ càng tốt vì đây là những người sẽ vừa chịu trách nhiệm đeo bám tiền đạo đối phương trong những tình huống phòng thủ lại vừa dâng lên hỗ trợ tuyến trên khi phản hoặc tấn công.Hai người chơi vị trí này phải nhìn nhau hoặc trao đổi để tránh tình trạng cả hai cùng tấn công(hay cùng không tấn công).Khi một trong hai người dâng lên thì nguời còn lại sẽ phải hợp với trung vệ thòng thành cặp trung vệ kép.
    - Còn trung vệ thòng sẽ là người chỉ huy thực sự.Không thực sự theo sát tiền đạo,chỉ can thiệp khi đối phương qua đuợc đồng đội và có thể dứt điểm.Dâng lên lấp chỗ trống của tiền vệ phòng ngự khi bị phản công để tránh tiền vệ đối phương sút xa hay thoải mái chuyền bóng.Lấp vào chỗ trống khi tiền đạo đối phương di chuyển không bóng kéo người.Nếu trung vệ thòng có khả năng quan sát và chuyền xa thì rất lợi hại khi phản công
    - Thủ môn ngoài việc bắt bóng cũng phải tham gia phòng thủ vì thủ môn có lợi thế để quan sát.Cần phải liên lạc với các trung vệ để hạn chế tối đa các khoảng trống và tối kị là để tiền đạo đối phuơng tự do trong cấm địa
    Còn nhớ một năm trước,MUHP dành chức vô địch chỉ với vẻn vẹn 10 người.Nhưng mỗi người đều phát huy hết sở trường chơi với 100% phong độ. Tuấn đầu to là tiền đạo cắm đầy sức mạnh,tận dụng ưu điểm để càn luớt ,Nam chơi lùi phía dưới truyền cảm hứng bằng kĩ thuật,,nhanh nhẹn,thông minh cùng với quả phạt góc" mì ăn liền".Vinh lắc lư đầy sức mạnh,thu hồi bóng không biết mệt mỏi,làm nhiêm vụ con thoi hỗ trợ cả tấn công lẫn phòng thủ.Phía dưới hai bên cánh là Trí bên phải và Minh tiamo bên trái lên xuống không ngừng,lại theo sát các tiền đạo.Tôi đảm nhiệm vị trí chốt chặn cuối cùng,tuy có lúc thất thường nhưng luôn được tin tưởng nhất.
    Hi vọng những kinh nghiệm trên sẽ giúp cho đội phần nào.Năm ngoái tuy it người nhưng vì bố trí hợp lí nên chiến thắng.Bây giờ đội phát triển thi càng phải thận trọng khi chọn lựa đội hình.OK;Hẹn gặp lại
  4. usa11_9_2001

Cái chính khi tui lập topic này là để mọi người vào đánh giá các đồng đội và đánh giá chính bản thân mình ........... và mục đích nữa là sốc lại tinh thần cho anh em ....... còn về vị trí trong đội bóng của các cầu thủ sẽ được cải thiện dần dần và nâng cao lên ............ cái cốt lõi là anh em phải nắm được vấn đề mình đang mắc phải và sửa chữa nó , sao cho mình vượt lên bản thân cùng các đồng đội khác cùng nhau cố gắng để qua được giai đoạn này ......... và chúng ta cũng đã dần dần làm được điều này ........... điều cuối cùng tui muốn nói là hãy nhìn vào tương lai chứ đưng quay đầu nhìn quá khứ ......... quắ khứ đẹp sẽ ru ngủ chúng ta và để lại hậu quả đáng sợ .......... Cảm ơn
  5. redmonster07

Cuối cùng chúng ta đã thắng,chỉ cần với lòng quyết tâm và 1 đối thủ ......không quá mạnh chúng ta đã chấm dứt được chuỗi trận thất bại.Nhưng phải nói là anh em đã cố gắng rất nhiều khi đội ra sân không nhiều người.Nhưng Bác USA ơi, lần sau em không đá HV nữa đâu nhá,vừa mệt vừa không được sút.
  6. thisicodon

thisicodon Thành viên mới

anh em cố lên nha, bên đây em chắc chẳng được đá bóng đâu, nhớ nhà bỏ mẹ
    hic, chiều nay vừa lò dò ra sân bóng đã bị mấy thằng ma cũ dằn mặt, tẹo nữa ma cũ ma mới đánh nhau , mình đã nhát thì chớ lại gặp phải mấy thằng du côn thế này, chắc khổ quá
    thông báo tình hình cho anh em biết là áo MU ở bên đây ko hề rẻ chút nào hết, tính ra cũng phải gần 120k như bên mình, nhưng vì lời hứa với anh em , em sẽ cố fắng bóp mồm bóp miện mua .... 1 cái về làm mẫu, anh em sướng nhé, hàng trung quốc chất lượng cao
  7. redmonster07

Thằng ngu này có mấy trăm mày cũng tiếc anh em,mày đang là Việt kiều cơ mà,cố gắng mua 3,4 cái anh em mình cũng chỉ có từng ấy người.Còn vụ mày bị bắt nạt thì oánh bỏ mợ chúng nó đi,TQ đánh VN mình bao năm roài có ăn được đâu.
  8. ongsulaclu

ongsulaclu Thành viên mới

Được Beckhamania1983 sửa chữa / chuyển vào 20:05 ngày 30/10/2004
  9. Beckhamania1983

Beckhamania1983 Thành viên rất tích cực

Gửi vài lời tới Vinh:
    Anh sửa bài Vinh,và nhắc Vinh vài câu.Ko biết có phải người em nói đến trong bài là anh ko?Nhưng nếu là anh thì em hiều lầm rồi đấy,muốn biết thì cứ hỏi thằng Nam.
    Còn chuyện nữa,cái sai của em ở đội bóng chỉ có 1,đó là em hay cái lại thằng Trí (cái này anh nghĩ cũng là chuyện thường)nhưng em còn cãi nhau với cả anh Việt nữa (cái này thì hơi khó nói,vì anh Việt tuy đá dở nhưng dù sao cũng là người lớn tuổi nên em ko nên và ko thể cãi nhau tay đôi với anh ý được).Lỗi em chỉ có vậy.Thật long là anh rất muốn em quay trở lại,nhưng em nói có khi cũng đúng,có lẽ anh là kẻ bạc nhược và đội bóng này ảnh hưởng của thằng Trí là quá lớn.Nhưng sau khi anh đọc xong bài em thì anh quyết định sẽ nói chuyện với nó về vấn đề gọi em lại đội bóng,nhưng cái chính là anh muốn khi quay trở lại em hãy nói 1 lời xin lỗi với anh Việt,như vậy thì anh mới ko bị khó sử.
    Còn nữa, đội bóng chúng ta ko phải có tiền mới được đá đâu,đừng thêm chuyện tiền nong vào đây.Mà đừng hiểu sai về anh nữa,chỉ vậy thôi!
  10. usa11_9_2001

Chả được đọc bài của Vinh thì thằng đầu to đã sửa mất rồi nhưng cũng không sao tôi có 1 cài lời muốn nói với Vinh và cũng để anh em đọc và rút kinh nghiệm từ việc này ........
    Việc gạch tên Vinh ra khỏi danh sách đội bóng là phần nhiều do tôi quyết định với 2 lí do căn bản và nhiều lí do linh tinh
    Thứ nhất : Xuất phát từ thời điểm Vinh lac lư nói 1 câu rất thiếu ý thức với anh Việt :" Chuyền bóng cho anh , anh có đỡ được đé0 đâu mà chuyền " có thể mọi người nghĩ và nói Anh Việt là anh rể thằng Trí nên được nó thiên vị hay được đá chính và vân vân và tôi cũng xin nói luôn để mà tôi sử xự theo tình cảm thì anh Việt còn xếp sau rất nhiều anh em trong đội bóng ...... chính những hàng động và lời nói của Vinh Lac Lu đã đánh mất tiếng nói của Vinh trong đội bóng và đánh mất cái "nể" của mọi người với mình ...........
    Thứ 2 và cũng là giọt nước tràn li và cũng rất nhiều lần Vinh mắc phải đó là không chịu nghe ý kiến của người khác ....... Khi kết thúc 1 trận đấu chúng ta luôn luôn có 1 buổi họp rút kinh nghiệm ... tại đây anh em đưa ra ý kiến để mọi người cùng nhau rút kinh nghiệm .... và Vinh lac lu hãy nghĩ lại nhé .... tôi chỉ nói đơn giản thế này sau mỗi trận đấu nếu có ai đó phê bình hoặc góp ý kiến rất nhẹ nhàng thì y như rằng tự nhiên Vinh lac lu ồ ồ lên cãi lại gân cổ lên mắng mỏ thậm chí trì triết và chửi người góp ý .... rồi tự ý Vinh cho phép mình so sánh :" mày đá ra gì mà đòi nói với tao" không chỉ 1 lần mà là rất nhiều lần ... đến cái lần cuối cùng gân cổ lên như thế là nói với tôi và tôi đã đưa ra quyết định đuổi Vinh ra khỏi đội bóng .........
    Ở ngoài đời chúng ta chơi với nhau biết tính nhau nên hiểu nhưng ko thể thông cảm mãi được ....... sống trong 1 tập thể anh em phải đoàn kết cải thiện mình để hoà nhập vào cùng mọi người nhưng điều này gần như không có ở Vinh ...... Vinh hãy tự suy nghĩ những điều tôi nói ........
    Thực sự vào thời điểm này đội bóng đang rất thiếu nngười thiếu trầm trọng nhưng tôi vẫn giữ lập trường của mình bất cứ anh em nào có thái độ "bố đời" thì xin miễn đá bóng không cần biết là ông đá hay đến đâu ........ tự trong suy nghĩ của mình tôi rất muốn gọi Vinh quay lại với đội bóng để tiếp thêm sức mạnh nhưng lại sợ Vinh lại đi vào con đường cũ con đường đã khiến Vinh phải ra đi ...... Và điều cuối cùng tôi muốn nói nếu Vinh thực sự muốn quay trở lại thì hãy thay đổi mình và phải biết lắng nghe ý kiến của người khác đội bóng luôn mở của với Vinh nhưng chỉ mở của với 1 Vinh lac lu vui vẻ biết nghe , hiểu và biết tự thay đổi để hoà mình vào trong tập thể đội bóng Hãy suy nghĩ thật kĩ nhé .............