1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin được mời Mr.Li và các cao thủ trứ danh của cốc cố vấn.

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi hellangel301, 11/11/2012.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. hellangel301

hellangel301 Thành viên mới

[FONT=&quot]Một câu chuyện khá dài do em kể rất chi tiết nên mong các bác chịu khó đọc và cho em xin ý kiến.
    Em gặp cô bé này, trong một buổi café họp nhóm cách đây gần 2 tháng trước và hình như trong buổi họp nhóm đó, em nó đã để ý em qua một vài câu nói hài hước nhưng về cơ bản em vẫn ít nói. Một thằng trong nhóm chủ động xin số em nó, em nó vẫn cho…còn em thì vẫn ung dung. Một lúc sau thì em nó lại chủ động xin số em, về đến nhà thì thấy em nó cũng chủ động add Face . Từ sau hôm đó mấy ngày, em chủ động nhắn tin qua trò chuyện vẩn vơ thì em cũng cảm thấy em nó rất vui, rất có hưng thú nhắn tin với em…và em cũng có cái kiểu nhắn tin là “ anh là người xấu đấy, rất xấu xa đấy, bla..bla..”. Em nó cười còn trêu chọc em này nọ, cuối lúc cuộc nhắn tin đó thì em nó cũng có ý muốn gặp em.
    Hôm sau, thì em lên Face lại thấy trong inbox: “ Anh ui, em muốn đi phố ***g đèn “ –em trả lời: “ ừh, vậy thì hôm nào anh dắt em đi ”...gần cuối tuần em lại chủ động nhắn tin trò chuyện với em nó thêm lần nữa thì vẫn vui vẻ, hào hứng và mình cũng có rủ em nó đi chơi ***g đèn như ý muốn.
    Buổi đi chơi vui vẻ, em nó nói rất nhiều, tâm sự nhiều, còn em thì chỉ nghe và cười…Và em cũng có nắm tay em nó để dắt qua đường, và cũng có đụng chạm eo và hông em nó vì buổi đi chơi rất đông người. Lúc về thì thấy em nó chủ động add nick yahoo em (đã xin em từ trc)…em nó cảm ơn vì em buổi đi chơi và chat với nhau thêm 1 lúc thì em out…Và cảm giác buổi đi chơi, không biết em nó như thế nào, nhưng em thì chỉ thấy bình thường.
    Từ hôm đi chơi đấy, thì em để ý, em nó cũng có thường xuyên vào face em hơn, chủ động inbox hỏi han nhiều hơn.
    Ngày trung thu, em nó lại chủ động đề nghị em đi chơi, em cũng đồng ý và địa điềm là khu vui chơi giải trí…phải nói buổi đi chơi đó,mình cũng cảm thấy bất ngờ khi em cũng có làm tóc rất đẹp khi đi chơi với em. Em cảm thấy em nó rất vui và mình cũng vui lây…Em nó chủ động nắm tay em khi chơi các trò cảm giác mạnh, em thì cũng tăng cường đụng chạm ôm eo này nọ…em nó cũng ko phản ứng gì. Chỉ duy một lần, mình cố tình cầm tay thì em nó giật ra đc…em thì cười nhẹ và tiếp tục bình thường như ko có gì.
    [/FONT] [FONT=&quot]Lúc về, em nó ngồi đằng sau em, cũng trò chuyện vui vẻ, trời có vẻ lạnh, em nó cũng nói lên như thế…em nghe như thế thì hỏi: “ Em thấy lạnh àh?” vừa nói là bất ngờ kéo tay em nó ôm eo em, nó cũng bất ngờ…em bảo: “ Cho anh mượn luôn tay kia nhé? ” thì “ Hông”. Em lại cười nhẹ, một tay giữ em, một tay lái xe. Giữ đc một lúc thì mình buông ra thì tay em nó vẫn giữ ở đùi em cả thêm một lúc.
    Sau lần thứ 2 đi chơi đó, hôm sau thì em nó nhắn tin bảo là đi chơi với em về thấy lạnh, lại thức khuya học bài, thêm chơi các trò cảm giác manh đó nên giờ bị nhức đầu chóng mặt luôn rồi…em thì trả lời lại qua loa là : ừh. thôi em tranh thủ nghỉ ngơi đi” rồi thôi luôn cả ngày hôm đó.
    Qua tối ngày hôm sau, em chủ động mua cháo chạy qua KTX em nó ở, có gọi nhưng em nó ko bắt máy, đành thế mình gửi lại ở chỗ bác bảo vệ và nhắn cho em nó cái tin xong về. Đang trên đường về thì em nó nhắn tin lại cũng tỏ ra bất ngờ này nọ, hỏi mình có thật như thế ko?...Em thì bảo có thật hay ko thì em xuống dưới lấy đi thì biết rồi cúp...em nó chỉ còn biết nói em là " Đáng ghét". Gần tối em nó nhắn tin: “ Sr anh, em không biết anh gọi, em đã khỏe hơn rồi, em thật không biết là anh sẽ qua chỗ em,..nhưng nè em bệnh không phải là do anh đâu.” – “ Em khỏe rồi thì tốt, có do anh hay ko thì sao cũng đc “.
    [/FONT] Normal 0 false false false EN-US X-NONE X-NONE /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-priority:99; mso-style-qformat:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin:0in; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:11.0pt; font-family:"Calibri","sans-serif"; mso-ascii-font-family:Calibri; mso-ascii-theme-font:minor-latin; mso-fareast-font-family:"Times New Roman"; mso-fareast-theme-font:minor-fareast; mso-hansi-font-family:Calibri; mso-hansi-theme-font:minor-latin; mso-bidi-font-family:"Times New Roman"; mso-bidi-theme-font:minor-bidi;}
    [FONT=&quot]Lần thứ 3 đi chơi cũng là lần thứ 3 gặp nhau, em rủ em nó đi ăn sinh nhật chung của thằng bạn em, nhưng em thì cũng đùa rủ theo kiểu phải làm sao cho em nó thừa nhận là muốn đi với em…tất nhiên lúc đầu em rủ bình thưởng thì em nó cũng đồng ý, nhưng càng sau mình càng chọc thì em nó từ chối luôn…Em thì cũng tỏ vẻ bình thường, có năn nỉ thêm vài câu thì em nó cũng thế….hi. Và gần tới lúc mình chuận bị đi thì em nó nhắn tin: “ Sẽ thế nào nếu em thay đổi quyết định” – “ Nếu em thay đổi quyết định thì em sẽ thấy vui, còn không thì em sẽ bỏ lỡ 1 dịp vui” – “ Nói vậy chứ..thôi anh đi đi,..em ở nhà”…Em cười và gọi thẳng qua: “ Thôi đi em nhé, anh qua đón, anh đùa thôi…nếu có em đi chung thì anh thấy vui đấy.”. và cuối cùng em nó đồng ý.
    Buổi đi anh SN hôm đó, em qua đón thì em nó bảo chút nữa anh giới thiệu em là bạn thôi nha…em cười cười ừh bạn gái. Và lúc giới thiệu bạn bè có hỏi, em cũng cười cười giới thiệu là bạn gái em. Em nó đánh nhẹ em cái ra sức phân bua, em chỉ cười nhẹ. Rồi lúc đi ca, em nó ngồi với em, thừa lúc em nó ko để ý khi kề má sát em mà nói chuyện…em quay qua hôn phớt lên má em cái, em nó quay qua đánh em cái nhẹ, em chỉ cười.
    Lúc về thì em nó nói mình đừng làm như thế nữa, em chỉ muốn mình là bạn thôi. Em thì trả lời: “ anh làm gì là làm gì, em muốn coi anh là gì cũng đc, anh không quan trọng đâu”.
    Gay cấn đã đến, khi về đến KTX, em nó đi vào, em kiu lại và hôn thêm cái nữa vào má luôn. Và em nó khó chịu bỏ đi vào: “ Em ko thích như vậy đâu”… và lúc đó em biết hành động của em là có phần lố rồi.[/FONT]
    [FONT=&quot]Qua ngày hôm sau thì em nhận được đoạn chat:
    “[/FONT] [FONT=&quot]Anh ah, em mún nói chuyện nghiêm túc
    Không biết phải bắt đầu từ đâu nữa…
    Những gì đã xảy ra là quá nhanh, em chưa bao giờ nghĩ nó lại như thế này...
    Anh có nghĩ đến cảm nhận của em không v?
    Em biết 1 ai đó quan tâm e, nhưng em sợ, 1 cảm giác không an toàn khi chỉ mới gặp a chính thức là lần thứ 3, mà ai đó lại có những hành động như vậy!!!
    Cái gì nhanh chóng quá, rồi cũng sẽ nhanh chóng mất đi…[/FONT]
    [FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]Mọi việc mới chỉ là bắt đầu, anh và em vẫn chưa biết nhau nhiều, em cần thời gian!!
    Nếu tin tưởng vào tình cảm của mình, hãy cho nhau thời gian…
    Sau thời gian hiểu rõ nhau hơn, nếu chúng ta hợp nhau, sẽ có bước tiến xa hơn. Bên cạnh đó, nếu như đây chỉ là những cảm giác nhất thời, hoặc không hợp nhau, chúng ta sẽ là những người bạn tốt của nhau, được không anh ?
    p/s: let me know when u receive this message!! [/FONT]
    [FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]i'm onl...[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]Em còn đó ko ?[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]Về những việc anh làm vừa qua, anh không ngờ là em lại nghĩ xâu xa đến thể nhỉ?[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]Anh chỉ đùa một chút thôi mà em đã căng thẳng đến thế rồi![/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]Thế thôi lần sau anh sẽ không đùa nữa.[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]nó không bình thường vs e tí nào cả[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]anh có bit như vậy, có nghĩa là anh không tôn trọng e ko?[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]Thế em còn nhớ anh đã nói gì với em ko ?...." Tội anh sẽ càng lớn hơn càng nhiều thêm" và em đã trả lời " Em sẽ chờ xem có gì mới nữa " phải ko nhỉ?[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]thì đấy anh làm theo cảm nhận của em đấy mà.[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]thế có là tôn trọng hay ko nhỉ ?[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]thực sự lúc nhắn tin, em cũng thường đùa vs bạn e[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]và có vẻ anh làm đúng như những gì đã nói thì phải.[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]ohm[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]vậy là do em ah?[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]thì em đùa, anh cũng đùa...anh đùa bằng hành động mà giờ em lại căng thẳng thế nào sao ?[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]nhưng những gì em nói khi ngồi sau xe....... a chó nhớ ko?[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]a có nhớ?[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]anh không nhớ rõ lắm...[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]vì lúc đó, anh cũng ko biết em nói đùa hay thật… thì nói chung em muốn coi anh là gì cũng đc...anh không quan trọng vần đề này đâu.[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]còn anh, thì anh thấy nói chuyện với em anh thấy thích, đi chơi với em anh thấy thích nên anh muốn có em đi chơi là vậy.[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]:llllll[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]" vậy tất cả những hành động anh làm là đùa chứ ko phải thật ?"[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]Nếu em thấy nó là đùa..thì nó sẽ là đùa. Còn nếu em cho rằng nó là thật thì nó là thật[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]Em nghĩ sâu xa quá, quả thật anh nghĩ không tới đc như em.[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]Còn nếu em muốn có thời gian tìm hiểu ?...thì em cứ thử đi thôi....anh thì sao cũng được.[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]Ngay từ đầu anh đã nói anh là người xấu đó, rất xấu là đầng khác đấy[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]Mà còn nữa, anh vẫn đang chờ em chỉ anh thấy " con ma tốt " mà em nói.[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]đấy[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]Em cứ cho mọi thứ bình thường thôi, còn nếu em vẫn cứ căng thẳn thế thì...[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]chắc có lẽ suy nghĩ của anh với em không hợp nhau rồi.[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]Nói thẳng ra là anh không có lòng tin với chuyện tình cảm lắm....thứ đã mất lâu rồi.[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]Thế nhé, anh out đây[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]thuc su, em rat that vong[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]về điều gì ?[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]Về chính em hay về anh ?[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]ve cach suy nghi[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]e ngoc[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]không sao cả... chỉ cứ ngốc với anh thôi là được[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]Em nó out và hôm sau thì em nhận đc nội dung này:[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]the way we think, it's so different like we are on the 2 different straight line, not meet the point[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]so, we'll be friends[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]For me, i believe you' re not a bad guy, i don't know what had happened to you, how the life treats you[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]:[/FONT][FONT=&quot]and it drives what you think[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]there'll be someone, something change your mind[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]from now, we're friends, and share with me when you need someone to share[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]at least, there[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]there's someone listen to you[/FONT][FONT=&quot]
    Vài ngày sau:
    [/FONT][FONT=&quot]em có online không ?[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]i'm here[/FONT]
    [FONT=&quot]Em dang lam bai ah[/FONT]
    [FONT=&quot]dạ[/FONT]
    [FONT=&quot]cung con nhiu n=bai[/FONT]
    [FONT=&quot]Thế làm xong hết chưa ?[/FONT]
    [FONT=&quot]sao xong dc a, nhiu mon ma[/FONT]
    [FONT=&quot]nhiu phan nho[/FONT]
    [FONT=&quot]right now, what u think?[/FONT]
    [FONT=&quot]Why serious, baby? I really don't know why u said that. I make it comfortable with everything i do. Maybe u don't understand me, i don't blame u. If u feel that it's impolite , i'll stop it. But i amnot sure that we also friendly or not. 'cos i used to live without understand-girl. I've ever thought . . . but now, not u Don't talk anymore about this serious thing.[/FONT]
    [FONT=&quot]uk[/FONT] [FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]b/c what i think is too much[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]got what u think[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]maybe, i can say sorry for that[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]ma chang le
    trong qua khu
    em chua tung trai qua nhung viec nhu the[/FONT]
    [FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]chua[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]chua bao gio[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]Em dua day chu[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]sinh vien nam cuoi roi[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]e ko dua`[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]e truoc day, chi biet di hoc, ve nha, di vs tui ban trong lop[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]tat ca la co vay[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]co ve em la nguoi huong noi[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]cho den bay gio, e van ko thay doi nhieu[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]The la tot[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]truoc day, ban e cung co ngo loi, nhung e lay chuyen hoc ra, va moi chuyen la "ko co gi het"[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]nhu vay, cho nen e moi nghi vay[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]Có lẽ vậy[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]Xem ra em khá nghiêm túc với mọi việc[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]vang[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]co nhieu luc nhu vay cung ko tot[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]em cung thấy ko tốt cơ à[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]tùy chuyện thôi anh ah[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]nhưng, vs những gì xảy ra, e ko nghĩ như vậy là ko tốt[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]Mỗi người[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]có mỗi cách sống riêng do môi trường từ trước tạo nên em ah[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]Có lẽ từ nhỏ tới giờ em như thế[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]nên em nghĩ những việc anh làm là ko hợp lí[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]còn anh thì thấy bình thường[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]và ko phải ai anh cũng như vậy [/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]rõ là suy nghĩ khác nhau nhìu .....[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]e ko bit vs mọi người như thế nào[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]nhưng e nghĩ như vậy là ko hay, vs anh, khi a có tình cảm vs 1 ai đó cũng vậy[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]e nghĩ a ko nên như v[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]tình cảm là sao??[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]a hay đùa lắm[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]Vì đối với anh[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]tình yêu nó cao cả và mãnh liệt hơn nhiều[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]Anh khẳng định là như vậy.[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]uh, tình yêu là như vậy[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]tất nhiên như thế[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]thời gian, hành động, sự quan tâm nhau[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]hiểu nhau, và chấp nhận mọi thứ[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]a cũng đang nói vs e rằng a muốn có 1 tình yêu nghiêm túc[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]nhưng những hành động của anh, thì sao chứ? (em xin lỗi)[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]Nó là ko nghiêm túc à em?[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]em muốn khẳng định rằng[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]mình muốn người khác như thế nào với mình, thì trước tien bản thân mình phải thực sự như những gì mình muốn ở người khác[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]em bảo chưa yêu[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]mà cứ như đã từng có một quá khứ ấy nhỉ[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]e khẳng định, e chưa có bạn trai[/FONT]
    [FONT=&quot]em lấy ở đâu ra thế[/FONT] [FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]sách giao khoa đâu có nói thế[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]nhưng trải nghiệm[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]từ bạn em[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]trải nghiệm từ bạn em[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]và bạn em, thời gian dài, ngỏ lời, quan tâm, và chờ đợi em[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]vỡ bụng mất[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]bạn quan tâm em, chưa từng có ai như thế đối vs e[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]Tốt thế sao ko nhận lời đi[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]và sau này nữa, cũng khó có ai có thể chờ em lâu như vậy[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]tình cảm, làm sao có thể ép buộc nó được hà anh[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]em cảm động vì bạn ấy, co 1lúc đã định nhận lời[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]nhưgn rồi nói 2 đứa hãy lo thi DH xong[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]thi xong, thoi gian, xa cách[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]e cung khang dinh lai, chi co the la ban[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]2 đứa ngốc[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]nhung ban van cho[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]em biết vì sao ko[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]??[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]Vì bọn em chỉ cho nhau những cái bọn em có[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]không mang tới cho nhau những cái bọn em cần[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]nên môi trường, cuộc sống sẽ thay đổi bọn em[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]nhưng với những người chai sạn[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]thì họ sẽ thay đổi để biết cách mang đến cho người kia nhưng thứ người đó cần[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]vì họ biết, hành động là thứ thiết thực nhất[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]"con ma tốt" thực sự đã xuất hiện rồi đấy[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]khi anh tìm được người đó, chắc a sẽ gắn bó đến hết cuộc đời nhỉ[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]:[/FONT][FONT=&quot]^^[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]hành động của anh, như vậy sẽ làm người mà anh muốn tìm, có thể chạy mất đó anh ah[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]đó là duyên số[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]vì người đó cũng phải là người chấp nhận được anh[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]Nếu muốn chạy[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]anh cho chạy thôi[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]kiểu gì chẳng có người hợp với anh[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]anh chỉ làm những điều anh muốn và thoải mái[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]ko phải hoa lá, che đậy.[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]nói đúng hơn : " Anh là người sống mộng mơ, nhưng anh sẽ làm điều đó trở thành thực tế "[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]e ko bit nói sao[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]nhưng hi vọng a đã hiểu rõ bản thân mình[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]và những gì mình làm[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]em là cô gái chưa trải nghiệm thực tế ( như em nói )[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]nên em nghĩ là những việc anh làm là lố[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]anh ko trách[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]vì em chưa hiểu[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]trẻ con nữa[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]với sự lập luận và lập trường của một cô gái mới lớn.[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]chắc là a ko sai r[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]anh nghĩ thế[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]và em ko nghĩ thế[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]sau này em yêu[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]em sẽ nghĩ như anh[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]cứ chờ là biết[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]da vang[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]e con con nit, chua trai nghiem gi ma đã bolobala vs a roi[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]bai nay, e thich tu lau r[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]Đói quá...[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]a chua an ah[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]tim gi an di anh [/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]hôm nay tự dưng mệt[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]ko muốn ăn gì[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]như vậy là ko được nhe chưa[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]ăn gì đi anh ah[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]thèm cơm chiên[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]có gì ănlà dc rồi[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]ăn tạm, mai mún ăn gì thì ăn[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]hi[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]thui e out đây[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]g9[/FONT]
    [FONT=&quot]Và từ sau đó thì lâu lâu, em nó lại nhắc nhở em này nọ, em thì vẫn lạnh và bắt đầu ít liên lac lại…cho em nó lo lắng, tò mò.
    Đến ngày 20/10 vừa rồi, em bơ em nó cả ngày, cho nó hụt hẫng chút.
    Qua ngày hôm sau dự kiến sẽ rủ em nó đi chơi và tặng quà cùng hoa luôn cho nó bất ngờ và nhớ lâu. Nhưng em bắt đầu thực sự khó hiểu chỗ này...Em rũ thì em nó ko đi nữa
    Đến tối hôm đó, em gọi qua nó là nhờ em nó đi tư vấn giúp mình mua đồ cho bạn, thì em nó cũng tỏ ra nghi ngờ này nọ hỏi em là lấy cớ phải không?..nhưng cuối cùng thì vẫn chịu đi.
    Một điều ko ngờ l khi gần đến giờ đi thì em nó lại từ chối nói là : Cô em có dịp bận đột xuất phải nhờ em qua trông, em ko đi đc sr anh nha. Em cũng ko biết là em nó bận thật ko hay cố tình xù em, đã thế thôi em không quan tâm nữa vẫn ý như kế hoạch. Em chạy đi mua giày và một đóa hoa hồng nhạt để gửi chỗ bác bv lúc đó và nhắn cái tin cho em nó biết. Trong giày có viết kèm 1 tờ giấy: “ Anh dịnh nghĩ ra cái gì hài hài để tặng cho em mà nghĩ mãi cũng ko đc nên quyết định tặng em đôi hài..không biết nó có hài không thì cũng tùy em”.
    (Còn tiếp)[/FONT]

Normal 0 false false false EN-US X-NONE X-NONE /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-priority:99; mso-style-qformat:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin:0in; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:11.0pt; font-family:"Calibri","sans-serif"; mso-ascii-font-family:Calibri; mso-ascii-theme-font:minor-latin; mso-fareast-font-family:"Times New Roman"; mso-fareast-theme-font:minor-fareast; mso-hansi-font-family:Calibri; mso-hansi-theme-font:minor-latin; mso-bidi-font-family:"Times New Roman"; mso-bidi-theme-font:minor-bidi;} Normal 0 false false false EN-US X-NONE X-NONE /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-priority:99; mso-style-qformat:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin:0in; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:11.0pt; font-family:"Calibri","sans-serif"; mso-ascii-font-family:Calibri; mso-ascii-theme-font:minor-latin; mso-fareast-font-family:"Times New Roman"; mso-fareast-theme-font:minor-fareast; mso-hansi-font-family:Calibri; mso-hansi-theme-font:minor-latin; mso-bidi-font-family:"Times New Roman"; mso-bidi-theme-font:minor-bidi;}
  2. hellangel301

[FONT=&quot]Lúc về thì em online thì em nó pmm qua:
    [/FONT][FONT=&quot]anh, e đã về, và nhận quà r[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]em cảm ơn anh[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]nhưng em mong rằng a sẽ không làm em khó xử nữa - đừng mua quà cho e nữa nhe[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]anh như vậy chỉ làm em khó xử hơn[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]em xin lỗi anh trước( nếu em có suy nghĩ nhìu hay ko)[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]em và anh, chúng ta sẽ dừng lại ở mức độ tình bạn[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]ôi trời cô bé[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]thì là bạn chứ là gì[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]thiệt hok[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]ơ chứ anh đùa em bao giờ?[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]em ko bit anh nữa[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]?[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]ờ thế nếu em tưởng anh có ý gì[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]thì thôi vậy[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]ko liên lạc nữa[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]uhm[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]nếu khẳng định vậy, thì e tin a đó nhe[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]?[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]do e nghĩ nhìu[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]cả nghĩ quá[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]sr[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]mà hình như[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]đối với em yêu đương nó dễ dàng lắm nhỉ[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]mới tặng quà mà em đã nghĩ thế[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]bó tay[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]bạn bè anh[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]anh cũng thường tặng như vậy[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]là niềm vui [/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]bạn bè thì bình thường r[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]giả sử a là em coi[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]hom truoc nhu the nao[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]e lại nhạy cảm nữa[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]rồi rồi[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]anh có bảo là nhờ em đi chọn quà[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]cho bạn anh[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]cũng như em thôi[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]^^[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]như z cho e nhẹ nhõm[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]thế giờ cân nặng em bao nhiêu?[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]chi z[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]47[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]thế thì khó mà nhẹ nhõm lắm
    [/FONT]
    UPDATE: Tối hôm 31/10, em có rũ em nó đi dạo chơi sau hơn 10 ngày im lặng ko liên lạc gì (ngoại trừ cách hôm CN vừa rồi em có chat xả giao với nó mấy câu). Lúc em nhắn tin rũ thì em nó đi mới vừa đi học thêm và cũng có ý muốn đi nên nói với mình là 8h40 mới ra và nhắn cho mình địa chỉ chỗ học…Tới giờ mình tới đó và đợi em nó ra và đi. Em chở nó đi mua ép mang đi uống và chạy ra bờ sông Bạch Đằng gửi xe đi dạo.
    Trên xe chạy tới đó, thì mình với nó nói chuyện thoải mái, vui vẻ…em có nhắc tới chuyện con rùa nhà nó ko chịu ăn…bla..bla…Em hỏi thăm dò: “ Chắc là bạn trai em tặng nhỉ?” rồi cười nham hiểm...em nó thì im lặng..mình tiếp: “ Bạn trai em cũng tâm lý đấy nhỉ, biết em thích rùa mà tặng?” rồi lại cười…em nó im lặng một lúc rồi nói nhỏ: “ Thì cũng do lúc trc em có nói là thích.” (Vậy là chát lúc trc dám khẳng định là chưa có bạn trai)
    Ra tới Bạch Đằng thì em gửi xe và đi dạo với nó, tính em nói chuyện hài hước nên toàn làm em nó cười….Lúc đứng dựa lang can bờ sông nói chuyện, em cũng có đụng chạm nhẹ nhàng với nó ( quằng tay ôm eo và ôm vai nhưng là tình huống khách quan). em nó cũng ko phản ứng gì nhiều….
    Và lúc sau thì em đề nghị em nó về ( lúc bắt đầu đi, thì em nó nói là phải về trc KTX lúc 22h30) nhưng hình như ra đó là nó quên giờ lun ko biết giờ về.
    Nói chung là buổi đi chơi thì em nó nói nhiều lắm cả về cũng thế.

UPDATE: Hôm thứ 7 (2/11). Em có nhắn tin rũ nó đi hội thảo bảo là nhờ nó đi chung cứu bồ vì buổi hội thảo đó chán lắm...Hỏi nó có bận ko thì nó nói là: " Em học xong thì phải qua nhà cô "...nhưng rồi cũng hỏi là "nhờ cứu bồ vụ gì vậy?", bảo nó tò mò thì nó " Bạn bè quan tâm ko đc hả?"... Cuối cùng thì cũng nó không đi nhưng vẫn tl lại nó cách thoải mái.

UPDATE: Vài hôm sau (10/11) thì, em chủ động chat với nó cũng bình thường rồi…sau đó mình chủ động hỏi han quan tâm nó 1 cách mùi mẫn..kiểu: “nếu không thì anh lo lắm” "- nó tl: " Hok cần anh lo đâu :P "...Càng nói tiếp thì nó hình như tránh thì phải rốt cuộc rồi out...Hôm nay (11/11) mình nhắn tin rủ nó đi café thì nó lại từ chối có lý do mà không biết thực sự như thế ko ?

Do lúc em hôn nó khi đưa về, nó có phần ko đúng thời điểm và lố, nhưng em nghĩ mình ko xin lỗi và làm khác đi cái suy nghĩ thông thường của tụi con gái là phải xin lỗi này nọ…để gây chú ý cho nó và tò mò. Nhưng tới đây thì em cũng chịu rồi và hình như nó đã mạc định em là bạn rồi. Em thì muốn nó là bạn gái, vì em cũng có thích nó nhưng ko thừa nhận với nó. Nó từ chối đi chơi 2 lần liên tiếp với em rồi, giờ em nên làm gì tiếp theo đây. Các cao thủ cho ý kiến dùm ca này nên tiếp hay nghỉ, em xin cám ơn !!!

Normal 0 false false false EN-US X-NONE X-NONE /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-priority:99; mso-style-qformat:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin:0in; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:11.0pt; font-family:"Calibri","sans-serif"; mso-ascii-font-family:Calibri; mso-ascii-theme-font:minor-latin; mso-fareast-font-family:"Times New Roman"; mso-fareast-theme-font:minor-fareast; mso-hansi-font-family:Calibri; mso-hansi-theme-font:minor-latin; mso-bidi-font-family:"Times New Roman"; mso-bidi-theme-font:minor-bidi;}
    Normal 0 false false false EN-US X-NONE X-NONE /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-priority:99; mso-style-qformat:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin:0in; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:11.0pt; font-family:"Calibri","sans-serif"; mso-ascii-font-family:Calibri; mso-ascii-theme-font:minor-latin; mso-fareast-font-family:"Times New Roman"; mso-fareast-theme-font:minor-fareast; mso-hansi-font-family:Calibri; mso-hansi-theme-font:minor-latin; mso-bidi-font-family:"Times New Roman"; mso-bidi-theme-font:minor-bidi;}
  3. atta_zitra

atta_zitra Thành viên tích cực

Hẻm phải mr.Li, hẻm phải cao thủ, danh có mà chẳng "trứ" nên mình đọc cho zui.
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Hẻm phải mr.Li, hẻm phải cao thủ, danh có mà chẳng "trứ" nên mình đọc cho zui.
  4. supersdream

supersdream Thành viên mới Đang bị khóa

Chú post tiểu thuyết lên đây à? Trình chú viết tiểu thuyết lãng mạng hơn cả Mr Li cả 10 bậc. Hôm nào phởn trí lắm lão ấy mới phóng tay viết 20 dòng, cỡ chữ là 4. Giời chú quang cả đống lên mạng một lúc này thì ai mà nhớ đựoc chú viết cái gì. Chú tóm tắt lại đi. Mà anh đoán Mr li chim sun đang bận gặp đối tác ký hợp đồng ngày chủ nhật rồi. Mai nhé chú. Khặc, cái nội dung chú phi lên đây quá dài tràn cả bộ nhớ máy tính nó không cho QUOTE. Hãi thật.
  5. TwoWorlds

TwoWorlds Thành viên mới

Bạn thể hiện mình là sói không quan tâm đến cáo nhưng mắc khá nhiều lỗi tuy chưa phải là tử huyệt nhưng mà cũng làm cho cáo nó biết được bạn có vẻ thích nó.

Ví dụ đề cập về những câu liên quan đến bạn trai của cáo: "Chắc là bạn trai em tặng nhỉ?" nghe giống như tra hỏi không?

“Bạn trai em cũng tâm lý đấy nhỉ, biết em thích rùa mà tặng?” ...

Một khi đã thể không quan tâm đến các cáo thì sao phải đề cập về mấy chuyện bạn trai bạn gái của cáo làm chi, trừ khi cáo nó tự kể.

Thêm nữa là bạn toàn chủ động liên lạc cáo có bao giờ bạn để cho cáo nó có thời gian suy nghĩ và chủ động liên lạc cho bạn không? Phải nhớ là trong trò chơi tình cảm này đôi khi phải để cho gái có một khoảng thời gian để nhớ để gái chủ động liên lạc lại với ta.

Giờ tư vấn là nên dãn gái ra một khoảng thời gian tuyệt đối không được xoắn chủ động liên lạc cho gái trước. Nếu gái nó có tình cảm nó thấy buồn nó sẽ chủ động liên lạc. Ca này còn cứu được vì cũng chưa dính lỗi nặng nào.

Khi đưa cáo đi ăn sinh nhật bạn thì chỉ giới thiệu tên cáo thôi, không nói là bạn gái hay người yêu gì cả? Bạn bè nó trêu thì kêu sao mày biết. Nhớ là thừa nhận một cách gián tiếp qua bạn bè chứ không phải trực tiếp giới thiệu từ mồm mình.

Nói thật lúc đầu gái nó cũng có cảm tình với bạn qua cái hành động xin số điện thoại nhưng cảm tình phát triển lên hay xuống là tùy vào mức độ của bạn. Nhớ giữ cái đầu lạnh.
    À giờ mới đọc kĩ còn cái hành động tặng giày ngày 20/10 rất chi là dở nữa. Lỗi này là lỗi nặng. Giờ thì chả biết sao nữa. Khá là khó cứu. Thôi tạm thời cứ biến mất đi. Nếu gái liên lạc lại thì còn cứu được không thì thôi.
  6. Alp

Alp Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

Vấn đề không nằm ở cái hôn và vấn đề cũng không nằm ở chỗ xin lỗi hay không xin lỗi. Vấn đề là đ/c chủ thớt đã coi đó là một trò đùa, và tiếp sau đó là một loạt các sai lầm do vận dụng sách vở một cách quá máy móc. Càng ngày càng đi sai đường. Thật là tai hại!

Lẽ ra với một em gái đáng yêu thế này thì phải tiếp cận bằng một thứ tình cảm chân thành, bằng con tim yêu tha thiết chứ không phải bằng những bí kíp sách vở một cách khiên cưỡng máy móc, đôi khi còn tỏ ra quá lố.

Anh cho chú điểm 10 về những nụ hôn vào má, nhưng những hành vi và một loạt những hành động xử sự tiếp theo thì không thể chấp nhận được trong trường hợp này. Và em gái bé bỏng của chú đã xử sự rất khôn ngoan đó. Anh chấm gái chú điểm chím phẩy năm.

Lẽ ra thì gái đã là của chú nếu trước đây chú chưa từng lân la dạo chơi qua cái box này. Giờ tuy chưa phải là quá muộn cho sự sửa chữa sai lầm nhưng có lẽ nó sẽ ko còn lung linh như lúc ban đầu nữa. Và để bắt đầu lại từ đâu thì tốt nhất chú tự nên hiểu.

Hết chương I

7. lady_man

lady_man Thành viên tích cực

"Treat me like a game and I will show you how its played".

Tặng chủ tóp câu trên về suy ngẫm.
  8. nguoi_ve_noi_dau

nguoi_ve_noi_dau Thành viên rất tích cực

bài viết dài thật. ALP nói đúng đấy, giá như chú chưa bao giờ ghé thăm cốc thì gái đã tin tưởng chú rồi. mọi thứ diễn ra quá nhanh khiến gái thấy sợ, bắt đầu muốn thử thách tình cảm của chú. nghĩ vậy nó thử liền nha.thông qua đoạn này.
    “- Anh ah, em mún nói chuyện nghiêm túc
    Không biết phải bắt đầu từ đâu nữa…
    Những gì đã xảy ra là quá nhanh, em chưa bao giờ nghĩ nó lại như thế này...
    Anh có nghĩ đến cảm nhận của em không v?
    Em biết 1 ai đó quan tâm e, nhưng em sợ, 1 cảm giác không an toàn khi chỉ mới gặp a chính thức là lần thứ 3, mà ai đó lại có những hành động như vậy!!!
    Cái gì nhanh chóng quá, rồi cũng sẽ nhanh chóng mất đi…
    Mọi việc mới chỉ là bắt đầu, anh và em vẫn chưa biết nhau nhiều, em cần thời gian!!
    Nếu tin tưởng vào tình cảm của mình, hãy cho nhau thời gian…
    Sau thời gian hiểu rõ nhau hơn, nếu chúng ta hợp nhau, sẽ có bước tiến xa hơn. Bên cạnh đó, nếu như đây chỉ là những cảm giác nhất thời, hoặc không hợp nhau, chúng ta sẽ là những người bạn tốt của nhau, được không anh ?
    p/s: let me know when u receive this message!!
    i'm onl...
    -Em còn đó ko ?
    Về những việc anh làm vừa qua, anh không ngờ là em lại nghĩ sâu xa đến thể nhỉ?
    Anh chỉ đùa một chút thôi mà em đã căng thẳng đến thế rồi! ----> sai lầm nặng từ đây, nó cảm nhận chú là kẻ hời hợt, không coi trọng tình cảm. đặc biệt là không coi trọng tình cảm của nó.
    Thế thôi lần sau anh sẽ không đùa nữa.
    -nó không bình thường vs e tí nào cả
    anh có bit như vậy, có nghĩa là anh không tôn trọng e ko?
    Thế em còn nhớ anh đã nói gì với em ko ?...." Tội anh sẽ càng lớn hơn càng nhiều thêm" và em đã trả lời " Em sẽ chờ xem có gì mới nữa " phải ko nhỉ?
    thì đấy anh làm theo cảm nhận của em đấy mà. ---> chú nghĩ nó là **** à?
    thế có là tôn trọng hay ko nhỉ ?
    -thực sự lúc nhắn tin, em cũng thường đùa vs bạn e
    và có vẻ anh làm đúng như những gì đã nói thì phải.
    -ohm
    vậy là do em ah?

Hậu quả của việc vận dụng máy móc bí kíp! à không thực ra chú chưa hiểu bí kíp đâu.
    cái cụ quác muốn anh em ta phải nhớ. đó là luôn giữa được "trái tim nóng và cái đầu lạnh". mặc dù yêu gái đến đâu thì ta cũng phải sống bằng lý trí, biết làm chủ bản thân, làm chủ tình huống chứ không phải là kiểu đùa hời hợt, thiếu tôn trọng tình cảm như chú đã thể hiện
    bây giờ gái thấy không tin tưởng , vì không cảm thấy lòng chân thành xuất phát từ trái tim chú. sự tin tưởng là điều kiện đầu tiên để tạo nên hình ảnh của chú trong mắt nó.
    chú thuộc dạng gà mới nở, mọt sách, lên đây đọc sách nhiều mà thiếu cọ xát, kiểm nghiệm thực tế. còn gái thì khá chín chắn, coi trọng tình cảm, thuộc dạng ngoan. nếu yêu được em này thì ngon. tiếc quá. anh nghĩ chú nên nghỉ ca này
  9. hellangel301

Vâng lẽ ra trước giờ em sẽ không bao giờ vào box này đâu "nếu". Nếu em đã không đau đớn như thế nào với mối tình đầu của em, người con gái mà em đã dành hết tình cảm vào đó, rất chân thành. Em yêu người đó trong từng suy nghĩ, từng nỗi nhớ và sau gần 9 tháng quen nhau. Tất cả những gì em còn nhận trả lại được chỉ là một tin nhắn cũng chỉ cách đây gần 3 tháng thôi. Em gần như vật vã, không thể tập trung làm bất cứ việc gì trong gần cả tháng sau đó. Em gặp cô bé này cũng trong khoảng thời gian đang buồn chán đấy nên suy nghĩ có phần tiêu cực.
    Vậy nếu theo như anh nói, em nên cư xữ ntn là đúng sau vụ hôn đấy ? nhờ anh chỉ dùm em xin rút kinh nghiệm !!!

Rất cám ơn những ý kiến đóng góp của anh. Em không cố thể hiện mình là sói hay gì gì cả, vì thật lúc đầu em chưa có tình cảm gì với gái cả, chỉ muốn có người đi chơi mỗi cuối tuần cho vui vậy thôi nhưng bây giờ thì khác rồi. Và em nghĩ việc của em nên làm bây giờ là chỉ còn chờ thời vậy nếu may mắn...!!!
  10. F5F5

F5F5 Thành viên rất tích cực

Dài quá chỉ đọc một đoạn, đọc được đến đâu góp ý đến đó vậy.
    Để biện minh cho hành động của mình thớt không có lý do gì, cách nói gì hay hơn là chữ ĐÙA ah? Hơi một tý là "đùa chút thôi, anh chỉ đùa thôi mà" chỉ tổ làm gái nó có cảm giác không tin tưởng và mình không nghiêm túc trong mqh hệ này. Tự vắt tay lên trán xem nên nói ntn cho hay, hợp lý.