1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin được mời Mr.Li và các cao thủ trứ danh của cốc cố vấn.

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi hellangel301, 11/11/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. TwoWorlds

TwoWorlds Thành viên mới

Vì là chỉ đích danh bạn alp trả lời trước nên lần này tôi hơi mạo phạm khi trả lời chen ngang nhưng cũng vì thấy thương cho chủ topic nên tôi sẽ trả lời theo hiểu biết của tôi trước. Bạn alp có thể trả lời cho chủ topic sau.

Bạn hỏi bạn nên cư xử như thế nào là đúng sau vụ hôn đấy. Khi bạn gái đó nói với bạn như vậy:

Bạn không phải trình bày dài dòng rồi nói là đùa hay không đùa chỉ trả lời ngắn gọn như sau:

"Ừm anh hiểu rồi. Nếu em nghĩ như vậy thì anh không còn gì để nói."

Vậy thôi. Sau đó rồi bạn im lặng và biến mất không liên lạc gì nữa cả. Thường trong những trường hợp như vậy cáo sẽ tự chủ động liên lạc lại với ta. Sau khi có một cuộc hẹn đi chơi khác với cáo do cáo hẹn thì hành động đúng sẽ là tôn trọng cáo và có những hành động đúng mực. Lúc này cáo sẽ cảm thấy hụt hẫng và tò mò. Ở một số trường hợp mà tôi biết thì sau đó nhiều cáo còn mở miệng bóng gió rằng "em thích anh", v.v... Và đó cũng là thời điểm để bắt đầu một mối quan hệ thật sự nghiêm túc.
  2. Alp

Alp Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

Đơn giản là ít nhất thì cũng đừng cố tự biến nó thành trò đùa trong mắt gái, đó là một sai lầm gớm ghiếc.

Với mỗi đối tượng, với mỗi tình huống thì phải áp dụng cách đi vào vấn đề khác nhau. Một bộ kết cấu khung cột của ngôi nhà 2 tầng không thể bê sang áp dụng cho một ngôi nhà 5 tầng và ngược lại. Ko thể đổ lỗi cho việc từng bị gái phũ mà lại hành động sai lầm thế được. Mỗi trường hợp là khác nhau. Hơn nữa cách chú áp dụng trong bài viết thực sự có vấn đề.

Trong cuộc chinh phục này, tớ cho chú 1 điểm. Còn gái chú, tớ cho gái chú chím phẩy năm.
  3. _hunter_

_hunter_ Thành viên mới

Chủ top, em cũng gà chả biến vấn véo gì, chỉ thấy lạ rằng em vs bác sao giống nhau đến thế, cũng trải qua tình đầu đau đớn rồi tuyệt vọng, lang thang online rồi lạc vào đây. Rồi dùng những j hc đc để áp dụng chỉ khác là em nhanh chóng hạ thành (chắc tại thành chưa nâng cấp hết. ^^.), có phải thỉnh thoảng mối tình đầu lại hiện ra đúng k bác.? Rồi chuyện phải đến cũng đến, lúc em ý chính thức là ngy em cũng là lúc em thấy chưa sẵn sàng để bắt đầu. Thế là em làm đau 1 ng con gái yêu em vì ng con gái em yêu.
    Vì thế nếu bác còn thấy vết thương cũ nhức nhối thì để nó có thời gian lành lại đã, đừng qúa vội tìm cách khỏa lấp nó.
    Thú vị nhất là em cũng 3 tháng, nhưng chuyện em thì bại tan nát. Hấp hối rồi mới lên trên này. Âu cũng là duyên số (dù em k tin vào nó)
    Bác Alp, em đc mấy? Hehe.
  4. Alp

Chú được 2. Còn gái anh ko biết thế nào nhưng anh cũng sẵn sàng cho gái chú chím phẩy năm. [:D]

Nghe các chú ngược dòng dĩ vãng, anh lại nhớ kỷ niệm thời mẫu giáo của anh mà sao buồn quá! Thôi 2 anh em các chú cùng cảnh ngộ, hôm nào tổ chức gặp nhau một chuyến rồi lên hồ Thiền Quang nhảy xuống....tắm phát cho đỡ buồn. Rồi nhậu nhẹt trao đổi tâm sự tí. Có gì gọi anh ra cho vui. [​IMG] Nói chung chuyện chủ thớt vẫn còn ngon chán.
  5. kensaii2004

kensaii2004 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Bạn cũng ngại, chả phải cao thủ vào phe phẩy tí lại đi ra. [:D] bắt tay cái, hehe
  6. supersdream

supersdream Thành viên mới Đang bị khóa

Ảnh cũng chả phải là Mr Li chim sun, danh thì mới có do em Atta đặt là "Chí", "Trứ" thì chẳng thấy đâu. Em chưa có danh thì "Chí" cũng theo phép lịch sự sẽ cho em một cái phận. "Chí" gọi Atta là "Thị Nở" Nhé.;));));));)). "Chí" và "Nở" sẽ cùng nhau làm lên một chuyện tình "Trứ danh" ở tvty. =D>=D>=D>. =))=))=)). Hy vọng em đừng xúc động quá làm lệ buồn hoen ứớt đôi mi.
  7. Alp

Khổ thân! Ẻm Rì Cha đã ảo rồi, cu Kèn còn ảo hơn thì phải nàm thao. [​IMG]

Thích vào chém thì chém, không chém thì ngược, ko ai đánh thuế cả. Sao phải khổ thế Kèn?

Thôi chủ thớt xin lỗi anh Thổi Kèn một câu cho anh ấy đỡ tủi thân.
    [:D]
  8. hellangel301

hellangel301 Thành viên mới

Phải chi nếu lúc đó em biết mình nên làm gì nhỉ?. Em cũng nghỉ đây là cách ứng phó khá hay.
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Em thừa nhận mình sai và hình như là việc em làm là không phù hợp với đối tượng rồi. Các bác có thêm gạch đá gì nữa thì em cũng xin nhận, chỉ mong sau khi gạch đá rồi thì chỉ cho em cách sửa sai và cứu vãn tình hình. Như "vàng" anh Alp nói đây.
  9. tienvatinhzzz

tienvatinhzzz Thành viên mới

cái phong cách chú định tao ra là theo kiểu lạnh lùng, bất cần, nhưng có vẻ nó không hợp với chú. còn gái nó đang dùng chiêu cuối " đừng thấy tao hiền mà bắt nạt "
    ca này tạch rồi, về tìm đọc cuốn mình víp quá đi, tác giả là vi r vú
  10. hellangel301

hellangel301 Thành viên mới

Giờ thì em cảm thấy rối tung, những ngày qua cứ nghỉ nát óc về vấn đề của mình, càng nghĩ càng bế tắc. Em cảm thấy áy náy quá, giờ nhớ lại những việc đã làm với gái em mới cảm thấy mình tệ quá, thấy có lỗi với gái vô cùng. Em thích gái mất rồi, giờ phải làm sao đây???. Các bác có đi qua thì cho em đôi lời, Mr.Li có ngang qua thì cho em đôi lời.