1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin được mời Mr.Li và các cao thủ trứ danh của cốc cố vấn.

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi hellangel301, 11/11/2012.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. hellangel301

hellangel301 Thành viên mới

UPDATE: Ngày CN (26/11): Trưa hôm nay em có gọi cho em nó ( đúng 2 tuần em hoàn toàn ko liên lạc gì nữa) lúc đầu em gọi thì cũng nhầm lúc em nó đang đi chợ nên cũng nói là có gì nói sau. Sau giờ cơm trưa em gọi lại lần nữa thì em nó cũng bắt máy, trước là hỏi thăm vài câu sau là rủ em nó tối nay đi chơi cuối tuần cho thoải mái, em nói với nó cũng vui vẻ thoải mái, nhưng khi rủ đi chơi thì em nó lại lấy lý do là: "sáng giờ đi nhiều nên mệt nên tối không muốn đi nữa !"...trên tinh thần đoạn thoại của Mr.Li, em nói em nó cũng cười vui, nhưng cứ la mệt và từ chối, em có nói thêm vài câu nhưng vẫn rốt cuộc vẫn vậy. Nên thôi em cũng hỏi qua vấn đề khác vài câu rồi thì cúp.
    Một lúc sau, không biết thế nào em lại nhắn thêm 1 tin cho em nó: " Anh mới vừa gọi Bộ Y Tế hỏ thử, ngta nói nếu mệt thì buổi tối nên ra ngoài đi chơi hít thở không khí thì sẽ hết mệt, còn không sẽ rất mệt. Anh nghe mà cũng thấy sợ quá nè."....Thì em nó ngủ trưa nên hơn 2 tiếng sau mới tl nói là: sáng giờ mệt lắm, đi nhiều bị đau chân nên không đi...
    Em hỏi luôn: Vậy tối mai nha? thì em nó cũng tl luôn là: tuần sau em phải làm bài tập nhóm chưa xong nữa anh àh...Sr anh nhe!
    Đến thế thì em cũng chỉ còn biết nhắn: ùa.ok :)

Đến nước này thì chắc cũng tạch hẳn rồi phải không anh Mr.Li? đây là lần thứ 3 em rủ mà em nó từ chối rồi. Anh khuyên em giờ nên như thế nào ?
    Em định là sẽ gửi một đoạn chat xin lỗi nó ( chứ giờ em nó lại ko chịu gặp em) về những việc em làm trc khi rồi thì sao cũng được.. tại tất cả vẩn do em sai trước.
  2. manchausa

manchausa Thành viên tích cực

Đừng vội chú em.
    Tào Tháo làm rất nhiều việc sai cũng ko bao giờ xin lỗi.
    Xin lỗi bây giờ là em nó ngồi lên đầu chú ngay đấy. Nó sẽ ban ơn cho vài câu cảm thương như là: em nói vậy thôi nhưng cũng không có gì đâu anh, a đừng cả nghĩ em quên chuyện ấy lâu rồi ... :D
  3. Mr.Li

Mr.Li Thành viên rất tích cực

Anh sẽ không phân tích hay đưa ra bất kỳ nhận định nào cho các tình huống trên. Bởi điều đó sẽ làm cho chú phải suy nghĩ nhiều. Nghĩ nhiều, ắt sẽ càng xoắn, càng xoắn thì CÁO càng tránh xa.

Giờ chú chỉ cần có những hành động sau :
    == Tối nay nhắn tin : "Cái chân của em sao rồi, đi học có phải dùng xe lăn không đấy.???"
    Khoảng nửa tiếng sau CÁO sẽ nhắn lại : "Cũng đỡ nhiều rồi anh ạ nhưng vẫn còn hơi ê ê"
    GÀ : "Uh, đỡ là tốt rồi, đi học đỡ phải cầm thêm cái gậy. Làm bài tập nhóm tốt, em nhé. Giờ anh cũng phải đi làm vài nhiệm vụ tối mật đây."

== Tối mai mua ít cam quýt gửi qua phòng CÁO (tốt nhất nên gửi lúc CÁO không có ở phòng, nếu gặp CÁO thì cũng chỉ cần nói như nội dung tin nhắn dưới đây rồi cáo bận, về luôn.) =>> Thấy em làm bài tập nhóm có vẻ vất vả nên tiện đường đi mua Vitamin, anh qua chia cho em một nửa này.

=>> Xong lặn luôn đến cuối tuần.

Tại sao anh lại đưa ra phương án hành động trên thì chú thử đoán xem. Gợi ý : ham muốn luôn cần được kết hợp với giá trị. Quan tâm những lúc cần thiết và chỉ xuất hiện sau khi đã tạo ra được khoảng trống.
  4. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Tôi chưa đồng tình hay bất đồng với ý kiến trên, nhưng nếu tối nay đã sms, tối mai đã mua cam sang gửi, thì tôi chưa thấy KHOẢNG TRỐNG nào cả. Mà lý thuyết kia áp dụng trên khoảng trống mà.
  5. TXNC

TXNC Thành viên rất tích cực

chẳng có cái gì mà phải đoán cả hành động trên làm gái nó thêm tin tưởng. thế thôi
  6. hellangel301

Có phải phương án trên, anh muốn tập cho em cái tính có thể quan tâm tới nó nhưng không cần nó phải không anh?. Nói chung là việc mình làm với em nó mình cứ làm mặc kệ nó làm gì nghĩa gì hả anh?
    Ham muốn hiện giờ là: muốn được gần gũi em nó, cùng đi chơi,
    Giá trị là: lấy lại cảm xúc của em nó với mình.
    Em cảm thấy việc em nó đau chân, mỏi chân này nọ cũng chỉ là lý do muốn tránh em, không muốn gặp mặt chứ có đau mỏi mịa gì đâu. Em sẽ làm như cách anh nói trên nhưng dự là sau đó thì: " Anh đừng làm như vậy nữa, em khó xử,....bla bla..." (em đoán vậy. hi)
  7. rini

rini Thành viên mới

Thì 2 tuần rồi không gặp đó thôi.
  8. hellangel301

Sao bài viết của mình lại bị Ban quản trị ẩn vì lý do gì vậy ?
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------

Có phải phương án trên, anh muốn tập cho em cái tính có thể quan tâm tới nó nhưng không cần nó phải không anh?. Nói chung là việc mình làm với em nó mình cứ làm mặc kệ nó làm gì nghĩa gì hả anh?
    Ham muốn của em: muốn được gần gũi cáo, đi chơi với cáo.
    Giá trị: lấy lại cảm xúc của cáo với em

Nhưng em thấy em nó đau chân, mỏi chân này nọ là lý do để tránh em chứ cũng chả đau mỏi gì đâu. Em sẽ thử phương án của anh ở trên nhưng dự là sau đó cũng sẽ là: " Anh đừng làm như thế nữa, em ngại lắm...bla ..bla" (em đoán vậy)
  9. Mr.Li

Mr.Li Thành viên rất tích cực

== Thích CÁO chứ không cần CÁO.
    == Quan tâm đúng lúc và sau khi quan tâm thì tạo ra một khoảng lặng.
    == Giá trị gắn với ham muốn đó phải là giá trị dành cho CÁO chứ không phải là giá trị dành cho chú. Ví dụ xác định giá trị là : rủ đi chơi làm CÁO bớt căng thẳng, rủ đi chỗ này chỗ kia cho CÁO cảm thấy cuộc sống thú vị, nhiều niềm vui, thấy thời gian ở bên GÀ thoải mái và có ý nghĩa.

== Cáo đau chân là thật hay giả thì ko cần biết. Cái chính là ta có cơ hội để thể hiện cách sống tình cảm, biết quan tâm đúng lúc. Dù Cáo có không đau chân thì khi nhận được những lời hỏi han, em ấy ít nhiều sẽ thay đổi cách nhìn về 1 thằng chỉ thích đùa giỡn, hời hợt.
  10. TXNC

TXNC Thành viên rất tích cực

sao lại thế nhỉ ! em chẳng hiểu gì về mấy cái ham muốn với giá trị. nhưng hành động này cho thấy quá thiếu tự tin. gái nó sẽ không nghĩ ông chủ tốp quan tâm đến nó đâu, mà nó sẽ nghĩ tại sao nó lại đến tặng quà cho mình nhĩ??? vì đến thăm người ốm mà không thèm gặp người ta hay hỏi thăm lấy 1 câu, nó giống như kiểu đùa đùa ấy không thật tâm.
    nếu muốn gái nó nghĩ mình quan tâm đến nó thì phải gặp nó hoi thăm đàng hoàng, chém gió cho nó vui, hoặc có không gặp được thì cũng phải gọi điện mà nói với nó. như thế nó mới nghĩ mình quan tâm đến nó.