1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin được mời Mr.Li và các cao thủ trứ danh của cốc cố vấn.

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi hellangel301, 11/11/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nguoi_ve_noi_dau

nguoi_ve_noi_dau Thành viên rất tích cực

mấy hôm không gặp mà trình vấn véo lên nhiều roài [r23)]
  2. Mr.Li

Mr.Li Thành viên rất tích cực

Thực ra cái cách quan tâm mà anh đã nêu nó cũng chẳng hẳn là quan tâm. Vì thế nó không tạo ra bất kỳ một áp lực nào lên CÁO.

Đơn giản như câu : "Cái chân của em sao rồi, đi học có phải dùng xe lăn không.?"
    Khi đọc được tin đó CÁO sẽ nghĩ (đi nhiều thì nghỉ 1 lúc là chân hết ê ẩm, có phải bị xe máy cán qua đâu mà đau được cả tuần) : "Tên này muốn mình bị què hay sao mà bảo là phải dùng xe lăn. Cơ mà sao hắn lại tin cái chuyện chân mình bị đau thế nhỉ. Chẳng biết là nhắn để trêu hay để hỏi thăm đây..." Tuy nhiên do hôm trước CÁO đã làm ra vẻ cái chân rất đau và lấy lý do chân đau để từ chối đi chơi. Hôm nay nói là chân hết đau rồi thì không hợp lý lắm nên CÁO sẽ nói theo kiểu thường thấy là : "Cũng đỡ rồi"

Chuyện cam quýt, nó không phải là quà tặng mà là quà cho, quý nên anh mới cho, tiện đường đi qua nên anh mới ghé vào, nhớ em học hành vất vả nên anh mới quan tâm. Chứ không phải là thấy em đau chân, thấy em mới giận dỗi tý là anh đã phải cuống quýt lên quà cáp thế này thế kia. Vì tiện đường qua nên có gặp em CÁO hay không cũng ko quan trọng. Gặp nhau lúc đó có khi nói chuyện cũng rất khó và gượng gạo.

Khi nhận được cam, CÁO sẽ nghĩ : Thằng cha này không biết là đi mua cam rồi tiện đường ghé qua đây hay là đang xoắn nên phải hối lộ quà cáp nhỉ.? Thôi kệ, dù sao cũng gọi là biết quan tâm đến người khác. Hé hé, cam ngon phết, tay này chọn cam cũng khéo đấy nhỉ.

Các chú thấy đó, CÁO rất ảo và ta còn ảo hơn, còn khó nắm bắt hơn. Chính những cái khó đoán mới làm nên sự hấp dẫn, thú vị. Nó khiến CÁO phải nghĩ đi nghĩ lại nhiều lần, đôi khi chỉ là đọc lại mấy cái tin Gà nhắn mà cứ tủm tỉm cười một mình như đứa dở hơi.
  3. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Có gì mà khó đoán nhỉ? Cô gái thừa biết là anh chàng này tìm đủ mọi cách để ra vẻ bất cần dù lòng vẫn rất quan tâm đến mình.

Cái lần gần đây nhất tôi bị làm phiền là hồi tháng 8, tôi bị quấy nhiễu quá mức nên phải sử dụng vài "đòn" làm anh kia cụt hứng, để anh kia không la liếm tôi nữa. Tháng 9, anh kia ngưng quấy quả tôi, trong một trạng thái bị kích động. Tôi mừng quá, tưởng gạt anh ta ra khỏi đời tôi được rồi. Ai ngờ, đến 20/10 thì lại nhận một tin nhắn la liếm này nọ, tôi giật mình đếm ngày, thấy ra là hơn 7 tuần qua anh ta vẫn chưa chịu buông tha tôi. Đang ở nước ngoài, tiền roaming mắc gần chết, mà tôi vẫn không kiềm lại được, phải nhắn tin về than phiền với bạn bè mình là, "Nó" vẫn phá tao! Sao nó không chịu buông tao! Tao có thể hiện gì là thích "nó" đâu!!! Chẳng có cách nào vừa la liếm (sms, tặng quà...) mà làm cô gái có thể ngu đến mức nhầm tưởng là anh đàn ông tình cờ nhắn, tình cờ cho quà, chứ không phải là ủ mưu ghê lắm, tìm cớ ghê lắm, để được sms mình, để được ghé gửi quà cho mình.

Các bạn nam thích tán tỉnh ai thì cứ tán tỉnh, chẳng ai cấm được cả. Nhưng vừa tán tỉnh người xua mình như xua ruồi vừa tưởng bở trong đầu rằng ta tán thế này, theo cách này, làm trò hề này, thì cô gái kia không nhận ra là ta bu lấy cô ta, bám lấy cô ta, dính lấy cô ta, mà cô ta tưởng là ta không hề quan tâm thì ấu trĩ lắm.

Tổng số cái sự làm phiền gã kia dành cho tôi bao gồm khoảng 2 missed calls, 5 sms-es, trải dài trong khoảng 90 ngày. Nếu so với cái gọi là "tạo khoảng trống" của một bạn tư vấn thì trống khá nhiều đấy, không hề gặp nhau, chỉ gọi 2 cú, đều bị từ chối trả lời cho thành missed calls, 5 sms, chỉ được trả lời khoảng 2-3 lần, nhưng rõ ràng mỗi lần người này liên lạc thì đều gây nên sự phản cảm trong lòng tôi, chứ tôi không nghĩ ra thành người này tình cờ liên lạc tôi gì cả.

Chủ topic bảo rằng đã có "khoảng trống 2 tuần", còn tôi thì thấy khi tôi đã khó chịu với sự tán tỉnh của một ai thì "vài tháng cũng không là khoảng trống, cứ hễ bị la liếm trở lại là sự khó chịu lại dâng lên đầu đủ như lúc trước, thậm chí còn hơn, vì thấy "nó" mãi mà không chịu buông tha mình!"

Đấy, tôi chia sẻ cho chủ topic hiểu cái phản cảm trong lòng tôi khi bị la liếm, dù rằng người kia có cố tình giả vờ không liên lạc lâu đến mấy tuần, mấy tháng đi nữa.
  4. TXNC

TXNC Thành viên rất tích cực

Hôm qua thì nói tốt nhất không gửi lúc em cáo có ở phòng, có nghĩa là cho quà em ấy không có ở phồng thì tốt hơn. Hôm nay thì nói vì tiện đường qua nên gặp hay không cũng không quan trọng, nghĩa là có nhà cũng được mà không có cũng chẳng sao, miễn là cho nó quà là được. tóm lại là cho quà nó lúc không có nhà thì ảo hơn. Công nhận là ảo thật, có mỗi việc cho quà mà cũng phải tính toán nát cả óc ra là nên tặng lúc có nhà hay không có nhà, còn gái nó chẳng phải suy nghĩ gì nhiều cứ đi chơi, thỉnh thoảng chơi trò ai ảo hơn lại có cam ăn. ;))
    Cách này chỉ thấy sự thiếu tự tin, tính toán, dả tạo thôi. Đúng là cáo nó thích sự khó nắm bắt, khó đọc vị , nó không biết mình đang nghĩ gì. Nhưng cách của bác Li nó thừa đọc được vì 3 cái trên ấy. đúng ra là ntn,chú coi việc nó đau chân hay không chỉ là cái cớ để chú được nói chuyện tiếp xúc nhiều với nó thôi, cái này khi chú tán gái thì gái nó thừa biết. nhưng chú dựa vào cái cớ nó đau chân mà đến thăm, nó vừa thấy chú tự tin, vừa thấy tin tưởng chú… nó mới thấy chú là 1 ng hấp dẫn, thú vị, hài hước nữa..
  5. TwoWorlds

TwoWorlds Thành viên mới

Chuyện người khác tìm hiểu bạn diễn chiêu trò bạn đem ra làm trò cười thì thấy thú vị lắm sao? Lúc đầu tôi thấy bạn nói nhiều điều cũng sâu sắc lắm. Nhưng đem người khác ra làm trò cười rồi để nâng mình lên thì thật là quá lố.
  6. lady_man

lady_man Thành viên tích cực

@Twoworlds: nghiêm trọng thế chú, cũng chỉ là chia sẻ kinh nghiệm của cá nhân người ta cho chủ tóp thôi. Ý là một khi gái đã thể hiện là ko thích thì ko nên bày trò, nó giống như đi ăn xin tình cảm của gái, nhìn chán lắm. Suy nghĩ thoáng và tích cực một chút đi chú, thấy chú suy nghĩ khá tiêu cực.
  7. hellangel301

hellangel301 Thành viên mới

Cái vụ nhắn tin ở trên anh Mr. Li phán như thánh.
    Tối hôm thứ 2 vừa qua em làm cái tin nhắn như của anh thì em nó trả lời:
    _Em vừa đi học về. Anh này vô duyên nhỉ :l. Giờ em nghỉ rồi, ngồi coi bài đây.
    _Hic. Sao lại nói anh vo duyên chớ? Thì hôm qua, em nói đi nhiều wa, bị đau chân nên anh nt hỏi thăm vậy mờ. Thế chân đã đỡ đau chưa?
    _Hỏi thăm mà hỏi vậy? Coi có ai nói anh co duyên ko?. Giờ cũng đỡ rồi. Tks anh.
    _Haizz. thế thì anh phải làm sao cho em là người đâu tiên khen anh có duyên mới đc.hi. Em đỡ rùi thì tốt, đi học khỏi mang gậy nữa, làm bài tập nhóm tốt nha. Giờ anh đi làm 1 số việc bí mật đây."

Như thế, qua tối hôm thứ 3, em mua cam với cóc chạy qua gửi ở chỗ bảo vệ KTX em nó và nhắn cái tin nhắn cho em nó biết. Gần tới khuya thì tin nhắn mới tới đc, em nó ko trả lời gì. Sáng sớm mai thì sms lại cho em:
    _Sr anh vì em reply trễ như vậy...Hôm qua mệt quá nên em quên reply tn lun. Em cám ơn anh vì hôm qua, mà anh đừng như vậy nữa (em đoán ngay chóc). Từ nhà anh qua đây em ko biết làm sao mà tiện đường đc nhỉ?"
    _Àh tại anh đi mua trái cây cho bà chị gần đó mà. hôm qua mệt thế có ngủ ngon hông? Quý em anh mới cho đo chứ. Thế là cam anh gửi có dịp phát huy hết tác dụng của nó rùi. ^^
    _Hôm nay bt rùi..tks anh, giờ em đi ăn trưa đây :)
    _ùa :D

Và sau đó thì em ko đả động gì tới em nó nữa tới hôm nay, nhưng mà có việc này xảy ra là: Facebook của em, nhỏ em em tinh nghịch tự nhiên chuyển từ tình trạng quan hệ từ" Độc thân" sang " Đang hẹn hò" mà em ko biết, để đến tận bay giờ chưa đổi lại. Em nó thì mấy ngày qua chắc cũng phát hiện ra rồi, như thế thì có ảnh hưởng gì tới đại cuộc ko anh Mr.Li? Giờ tiếp theo nên sao đây anh ?
    _
  8. rini

rini Thành viên mới

cái facebook chuyển từ độc thân sang hẹn hò thì cứ để vậy luôn đi [:D]
  9. TwoWorlds

TwoWorlds Thành viên mới

Kinh nghiệm cá nhân thì không ai phải đối. Nhưng diễn giải cũng có nhiều cách diễn giải. Cái tôi thấy phản cảm ở đây là đem người khác ra làm trò cười. Vậy bạn cũng thấy điều đó là hay lắm sao?

Có thể chỉ cần nói như thế này:

"Là phụ nữ thì bản thân tôi cực ghét những gã đàn ông bày chiêu trò và đi ăn xin tình cảm của người khác."

Chỉ đơn giản vậy thôi. Nếu một người phụ nữ cá nhân tôi từng nghĩ là sâu sắc như bạn anx mà chẳng thấy sai ở điểm gì giống như bạn thì có thể tôi đã nghĩ lầm.
  10. rini

rini Thành viên mới

Lầm là đúng rồi. Chị An xì tin cơ [:D]