1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin được tư vấn chuyện vợ chồng !

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi sutech, 13/02/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sutech

sutech Thành viên mới

Xin được tư vấn chuyện vợ chồng !

Tôi mới lấy chồng được gần 2 tháng, chúng tôi có QHTD thường xuyên nhưng đang kế hoạch chưa muốn sinh con sớm. Vì sợ có thai mà chồng tôi với tôi ko muốn dùng BCS nên trong lúc quan hệ, khi sắp ********* chồng tôi hay xuất vào miệng tôi và tôi nuốt hết tinh dịch ấy. Nghe có vẻ rất ghê nhưng thực sự lúc yêu anh tôi ko cảm thấy gì... Bởi khi chúng tôi gần gũi nhau, khúc dạo đầu anh đã làm rất tuyệt khiến tôi thực sự thích thú.. Thế nhưng hôm vừa rồi tôi có nghe qua từ mấy người bạn nói rằng làm như thế rất mất vệ sinh và ảnh hưởng đến sức khoẻ. Tôi quên ko nói cho các bạn biết thêm là trước khi kết hôn chúng tôi đã đi khám sức khoẻ và cả 2 đều ko bệnh tật gì. Còn các biện pháp tránh thai thì dùng BCS vợ chồng tôi ko thích. Dùng thuốc hàng ngày thì tôi nghe có người bảo phải ngừng sử dụng thuốc 1 thời gian dài mới lại có con được. Còn đi đặt vòng thì nếu để lâu khi tháo vòng khả năng thụ thai là rất khó. Có người còn bị vô sinh luôn. Tôi chỉ dự tính kế hoạch trong khoảng 1 năm thôi nên vợ chồng tôi mới quan hệ như vậy. Giờ tôi đang rất lo lắng, mong mọi người cho tôi những lời khuyên bổ ích ! Tôi xin cảm ơn !
  2. hoanghai710

hoanghai710 Thành viên mới

bạn hiện đại nhỉ nuốt của chồng cơ đấy
    mình dạy vợ mãi mà không đc đấy
    bạn làm thế hiệu quả tránh thai không cao đâu dễ dính lắm
    còn nuốt thì không vấn đề gì đâu chỉ sợ ghê mồm thôi
    vợ chồng bạn nên dùng BCS ý
    vợ chồng mình dùng nhiều loại rồi thấy durex là tốt đấy dùng như đi chân trần đấy
  3. EL_Cid

EL_Cid Thành viên mới

Cứ làm như bạn làm, nuốt tinh dịch không mất vệ sinh, cũng chẳng hại sức khoẻ.
    Đừng bao giờ đặt vòng, chỉ đặt nếu bạn đã từng có con thôi. (Nguy cơ thải vòng hoặc viêm dính tử cung sẽ cao nếu bạn chưa sinh con mà đã đặt vòng).
    Nếu không muốn dùng thuốc, và không thể đặt vòng, bạn nên kết hợp 4 cách tránh thai sau: Xuất ra ngoài + Tính ngày + Bao cao su + Dịch nhầy.
    Nếu vòng kinh của bạn đều thì dùng bao từ ngày thứ 10 đến ngày thứ 21 của vòng kinh là an toàn, các ngày còn lại dùng cách xuất ra ngoài. (Chú ý, ngày thứ 1 là ngày bắt đầu có kinh). Kết hợp phuơng pháp dịch nhầy. Những ngày dịch âm đạo có độ nhớt cao và đàn hồi tốt là những ngày có trứng rụng, nên dùng bao. Tại sao tôi nói phải kết hợp kiểm tra dịch nhầy? Bởi vì con số 10-21 tôi nói ở trên có thể xê dịch sớm hơn hoặc muộn hơn tùy người. Bạn đo dịch nhầy để tìm khoảng thời gian dùng bao phù hợp. Những ngày rụng trứng thuờng là những ngày hứng tình nhất giữa hai kỳ kinh nguyệt. Chú ý: Nếu vòng kinh không đều thì số ngày dùng bao phải tăng lên để trừ hao.
    Tuy không có phương pháp nào tránh thai hoàn hảo cả, vẫn có rủi ro, nhưng kết hợp 4 phương pháp lại thì độ an toàn và yên tâm sẽ cao hơn.
    Nếu que thử thai rẻ, bạn có thể thử thai đều đặn vào ngày 25,26 của mỗi chu kỳ, hoặc khi nào nghi ngờ có bầu.
    Còn nếu không dùng bao cao su thì nguời chồng phải kiểm soát ********* thật tốt. Tránh thai kiểu đó hơi rủi ro. Dùng thuốc thì yên tâm hơn nhưng đúng như bạn nói, sau này muốn có con phải ngưng thuốc trước cả năm, và uống thuốc bổ cho cơ thể hồi phục. Sẽ khó căn chính xác để có con vào đúng thời điểm mình cần.