1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

xin được tư vấn về tuần trăng mật ở Sapa!

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi npcatphuc, 03/10/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Big_Iceberg

Big_Iceberg Thành viên mới

Em Phúc làm mọi người bất ngờ quá, hay là em đi trăng mật trước rồi về mới cưới???
    Nếu có đi trăng mật ở Sapa, đừng nghe Thuỷ mà ở Bamboo làm gì, bây giờ tầng 2 thành phòng Karaoke rồi, không có chỗ ngủ đâu.
    Có một khách sạn khá đẹp, không cách trung tâm mấy, đó là Trường Hoa Sữa (BAGUETTE & CHOCOLATE SAPA), ở phố Thác Bạc (020.871766), họ chỉ có 4 phòng thôi nhưng rất thơ mộng, đặc biêt là cho những cặp tình nhân đi trăng mật mà chưa cưới.
    Nếu không ở đây, em có thể đến đây ăn sáng cũng rất tuyệt, có nhiều loai bánh và sữa rất ngon mang lai nguồn sinh lực dồi dào cho các cặp tình nhân.
  2. dau_dau

dau_dau Thành viên mới

Cung hỷ, cung hỷ!!!
    Bạn Cát Phúc đi Sa Pa hỏi vợ chồng nhà chị black là đúng địa chỉ rùi đấy. Nhà bà này tái trăng vỡ mật ở Sa Pa mà lỵ. Chán thía cơ chứ, dân tình cứ báo trăng mật tùm lum làm mình cũng sốt hết cả ruột lên đây nì. .
    Lần trước đang tính đi Sa Pa với anh Lông Vượn thía mà anh ý lại cancel làm mình mất cơ hội đi chơi . Thôi đành để khi nào chống lầy vậy. Híc. Nào, lại tiếp tục sự nghiệp vinh quang: " ìm ồng" nào.
    [/quote]
    Em P post 1 bài rùi té luôn, làm mọi người vào xem câu trả lời của em mãi, chán thế.
    To Moon: Em à, thế thì anh em mình đi Sapa với nhau đi, đi cùng đợt với em CPhúc cũng hay, trong F_19 ai ai cũng đi Sapa rùi, trừ 2 anh em mình. Còn chuyện chồng con, nếu về mà nhỡ có làm sao thì tính tiếp, còn ko làm sao (hoặc cố tình làm sao mà ko ra được sao) thì anh sẽ rủ em khác đi Sapa vào lần khác.
    Topic này sắp hot = của anh ĐHLV rùi.
  3. npcatphuc

npcatphuc Thành viên mới

Hix........lấy chồng mà phải giải trình?!
    Các pác chẳng "tập trung vào chuyên môn" gì cả, cứ trêu chọc iem...
    iem nghĩ là có nhiều đôi khác cũng rất cần những thông tin đó, các pác cố gắng nhín thời gian để recommend, sẽ có nhiều người biết ơn các pác lắm đới.
    Khi nào có ảnh cưới sẽ up để "giải trình"
  4. maytrangtc

maytrangtc Moderator

Úi úi. Em là em cứ phải hoàn thành xong cái sự nghiệp vinh quang "ìm ồng" đã rồi mới tính tiếp được. Trời ạ, giờ cứ như là đang ngồi trên đống lửa ý. . Hì hì, anh cứ đi mà tìm đối tác khác đi. Mà đội Ham chơi nhà mình em thấy có nhiều người chưa đi Sa Pa lắm đâu. Hay tổ chức một cái...tập thể nhể? . Dạ, bác chủ tịch thấy thế có được không ạ? Có khi anh em còn hưởng ứng hơn đi Đồ Sơn, Cát Bà ý chứ bác.
  5. hieufh

hieufh Thành viên rất tích cực Đang bị khóa

Cái gì tập thể cơ hả em, anh nghe chưa rõ.
    Ôi zào sốt ruột. Chả có gì ngu bằng tổ chức cho các đôi đi hưỏng ứng nhau. Mai kia chúng nó lại nhè mình ra bắt đền thì bỏ mịe. (Khi đấy lẩm bẩm: Lúc chúng mày sướng thì chả thấy gọi ông)
    Mà thôi đề nghị mọi người không ném đá nữa. Tớ sau khi ném nốt tảng đá cuối cùng thì đi rửa tay đây.
  6. toidayma

toidayma Thành viên mới

nhân việc em ncatphuc đi A pa chải về thông báo cưới luôn, anh chú rể lại cũng cùng sở thích di chuyển, em mới nghĩ ra, trên đời này thật hạnh phúc khi có người bạn đời như thế. Lúc nào hai vợ chồng ấn tượng với nhau ở chuyến đi nào nhất, thì lấy luôn địa danh nơi đó ra đặt tên con. Hay là gặp nhau ở đâu thì đặt tên luôn. Ví dụ, em đi Fanx về, chỉ thích sau này đặt tên con là ĐỖ QUYÊN , " em về tinh khôi" đi A pa chải về quyết định sau nầy đặt tên con là Mường Nhé, hoặc Giàng Mơ PHo gì đó . Ai hay đi nước ngoài sẽ đặt tên con có kèm tên thành phố, ví dụ Paris PHương, Angola Tú. Ai mà đi cả ta lẫn tàu nhiều như chị kattyko, đặt tên con là Maria Sín Chải, Luis Tả PHìn.
    mạn đàm về việc con cái cưới xin cái, cũng là một phần trong đời sống du lịch phát sinh ra, các bác đừng bảo em ném lựu đạn nhá
  7. shrek_8x

shrek_8x Thành viên mới

Em Phúc sau này sinh con nên đặt tên là Sừng sừng Trâu cũng được đấy :))
  8. 509267

509267 Thành viên quen thuộc

Nếu quả thực như vậy, nhân tiện tôi cũng xin có vài dòng về Sa Pa mùa này.
    Sapa mùa này rất thích hợp với các đôi uyên ương, đặc biệt tốt cho những người thích sinh con gái (khoa học đã chứng minh).
    Lên Sapa, có một khách sạn mini với vị trí tương đối tốt, gần chợ, gần nhà thờ, mở cửa phòng ra là nhìn thấy thung lũng mù sương và ngọn Phan xi păng ngay trước mặt. Chủ nhà lễ độ và chu đáo cùng với các em phục vụ rất nhiệt tình. Thêm nữa, rau ở đây tương đối ngon, nên tranh thủ ăn thật nhiều rau. Và thêm nữa đây là những lời vô tư chứ không mang tính chất Quảng cáo.
    À quên, tên của khách sạn cũng rất lãng mạn: Mountain view.
  9. npcatphuc

npcatphuc Thành viên mới

bạn windy làm tớ cảm động wá!
    nghĩ đến cảnh bạn ngồi hì hụi gõ 2 email để tư vấn cho tớ về Sapa mà tớ xúc động gần chết, nước mũi (xí lộn, nuớc mắt) chảy tùm lum
    chừng nữa baby biết đi tớ cho baby đội lễ qua "tạ ơn" bạn hiền
  10. nguoiquanho

nguoiquanho Thành viên quen thuộc

Cung hỉ, cung cung hỉ. Bi h lọ mọ vào mới biết vụ này!!! Cho anh chút thông tin về chú rể đê, anh sẽ tư vấn thêm cho phù hợp!!! Có phải là thành viên của hội Bồ bịch sau du lịch ko em????