1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin giup do cach pha che thuoc duoi toc, nhuom toc.

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi hoangdung006, 12/05/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hoangdung006

hoangdung006 Thành viên mới

Xin kính nhờ các anh, chị giúp em công thức, cách pha chế thuốc dùng để duỗi tóc, nhuộm tóc (Tên, tác dụng của từng loại thuốc, liều lượng pha (cứng, mềm, to, nhỏ)). Đối với các loại tóc thì mình sẽ thay đổi loại nào để có kết qủa tốt nhất.

Xin cảm ơn và mong giúp đỡ.
  2. chuotmafia

chuotmafia Thành viên mới

Chao ban ! minh la tho toc minh se giup ban nhe !
    Voi toc duoi :
    Thuoc duoi ban co the mua loai wella co ban o cac cho gia khoang 60d.ben trong co 2 tip thuoc 1 va thuoc 2.
    buoc 1 : ban chia toc thanh tung lop mong sau do boi thuoc len , tranh xa chan toc khoang 1,5cm .ssau do ban chia lop chai cho toc thang va deu thuoc neu toc den,chua duoi lan nao ban de khoang 35ph .Nen nho thuoc so 1 rat manh ko duoc de vao sat chan toc vi khi moc ra toc se co hien tuong bi gay va rung
    buoc 2 : ban xa toc sach thuoc de con mot it thuoc tren toc ( chi hoi nhot nhot la duoc roi ko nen de thuoc con wa nhieu) say kho roi dung may kep chia toc thanh tung lop that mong ,day khoang 0,5 cm kep thay thang va bong, chu y phan duoi toc ko de bi rut hay chay.sau khi kep thang va bong ban chia lop cho ai cam gium roi cho thuoc 2 len boi len toc'' thuoc nay rat nhe ban co the cho vao da dau cung ko sao.sau vao thuoc ban chai ********* deu thuoc ro cho khoang 20 ph.xa toc ky roi say kho kep lai ( lan nay ko can kep ky lam chi can kep thang la duoc)sau do nen giu toc tranh nuoc khoang 2 ngay.
    Do la cong thuc duoi toc thuong.con nhuom toc thi ban phai hoc wa cong thuc moi co the lam duoc.tôt nhat la ban muon co mai toc vua y nen ra tiem toc chuyen nghiep
  3. heocoidangthuong

heocoidangthuong Thành viên mới

Pó tay. Câu hỏi của bạn đáng giá 1 lớp học duỗi và nhuộm tóc ít nhất là 3 tháng. Còn phải tuỳ vào loại tóc yếu hay khỏe màu tóc bạn là đen nhánh hay đen vừa vừa hay hạt dẻ hay đen xám..., tóc bạn đã qua xử lý chưa...mà bạn chỉ hỏi 1 câu gọn ghẽ vậy khó ai có thể trả lời được, kể cả thợ làm tóc chuyên nghiệp nhất. Mà ko phải thợ nào cũng có thể làm tốt được câu trả lời của bạn đâu nhá, việc tóc có lên đúng màu mẫu hay ko còn tuỳ thuộc vào kinh nghiệm lâu năm của thợ làm tóc - giỏi hay dở. Nếu bạn ko care về việc có cần lên đúng màu hay khác màu, bạn cứ ra siêu thị mua 1 hộp thuốc nhuộm, trong đó có 1 chai thuốc pha và thuốc màu, trộn 2 thứ lại, lấy bàn chải nhựa ( nếu có trong hộp) bôi đều thuốc lên tóc, để mấy phút tuỳ theo hướng dẫn sử dụng, xong việc gội đầu, thế là đã có 1 quả đầu nhuộm, còn màu gì thì ko sure lắm.
  4. yeuyeuxinhxinh

yeuyeuxinhxinh Thành viên mới

Có nhiều loại thuốc nhuộm đã pha chế sẵn dùng rất tiện , Tớ thấy L'''' oréal hoặc Garnier đều có mà . Thuốc nhuộm của Garnier theo ý kiến tớ thì hợp với châu Á mình hơn ....
    Bạn nên mua màu nhuộm sáng hơn màu tóc bạn muốn . Vì tóc châu Á sợi thường to và dày hơn bọn châu Âu , vì thế tóc sẽ khó ăn thuốc hơn và màu sẽ khó lên hơn. Bạn nên để khoảng 45phút là vừa . ( bọn tây để khoảng 30p vì tóc nó mỏng hơn tóc mình ) Chúc bạn có màu tóc như ý nhé
    Được yeuyeuxinhxinh sửa chữa / chuyển vào 03:29 ngày 18/05/2006