1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin giúp đỡ về Visa vào Bắc Âu

Chủ đề trong 'Bắc Âu' bởi anarchist1983, 20/11/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. anarchist1983

anarchist1983 Thành viên quen thuộc

Xin giúp đỡ về Visa vào Bắc Âu

Chào mọi người,
    Tớ đang có dự định đi du lịch bụi tự túc ở EU. Thuỵ Điển là ước mơ của tớ, tớ định đến Thuỵ Điển chơi chừng khoảng 1 tháng gì đó, bên cạnh đó là Italy, Hy Lạp và có thể cả Pháp. Thời gian đi dạt khoảng 2 tháng. Tớ được biết là chỉ cần xin Visa Strengen thì sẽ vào được tất cả những nước này. Các bạn, đặc biệt là các bạn ở Thuỵ Điển, có thể cho tớ lời khuyên về việc xin Visa Strengen. Trong 4 nước tớ dự định đó, nước nào apply xin visa du lịch dễ được nhất được không? Ngoài 4 nước đó ra, có nước nào ở Bắc Âu mà xin visa dễ thở không?

Xin cám ơn mọi người nhiều.
  2. thaiwhore_18

thaiwhore_18 Thành viên mới

bạn định xin o viêtnam àh.bà chị họ mình cũng đang xin visa vao nauy đó mà khó wá.thủ tục loằng ngoàng nữa mà chẵc la ko dc.
    tốt nhất bạn mang sang thái mà xin vua nhanh vua re.chúc thanh cong nhe.co j lien lac lai voi minh minh giup
  3. thaiwhore_18

àh cho mình hỏi trong box này đã có ai từng xin visa đi bắc âu từ thái chưa ạ?
  4. nothingness03

nothingness03 Thành viên mới

Hôm nay, sau 6 tuần nộp đơn, mình vừa nhận được tin mình đã được cấp visa du học vào Thụy điển (loại resisdence permit). Các loại giấy tờ cũng rất đơn giản: gồm 3 application forms (chắc để người ta lưu lại), giấy chứng minh tài chính (cái này làm rất dễ, nếu vay ở EXIM Bank, chỉ tốn 2 ngày ở và khoảng 1% số tiền mình muốn vay), mấy tấm hình thôi. Mình cũng không phải phỏng vấn nữa. Nên mình thấy việc xin Visa du học vào Thụy điển là dễ. Thế còn loại Visa Strengen như của bạn chắc cũng không khó lắm :-).
  5. thaiwhore_18

vậy xin chúc mừng bạn nhé.vậy bạn có thể khuyên mình làm thế nào để xin visa dl vào thuỵ điển o vn mình.vì bà chị mình cũng đang định xin đi dl vào đó 10 ngày
  6. lequangkiet

lequangkiet Thành viên rất tích cực

Tất cả các nước Bắc Âu hiện đều tham gia Hiệp ước Schengen (chứ ko fải Strengen) cả, vì vậy bạn có thể xin visa vào Thụy Điển tại bất cứ nước nào đã gia nhập hiệp ước. Khi làm hồ sơ, bạn chỉ cần điền chính xác "final destination" vào là được.
    Thủ tục xin cũng không quá loằng ngoằng, không cần phải sang Thái xin làm gì, ở đâu thì cũng như thế. Mình đã từng xin visa vào Na Uy rồi, có vấn đề gì đâu nhỉ?
    Chỉ có điều, nếu đi du lịch, nhất thiết phải có một số tiền nhất định trong tài khoản. Bạn nên hỏi rõ thủ tục và giấy tờ cần thiết. Thường thì bạn mất 3-6 tuần để được nhận visa.
  7. thaiwhore_18

Bạn có thể gt rõ giúp mình.họ yêu cầu trong tkhoản phải có ít nhất bao nhiêu và có phải thế chấp nhà hay ko?
  8. anarchist1983

anarchist1983 Thành viên quen thuộc

Bạn lequangkiet à, cám ơn bạn đã dành thời gian trả lời mình, nhất là giúp mình sửa lỗi chính tả. Nhưng mình cũng phải nói thật là tất cả các câu trả lời đều ko phải cái mình hỏi hihi. Mình nghĩ câu hỏi của mình đơn giản và rõ ràng chứ nhỉ?
    Có bạn nào biết xin visa Schengen thì nộp hồ sơ vào sứ quán nào xác suất được visa cao nhất không nhỉ?? Cám ơn mọi người nhiều.
  9. NanaYeuDau

NanaYeuDau Thành viên rất tích cực

Nghe nói thì xin visa đi Tây Ban Nha là dễ nhất. Như bà chị mình xin visa du lịch Pháp bảo cũng không khó lắm.
  10. cricket23

cricket23 Thành viên mới

Chị Nana ơi, em nghe nói là xin Visa cho con gái chưa chồng thì rất khó đúng?