1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

XIn giúp đỡ

Chủ đề trong 'Canada' bởi hailosp, 11/07/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hailosp

hailosp Thành viên mới

XIn giúp đỡ

Tháng 10 em sang Quebec công tác. Các bác cho em hỏi thời tiết giai đoạn đó thế nào? Sau đó em có 4 ngày nghỉ, các bác có thể tư vấn cho em đi những đâu?

Cám ơn các bấc
  2. nhaquecanthan

nhaquecanthan Thành viên mới

Quãng đó lạnh rồi , chắc chưa có tuyết nhưng bạn nên mang quần áo ấm . Bạn đi tỉnh Quebec hay Quebec city phải nói rõ thì mới hướng dẫn được .
  3. hungvlv

hungvlv Thành viên mới

4 ngày thì bạn chỉ có thể tham quan Quebec City, Montreal mà thôi. Nếu máu lắm thì có thể đi chơi Toronto cũng được. Bạn có thể vào đây tham khảo.
    www.sinhvienmontreal.com
    www.taptrungcaodo.com
    Cheers,
  4. vn_mendicant

vn_mendicant Thành viên mới

Hai cái link ông bạn này quăng lên chẳng có thông tin khỉ gì, cái đầu thì ngoài mấy album ảnh và mấy cái mẹt ra không có thông tin gì khác, không có link, không có forum, không có thông tin liên lạc gì hết. Cái link thứ 2 thì là dead link. Không hiểu tham khảo gì đây?
    @hailosp: có 4 ngày thì cũng không đi được nhiều đâu. Thời buổi thông tin tốt nhất cứ google mà chiến. Tháng 10 ở Quebec cũng khá lạnh rồi. Với thời tiết điên điên như mấy năm gần đây thì dễ có tuyết tháng 10 lắm
  5. hailosp

hailosp Thành viên mới

Cám ơn bác. Bác cho hỏi shopping ở Quebec thì sao? Có nhiều đồ ko? Phương tiện đi lại thế nào ah. Xin cám ơn
  6. hoangpha

hoangpha Thành viên mới

Chào bạn,
    Bạn có thể vào trang Web http://www.quebecregion.com/e/shopping.asp?stMinorBc=0610&CLS=0&LOC=&KW=&stMajorBc=600&Search=Search&lnPage=1 để xem thông tin về Shopping ở thành phố Quebec.
    Nếu bạn muốn đi thăm cảnh ở Quebe City thù bạn vào trang Web http://www.quebecregion.com/e/attractions.asp rồi chọn loại thắng cảnh mà bạn muốn xem.
    Du khách thường hay đi thăm phố cổ Quebec (Old City).
    Ở thành phố Quebec, phương tiện di chuyển là xe buýt . Giá vé mỗi lần di chuyển là 2,45 $.
    Thân chào bạn . Chúc bạn gặp nhiều may mắn .
    Hùng Việt
    Viet***ru
    Được hoangpha sửa chữa / chuyển vào 11:14 ngày 19/08/2008