1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin giúp em với.Người Ấn thật khó hiểu :(

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi Justakiss2507, 12/05/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Justakiss2507

Justakiss2507 Thành viên mới

Xin chào mọi người ! e thấy box Ấn này thú vị quá.Hôm nay xin mạo dạn tham gia gia đình Ấn.Rất vui khi được làm quen và chia sẻ với các anh,chị.

E năm nay 21t,sinh sống và học tập tại HCM,cũng sắp đi làm rồi:)>-E đang yêu 1 chàng trai người Ấn.Anh ấy qua đây làm việc,nhưng hợp đồng đến tháng 12 này là hết rồi.Có thể anh ấy sẽ quay về Ấn,nhưng là nếu vì e thì a ấy sẽ ở đây lâu hơn...hoặc là quay về Ấn nghĩ phép rồi sẽ quay lại.Tình yêu của tụi em cũng tốt đẹp mặc dù đứa ở Bắc đứa ở Nam.;))Nhưng dạo gần nay,hình như quá gần gũi quá,những tính khác của anh ấy đều bộc trực ra dần dần.E yêu anh ấy,lo lắng chăm sóc và lắng nghe những phiền muộn,vấn đề khó khăn của anh ấy hằng ngày...Anh ấy tiết kiệm và tính tóan rất chi li...Đôi lúc e nghĩ tiết kiệm vậy cũng tốt,nhưng tiết kiệm và tính tóan với bạn gái liệu có phải nên không ? :-??...Bạn em ở gần nhà ảnh,giúp đỡ anh ấy rất nhiều nhưng đôi lúc anh ấy còn tỏ ra khó chịu khi bạn em làm sai 1 điều nhỏ jì ấy...Đôi lúc e thật sư chán nản và mệt mỏi về anh ấy.em không hiểu anh ấy xem em như là người yêu hay là người để mỗi ngày anh ấy đều than phiền nữa.Nhưng e cũng hiểu và thông cảm cho anh ấy vì ở Việt Nam chỉ có em là người anh ấy gần gũi nhất nên e đành bỏ qua....Đôi lúc còn nghĩ có nên chấm dứt tại đây không nhưng rồi em lại siêu lòng và vì thương anh ấy quá nên e đã gạt qua tất cả...@-)>:D<

Gia đình em không cho em quen người Ấn vì họ nói Ấn nghèo,phong kiến và sau này em về làm dâu,làm vợ sẽ rất cực.Thọat đầu e bỏ ngòai tai những lời họ nói,nhưng dần dần khi những tính # của anh ấy bộc lộ ra...nó làm lại em suy nghĩ thêm nhiều.Yêu là 1 chuyện nhưng sau này về ,lập gia đình...liệu em có thể vượt qua những rào cản và khó khăn trong cuộc sống không nhất là khi 2 quốc gia,2 nền văn hóa,2tiếng nói khác nhau...:-??:((

Em bùôn vì em đã lỡ trao tình cảm quá nhiều và không thể gạt đi những kỉ niệm,những khó khăn của tụi em cùng nhau trải qua.Anh ấy cũng bình thường,chỉ là ảnh hưởng khá nhiều từ nước của anh ấy....Gia đình anh ấy cũng khá,sống ở Chandigraph,ban Punjab.Ba a ấy làm trong Lâm nghiệp jì á..còn mẹ làm nội trợ.Anh ấy có 1 chị lớn và 1 em gái nhỏ.Gia đình học thức và cũng khá giả.Em thì chưa bao giờ tiếp xúc với họ cả vì anh ấy mắc cỡ khi cho họ biết em là bạn gái anh ấy...Điều này cũng làm em buồn.Nhưng ngay cả chính bản thân em còn không làm dc nên e cũng không bắt buộc anh ấy làm ngay.E chỉ nói là em đợi,anh ấy tranh thủ mà nói với ba mẹ và chị của ảnh.:PEm hị vọng 1 ngày không xa e sẽ được gặp và tiếp xúc với họ.Còn bạn bè thân của anh ấy thì cũng có người biết em rồi...Nhưng em vẫn thấy cứ sao bất an ấy ???=((=((

Em băn khoăn nhiều lắm.E rất muốn tình yêu của tụi em kéo dài và đi đến kết thúc có hậu..[r32)].

Em không biết phải làm sao ? Xin a,chị nào từng tiếp xúc,quen và hiểu về người Ấn,xin giúp e với
    PhungKim thích bài này.
  2. copconmisa

copconmisa Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Chào bạn, không biết đã vào box Ấn tầng 11 để đọc tâm sự của những người đi trước chưa nhỉ? Mình hiện tại cũng đang quen với một anh Ấn nên rất thông cảm và thấu hiểu cho những băn khoăn của bạn. Mình không quen nhiều người Ấn lắm để đưa ra nhận xét dựa trên số đông, những gì mình nói ra đây chỉ là đúc kết từ kinh nghiệm và đau khổ của bản thân mà thôi.

Chuyện mấy anh Ấn có vẻ chi li và tính toán, hình như nhiều người cũng đã nói rồi và mình hình như cũng có cảm giác giống bạn. Nên những lo lắng của bạn là có cơ sở chứ không phải là không, điều đó có thật đó bạn à. Bạn đã tự hỏi nhưng cũng tìm câu trả lời cho mình rồi còn gì, chi li và tính toán với bạn gái thì có nên không? Rồi sau này lấy nhau về liệu anh chàng đó có rộng rãi đối với gia đình của bạn hay không? Hay lại là cảnh tiền ai nấy xài, nhà ai nấy lo? Mình rất mong bạn cân nhắc điểm này vì người Việt mình đối với gia đình 2 bên nội ngoại đó không phải là nghĩa vụ mà còn là tình yêu và tình nghĩa.

Còn những chuyện anh ấy không dám giới thiệu với bạn với gia đình, mình thấy cũng không có gì khó hiểu lắm vì người Ấn chịu sự ảnh hưởng của arranged marriage. Nói yêu bạn tha thiết đó, nhưng nếu gia đình bảo lấy người khác, chàng cũng dễ dàng gật đầu chấp nhận, nói ừ nhẹ tựa lông hồng, chứ không trăn trở và day dứt như mình đâu.

Một đặc điểm của người Ấn mà mình rút ra được đó là người Ấn sống theo cảm tính, bản năng nhiều hơn là lý tính (đương nhiên không phải ai cũng vậy nhưng những người mình gặp và biết thì là như vậy). Khi họ yêu họ nói yêu, khi nhớ nói nhớ, muốn sống chung họ sẽ nói cưới nhưng cưới như thế nào, làm gì để thể hiện tình yêu thì họ lại rất thụ động và cù nhây nên điều này làm mình tổn thương nhiều. Vì những lời họ nói với mình không phải là nói dối để lừa gạt mà họ thật tâm nghĩ như vậy, nhưng làm thể nào để biến suy nghĩ thành hành động thì đối với người Ấn, thì hình như là một bài toán không có lời giải.

Quay trở lại chuyện của bạn, nếu có thể mình khuyên bạn hãy chấm dứt với anh chàng ấy. Có thể mối tình này mang lại cho bạn cảm giác ngọt ngào, lãng mạn và khác biệt với những tình yêu mà người Việt mang lại nhưng đồng thời nó bất trắc và không hề an toàn chút nào. Mà hôn nhân, theo mình cần sự ổn định để duy trì. Mình cũng đang cố gắng, từng bước từng bước rút chân ra khỏi mối tình Ấn - Việt dù cho rất rất khó, nhưng mình đã quyết tâm và mong sẽ làm được. Vài dòng không thể nói hết, bạn có thể vào tầng 11 để đọc tâm sự và kinh nghiệm của những người đi trước rồi rút ra cho mình một quyết định sáng suốt.
    Ngaphamvietphat thích bài này.
  3. marie_vin2000

marie_vin2000 Thành viên mới

Khóa
  4. copconmisa

Lại thêm một tình yêu Ấn nữa, cũng nhiều trường đoạn, nước mắt và đau khổ...Mình cũng không biết nói gì với bạn, chúc cả 2 sớm gặp nhau và hạnh phúc nhé!
  5. Justakiss2507

Cám ơn các bạn nhiều...Tình yêu nếu dễ dàng dứt ra được thì còn gì là tình yêu nhỉ ? Mình đã cố gắng,đôi lúc mình tự nhủ hôm nay sẽ không gọi điện,nhắn tin ....cho anh ấy nhưng rồi anh ấy lại gọi điện,nhắn tin với những tin nhắn thật dễ thương và giọng nói của anh ấy lại làm mình càng khó dứt hơn nữa......Mình thật buồn,mình yếu lòng,dường như ông trời đang cám dỗ mình ...coi mình có thể cượt qua những thử thách này không....
    Anh ấy thương mình.Mình cảm nhận được điều đó.Nhưng cái gia trưởng và phong kiến anh ấy ảnh hưởng từ đất nước Ấn quá nhiều....
    Mình thật sự rất muốn nói thẳng hay nói khéo với ảnh nhưng cũng chả biết phải làm sao nói được nữa :(( Mình sợ khi nói rồi tình càm của chúng mình rạn nứt nhất là đối với ~ người gia trưởng và khó chịu như anh ấy....Ôi trời,tình yêu thật là khó....Dứt ra thì đau khổ quá,vì tụi mình thương nhau thật....còn cứ tiếp tục thì mấy cái tính xấu này....làm sao mình chịu nổi :((
    @marie_vin2000 : Ôi mình thật ngưỡng mộ tình yêu đẹp của bn á...chỉ online thôi mà tình cảm thật sâu đậm thế....bn kể tí về ấy của bn đi bạn
    @copconmisa : cám ơn bn nhìu vì cho mình ~ hiểu biết thật sự về ng` Ấn...mìh đag cố suy nghĩ ~ điều bn nói ....hmmmmmmmm
  6. Aabha

Aabha Thành viên mới

@justakiss2507 mình thấy bạn may mắn đấy chứ. ít ra các bạn vẫn có thể gặp mặt nhau, anh chàng đã bộc lộ nhược điểm để bạn thấy thì đó là may mắn của bạn rùi. bạn thử ngồi xuống và nc với anh ấy hết những suy nghĩ của bạn về tính cách của anh ấy. hãy lắng nge suy nghĩ của nhau và bạn hãy nói rõ quan điểm của mình như nếu wen và lấy nhau thì sẽ ở đâu???bố mẹ, người thân thế nào??? anh ấy về thăm bố mẹ thì fai hỏi ý kiến ra làm sao???...fai có kế hoạch cụ thể hẳn hoi. tính cách của anh ấy gia trưởng thì mình thấy bthuong vì bố mình cũng gia trưởng lém nếu bạn thấy có thể sống chung với lũ thì đi típ. còn k thì... nhưng mình lo 1 điều anh ấy nói về đó chơi có thật k hay là về để lấy vợ theo ý nguyện gd?nhìu thứ suy nghĩ lém đấy. chúc bạn sáng suốt nhé. cố lên.
    @marie_vin2000 mình ngưỡg mộ tình cảm 2 bạn quá, không ngờ lại đẹp như vậy. anh ấy chịu tiếp thu ý kiến là quá tuyệt rồi bạn ạ. hãy nc với nhau nhìu hơn thì 2 bạn sẽ hỉu nhau thôi. hihi. hãy nghĩ về ưu điểm của anh ấy thì bạn sẽ thấy mình là người đang hạnh phúc đóa. khi nào a ấy về thì cho tớ bít với hennn. chúc mừng 2 bạn. hi vọng 2 bạn sẽ gặp nhau và luôn hạnh phúc.
  7. Justakiss2507

@Aabha :Cám ơn bn nhiều nha.Nghe được thấy " sáng sủa " hơn được tí.Mình lâu lâu cũng có hỏi,a ấy cũng có trả lời nhưng chưa sát cạnh quá thôi.Mình yêu anh ấy nhiều nên thôi mình phải để số phận quyết định vậy.;) Nhiều lúc giận ắm,chả nói nên lời,:( mà cũng chả biết nói sao cho nó khéo vì ngôn ngữ tiếng Anh khô khan quá :((Mình đag ngấm ngần chịu đựng và bỏ qua thôi ;;) Mình rất giỏi khỏan này...Nhưng con ng` ai cũng có mức giới hạn.Cứ nhiều nhiều rồi dồn thành 1 cục lớn...Chắc mình nổ thành bom quá :( Mình giờ muốn Việt Nam hóa anh ấy nhưng chả biết làm sao làm nữa ???? :-?:-?
    @marie_vin2000 bn ơi chỉ mình làm sao mà để ng` ấy của bn tiếp thu đựơc ý kiến của bn vậy ??? ;;);;) lúc bn và anh ấy nc ,anh ấy có cãi lại ko ? hay chỉ ngồi im mà lắng nghe thế??? :D:D:D..:PKhi nào ấy của bn về nhớ cho mình bit lun nha....chúc 2 bn hạnh phúc :x
  8. drpth

drpth Thành viên rất tích cực

Đọc cái truyện của marie_vin2000 sao thấy 90% là anh Ấn đó nói dóc, không biết bạn có cơ sở vững chắc nào để tin không?? Dân India rất hay bịa chuyện, nói dóc, chứng tỏ ta đây là thế này, thế nọ, và trình độ nói dóc rất cao, khó nhận biết. Cái miệng của dân India này dẻo quẹo à, chuyên gia hứa hẹn và thề thốt nhưng chẳng bao giờ làm cả. Mà phần đông online chat trên Yahoo đều là những thứ gì đâu thôi, khó có người đàng hoàng tử tế, vì những người học hành, làm việc đàng hoàng thì đảm bảo là chẳng bao giờ có thời gian online để chat.
  9. copconmisa

:-bd Cái này em đồng ý với mod, hôm đó tại sợ bạn buồn nên không dám nói ra. Chuyện này có vẻ hơi tiểu thuyết và khó tin (mình nói vậy bạn đừng buồn nha), nhưng biết đâu chàng của bạn lại thuộc 10% còn lại thì sao? Cứ kiểm tra cho chắc đi bạn nhé...
  10. phamkyhuong

phamkyhuong Thành viên tích cực

@mod Ha ha, lâu lắm rùi mới thấy mod xuất hiện. Sao mod mat tich lau vay. Không biế mod là ai, nhưng rất thích cách nói chuyện của mod [:P]
    @ marie_vin2000 :
    100 nghe không bằng 1 thấy
    100 thấy không bằng 1 sờ
    100 sờ không bằng 1 lần thưởng thức muh. Cứ từ từ mà bước hén bạn