1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin góc nhỏ để Vui, để Buồn, để Điên và Than Thở

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi mathuyen, 06/10/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mathuyen

mathuyen Thành viên rất tích cực

Xin góc nhỏ để Vui, để Buồn, để Điên và Than Thở

Nhiều chỗ trong Tâm sự quá chả biết chui vào đâu để than thở chút. Dạo này mình bị stress nặng, điên điên khùng khùng, bớt nghĩ được và điên hẳn thì tốt biết mấy. Không biết tình trạng này sẽ kéo dài bao lâu? Mở mắt một ngày mới không biết ngày hôm nay thế nào, ngày mai sẽ ra sao? Đợt này còn hấp hấp với mớ tình cảm vớ vẩn giá mà có việc để làm thì cũng chả care, mình không như xưa, chán, thấy thất vọng. Quên ngay cái linh tinh đi mày còn đang đủ thứ phải làm kia kìa, ghi vào đây để mà nhớ.

À hôm nay là sinh nhật mình nữa chứ, chả thích sinh nhật. Ngồi buôn dưa lê với bạn bè, họ chúc mừng cái ngày mình đã được sinh ra, sinh ra để giờ đang bế tắc, chưa làm được gì không biết tương lai sẽ làm được gì cho gia đình. Đành phải cố không sống cho mình mình mà cho cả những người xung quanh.

Xem trên dân trí có cô diễn viên Hàn Quốc gì vừa tự tử, nghĩ bụng vậy còn 2 đứa con của cô đấy thì thế nào? Cô này sướng chết là đỡ phải nghĩ để những người còn sống nghĩ hộ, mình là người sống thì trách đấy. Nghĩ vậy nên chả dám tự tử giống cô ta.
  2. ChitMeo

ChitMeo Thành viên mới

Sinh nhật thì đã là cái gì. Có điên mới tự tử.
    Sinh nhật tôi vừa qua, không có bất cứ cái gì hết. Tôi một nơi, vợ con một nơi. Cũng chỉ là một ngày tệ hại hơn bao ngày bình thường khác. Nó khiến vợ tôi càng căm tức tôi hơn. Tôi chả cần cái gì đó gọi là sinh nhật. Tôi chỉ cần vợ con tôi. Cũng chả được.
  3. TramKul86

TramKul86 Thành viên mới

chi mathuyen còn đc cái không khí sinh nhật là bạn bè ngồi buôn chuyện, chúc mừng. e nhớ hôm sinh nhật e , e tự mua quà tặng mình, tự mua bim bim về gọi con e gái ra ăn cùng nó và cho cả con cún con mèo ở nhà ăn.... có gì đâu, ngày sinh nhật là ngày vui của mình, mình tự hưởng thụ cũng đc. miễn là mình nghĩ nó vui
    Cuộc sống chả có gì là bế tắc cả, mình nghĩ k thể thoát ra đc thì sao thoát đc chứ. có biết bao nhiêu người đang giành giật từng giây phút đc sống , phải nhìn những ng đó thì mới thấy đc cuộc sống đáng quý thế nào. Nếu tâm trạng quá bi đát bất ổn thì chị cứ thử vào mấy khoa cấp cứu của BV Việt Đức, sang bên viện K nhìn nhữn bệnh nhân đang cố gắng chịu đau để sống thì mới hiểu và biết ơn cuộc đời đã cho ta hạnh phúc thế nào khi đc sinh ra và mạnh khoẻ chứ. Hãy sang bên viện nhi, nơi các e bé sinh ra trong những giọt nước mắt hạnh phúc của bố mẹ chúng.
    E đã từng cảm thấy cuộc sống bế tắc và nghĩ quẩn, nhưng khi đã chứng kiến những cảnh trên, e đã thấy đc cuộc sống thật đẹp thật đáng quý... vậy mà thật kì lạ sao có ít người nhận ra điều này thế nhỉ
  4. masomavach02

masomavach02 Thành viên mới

Sinh nhật mình cãi nhau với NY . Lâu lắm òy hok có sinh nhật nào vui cả
  5. ruouvodkanga

ruouvodkanga Thành viên mới

ngày mai bắt đầu một thứ mà 5 năm trước mình đã bắt đầu. Yêu trường yêu lớp. N tuổi mới bắt đầu sự nghiệp. N năm cưa sừng làm nghé F
  6. chunghynam

chunghynam Thành viên mới Đang bị khóa

Điên thật
    Cứ lủi thủi mãi một mình Chả thấy em nào cưa mình hết sất cả Bà già thì cứ giục lấy vợ Bạn bè thì cứ bẩu là mình ế Vào ttvn lang thang thì toàn bị xóa bài và treo nick
    Chim cú...
  7. johanl

johanl Thành viên mới

Em thì khó chịu mỗi thứ một tí giống chuyện của các bác. Ở nhà cứ giục lấy vợ, mà mình thì không muốn. Sinh nhật thì cũng lủi thủi một mình, trước và sau ngày đó thì lỉnh để mọi người khỏi nhắc. Đi làm thì lúc nào cũng cảm thấy mệt mỏi, căng thẳng. Nhiều lúc cứ lấy làm lạ tại sao mình chưa phát điên. Hay là điên rồi mà không biết.
  8. mathuyen

Hôm nay có chuyện bực mình chính xác là ức, vừa đi vừa khóc, điên thế. Việc này sẽ ko bao giờ được phép xảy ra lần thứ 2. Mình nói được là làm được, mình chưa bao giờ quá đáng với ai thì cũng đừng ai lôi mình ra làm trò đùa
  9. smkt

smkt Thành viên mới

Sao thế cô, người nào xấu xa làm cô phải ức thế
  10. mathuyen

Dạo này mình làm sao ý Dở hơi, vui, buồn lẫn lộn nhưng buồn chán nhiều hơn vui. Hy vọng mọi thứ sẽ tốt đẹp hơn mình sẽ sớm thoát khỏi tình trạng này.