1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

xin hãy giải đáp giủm tôi ( mong những bác có chuyên môn nhé, đừng doạ dẫm em)

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi oceangirl, 18/05/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. GiaCatPhuc

GiaCatPhuc Thành viên mới

Câu 1: Bao nhiêu % các boy hả? Hì hì, nói ra thì ngượng khoảng 101% cô nưong ạ khì khì.
    Câu 2: Kiềm chế cảm xúc đơn giản thôi, cắn cho một cái vào chỗ " ấy ", thế là hết hứng khà khà " May quá, mình chưa từng bị thế bao giờ "
    Câu 3: Cái vụ " hình như " với " trước đây " bỏ qua đi. Tự nhiên hôm đó bị một cái biết thế nào được. Hì hì
    Câu cuối: Nói chung là chẳng nên kìm chế, nếu mà áp phê thì cứ vô tư đi. Thế mới là iu chân chính + chân phụ chứ khà khà
    Người tự ví mình với Ngoạ Long Tiên Sinh Khổng Minh
  2. Demon_king

Demon_king Thành viên mới

Sợ thật, Mod của TTVN mà cũng nhỏ mọn vậy. Cha nội đi đội nick làm tiểu nhân đi. Làm Thánh là phải rộng lượng, sao lại cay cú đến như vậy.
    Bây giờ đã bước sang Thiên Niên Kỷ mới mấy năm rồi mà vẫn có người mu muội , cổ hủ như vậy.
    Nhưng thôi cũng không chấp một cậu bé sinh năm 81 thì cũng có biết gì đâu. Cái ấy ra sao có khi cũng còn không biết. Sau này có lấy phải hang tân trang lại có khi cũng không phân biệt được.
    Đừng quan trọng hoá vấn đề quá, sau này chẳng may trong đêm tân hôn phát hiện ra cô vợ của mình không còn ( mà biết đâu bị mất tự nhiên) tức hộc máu ra chết a`? hay sẵn sàng bỏ đi người mà mình yêu thích, ấp ủ bao lâu mong được sống hạnh phúc bên nhau cả đời chỉ vì cái đó.
    Thôi dù sao chị cũng không chấp em. Nói để cho em hiểu mà mở mang đầu óc mình ra một chút, thông thoáng lên em ạ, có vậy mới dễ sống.
    Có gì chịu khó xách............đi theo học mấy chị CP, SW đi.
    Hoặc cũng phải bắt chiếc theo HTTDT chỉ cần iu bằng mắt là đủ rồi , có vậy mới đúng chủ trương và đường lối.
  3. Milanista

Milanista Thành viên rất tích cực

Demon_King có vẻ cay cú Thanh_ala nhỉ, thường thì con trai vẫn thế, dễ dàng quan hệ với bạn gái, nhưng lai không thể chấp nhận được người vợ mình không còn gì. hê hê, nghịch lý là ở chỗ đấy
    Để mai đây trên con đường dài dẫu nhiều trắc trở
    Em chỉ gặp toàn niềm vui
    Và những chàng trai thật thà và tốt bụng
    Yêu em
    Chỉ cần bằng một nửa anh thôi
  4. oceangirl

oceangirl Thành viên mới

ocean .. cảm thấy cái bác Giacatphuc nói là tỷ lệ... QH of các cặp yêu nhau đến 101% thì vô ní quá trời.... nhưng tôi cũng cho là.. tỉ lệ đó khá cao đặc biệt với những cặp SV ngoại tỉnh, ở nàh trọ hoăc thuê nhà, cuộc sống tự do và thiếu kiểm soát của ngưòi lớn góp phần làm cho họ.. sớm đạt đưọc TÌNH YÊU CHÂN CHÍNH... VÀ CHÂN PHỤ...
    Ocean girl
  5. co_be_kinh_canhp

co_be_kinh_canhp Thành viên quen thuộc

Hehheh !!! Việc quái gì phải thế nhỉ ??? Chúng ta yêu nhau cơ mà , (xoá bởi ndungtuan vì không phù hợp với đạo đức xã hội VN) , nhưng cần phải biết tránh những hậu quả ... xảy ra , lần nào với người yêu tôi .. khi đến ...đỉnh điểm ..." đạn " ko bao giờ ....vào tui , đấy người ta gọi là KINH NGHIỆM vì thế chỉ cần các bác biết cách tránh thì ...sợ gì mà ko hết mình ???
    Được ndungtuan sửa chữa / chuyển vào 11:53 ngày 26/05/2003
  6. dunghoc

dunghoc Thành viên mới

Tôi cũng đồng ý với ý kiến trên. Đã iu nhau thì phải hết mình với nhau thì mới thấy hết ý nghĩa của tình iu, he he. Người ta gọi đó là sự thăng hoa của tình iu mà. Theo ý của tôi thì nếu mà tình yêu chân thật thì cứ để cho chuyện gì đến sẽ đến, mình lo nghĩ làm gì cho mệt. Tôi thích nhất câu nói của các cụ " thôi nữa mà " he
  7. Macedonia

Macedonia Thành viên mới

Mấy câu cuối trong các bài này với người thoáng thì không sao
    Với người khó tính hoặc nhà quản lý xã hội thì sẽ được gọi là : "Tuyên truyền cho lối sống buông thả" đấy các đồng chí ạ.
    Macedonia forever - Alexandre the Great forever
  8. toosonet

toosonet Thành viên rất tích cực

Con người khác con vật ở chỗ biết kìm nén cảm xúc. Mỗi hành động của con người đều được đánh giá khi đặt trong tập hợp những hành động tương tự trong một xã hội.
    Nếu như cứ thấy thích là làm, bất chấp mọi giá trị đạo đức xã hội thì còn gì là con người nữa .
    One sweet kiss on your clay cold lips
    Nếu bạn thích bài viết của tôi, hãy nhớ đến cơ chế vote 5 * của TTVN
  9. SilverWings

SilverWings Thành viên mới

HỊ hị...... chào các bác...... lâu lắm em ko post bài trong GDGT rùi, sợ mod đổi mất title của em quá
    Cũng lâu lâu rồi, có một bạn PM hỏi em :
    "Chị ơi, bạn trai em nó cứ đòi ăn cơm, em thì chưa muốn nấu cơm, nhưng làm thế nào để nó không sang ăn nhà hàng xóm ? ".
    Em nghĩ rằng, post cái PM đó ra đây sẽ bổ sung cho chủ đề này đầy đủ hơn. Tức là vừa làm sao để các cô bé bắt chàng nhịn cơm nhà mình, vừa bắt chàng ko được sang nhà hàng xóm ăn vụng. Hi hi.....Nếu nhịn cơm, thì không biết tình hình xôi, cháo,...v...v.. thế nào... Các bác gái lưu ý, cho bác trai ăn xôi ăn cháo đều đều, dễ làm hư các bác trai, các bác ấy dễ đòi ăn cơm lắm, mà các bác không dọn cũng không được, các bác ấy khoẻ hơn, kiên trì hơn. Và quan trọng nhất là các bác gái chúng ta nếu dọn xôi dọn cháo đều đều cho bác trai ăn, cũng thèm cơm bỏ xừ lên được.
    Bí quyết thứ nhất là các bác dọn xôi dọn cháo in ít thôi, theo em chừng 1 tuần một lần là vừa.
    Để từ chối dọn cơm cho bác trai, các bác gái có nhiều lý do. Một trong những lý do không quá gay gắt là " anh ơi, nhưng hôm nay em không nấu cơm được, bếp đang bận sốt cà chua".
    Bạn cũng có thể thoái thác bằng cách "bếp hôm nay bẩn, em quên cọ rửa , để hôm nào thuận tiện hơn...." hoặc là " hôm này em chưa có hứng nấu cơm. Hôm nào em mua quyển sách dạy nấu ăn về, em nấu cho anh một bữa thật ngon nhé. Bữa đầu tiên phải thật ngon mới nhớ mãi đúng không anh ?"
    Đại loại là em biết rất nhiều cách để từ chối phục vụ món cơm nóng, mà cách từ chối của em càng làm bác giai nhà em thêm thèm cơm, thêm..... hy vọng... hihi...... nhưng càng hy vọng càng thất vọng
    Vấn đề thứ hai, là làm sao để các bác giai không đi ăn vụng cơm nguội nhà hàng xóm.
    Thứ nhất, các bác phải làm thế nào để các bác giai nhận thấy rằng, ăn vụng là xấu. Các bác có thể giảng cho bác trai về các bệnh lây nhiễm qua đường ******** để các bác trai khỏi ra hàng ăn bánh mì kẹp, các bác có thể hạn chế bớt những mối quan hệ của bác giai ( các bác giai tụ tập với nhau dễ hư hỏng lắm, tại bác nào cũng muốn chứng tỏ ta đây ko sợ vợ). Hầu hết những vụ ăn fastfood của các bác trai là có sự rủ rê, lôi kéo của các phần tử xấu. Một bác giai thường không dám đi ăn fastfood một mình đâu.
    Thứ hai, các bác phải cảnh báo cho các bác trai về một số bác gái ..... hư hỏng. Bác cứ doạ là " anh cẩn thận, anh mà nhỡ có quan hệ với nó, nó lừa anh 1 cái thai thì anh chết, mà chắc gì đó là kon kủa anh.....hihihi".
    Nói chung, sơn ăn tuỳ mặt, ma bắt tuỳ người, mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh. Các bác gái chỉ cần khéo một chút, biết doạ dẫm một chút là các bác trai sợ khóc thét. Bản tính của các bác trai là "sợ vợ" mà. Còn bác trai nào ko "sợ vợ", thì chắc là bác trai ấy cũng không có tình cảm thắm thiết với bác đâu, thôi thì ...1,2,3...... chúng ta mỗi người một ngả.
    Chúc hai bác hạnh phúc đến đầu bạc răng long. (hic, thuốc nhuộm tóc và kem đánh răng ngày càng đắt đỏ ).

Người cầm 4-6 đi trong Thảo Luận, diệt trừ những tên camping.
  10. xuc_cam

xuc_cam Thành viên mới

Nói thật tôi đó ai lúc cả 2 hứng lên tột đỉnh mà kìm chế được đó, đấy là bản năng con người thui. Nói chung ở đây chỉ bàn đến vấn đề hạn chế, nhiều quá thì chóng chán, mà ít quá thì lại thèm thuồng chốn nhà ra "ăn cơm hàng".
    Không biết các bạn gái có tin tôi nói ko, chứ nếu hắn đòi mà bạn ko cho, để thời gian lâu, chắc chắn hắn sẽ đánh liều mà "cơm hàng", vì khi con trai đã có ý đòi hòi, tức là sự hanh muốn đã lớn, đã thể hiện ra bên ngoài rồi. Một lời khuyên rất chân tình là khi người yêu bạn đòi, ko nên từ chối thẳng thừng, 1 vài lần đầu tiên hãy cứ từ chối và giải thích lý lẽ, nhưng lần sau hắn đòi thì chớ có cản, hãy ân cần nói nhỏ nhẹ là chỉ được 1 chút thôi, ko được nhiều, trung bình 2 tuần 1lần là vừa.