1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin học bổng cao học toàn phần ngành chính trị

Chủ đề trong 'Du học' bởi thaoomiuu, 10/07/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thaoomiuu

thaoomiuu Thành viên mới

Xin chào các Ad và các Mem ạ! Các bạn bè anh chị em cho em hỏi với ạ. Em đang là sinh viên năm 3 học tại HN chuyên ngành về chính trị. Mọi người có ai biết các học bổng toàn phần ngành chính trị có thể xin được ở đâu không ạ? Em sắp ra trường và đang cày TA để mong săn được học bổng du học ngành này. Có học bổng nào của ngành này mà ít người biết đến hoặc ít người săn thì mong mọi người chỉ giúp em với ạ. Em xin chân thành cảm ơn. Rất mong nhận được nhiều ý kiến đóng góp của mọi người!
  2. minhminh06

minhminh06 Thành viên quen thuộc

Chào bạn,

Bạn học Political Science, International Studies, hay International Relations?

Nếu bạn học chính trị thuần tuý Marx Le thì hơi khó, nhưng nếu Political Science thì học bổng không hề thiếu. Ở Mỹ bạn có rất nhiều trường offer học bổng, ví dụ như Stanford đang mở hoặc Endeavour đi Úc, nên đăng ký ANU, hiện nay đang đứng top 6 QS subject ranking và có thể nói ngang ngửa Cornell về nghiên cứu chính trị Á Châu.

Bạn đừng lo khi ở nhà không hiểu ngành bạn học và ít có tư vấn vì bản thân mình cũng đứng hình trước những câu hỏi đại loại như Tây nó cũng học ngành nay à, hay học gì không học cứ học Marx Le, etc. Tuy nhiên political science đòi hỏi nền tảng ngôn ngữ tốt, vì phân tích diễn ngôn và kiến tạo khái niệm rất phong phú, tiếng Anh không tốt (dưới 7.5 ielts) học sẽ rất vất vả.
  3. thaoomiuu

thaoomiuu Thành viên mới

Thực sự cảm ơn anh rất nhiều ạ. Em cũng đã tìm hiểu về mấy loại học bổng này nhưng mà không tìm được thông tin nhiều không biết có phải vì du học ngành này không Hot lắm không! Em sẽ nghiên cứu thêm những gì anh đã bảo ạ. Em học chính trị nhưng nói chung ấy ạ. Có học về CN Mác Lê, có cả quan hệ quốc tế rồi kinh tế chính trị,v...v... Với lại em muốn hỏi thêm là những học bổng ngành này sinh viên Việt Nam mình có đăng kí nhiều như các ngành khác không ạ? Tại em thấy cạnh tranh học bổng khá gay gắt. Mà em thì thích đi du học với cũng mong mình được may mắn lắm. Cảm ơn anh nhiều ạ!
  4. thaoomiuu

thaoomiuu Thành viên mới

Em sắp tới định đăng kí nghiên cứu quốc tế hoặc quan hệ quốc tế ạ! Anh có bí quyết du học nào cho em khi lựa chọn các ngành này không ạ? :D