1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin hỏi 1 chút về đi du lịch từ Bỉ :)

Chủ đề trong 'Hà Lan - Bỉ - Luxembourg' bởi Pinturicchio116, 05/11/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Pinturicchio116

Pinturicchio116 Thành viên mới

Có bạn nào ở Bỉ đã từng đi TGV du lịch sang các nước ví dụ như Ý, Tây Ban Nha chưa vậy ? Mình hiện tại rảnh nên rất muốn đi các nước đó nhưng vì chưa có titre de séjour nên ko đi được máy bay. Mình chọn cách đi tàu nhưng không hiểu đi TGV thì có bị kiểm tra giấy tờ gì ko =(( Mình đã đi TGV sang Pháp, Hà Lan thì thấy bọn nó chả bao giờ kiểm tra visa hay giấy tờ gì cả nhưng đấy là các nước ngay cạnh Bỉ, còn đi xa hơn như thế kia thì mình ko biết. Vậy nên muốn hỏi có bạn nào đã từng đi như thế rồi thì trả lời cho mình biết nhé. Thanks :)
  2. Blueriverhp

Blueriverhp Thành viên mới

Nếu bạn có Visa type D Multiple entries thì luật mới đổi vác Visa đi lại thoải mái mà bác (mới đổi xong cuối tháng 10 vừa rồi, trường em gửi mail thông báo đàng hoàng) \:D/
  3. phuong19nt

phuong19nt Thành viên mới

Mình nghĩ lqf bạn xin Schengen visa thì có thể đi được các nước trong khối mà không bị hỏi visa...Ý, tây ban nha cũng trong khối nên không vấn đề gì mình nghĩ thế. Lần trước mình đi Bỉ, Hà lan, Pháp, Đức mà đâu bị hỏi giấy tờ gì đâu.. hơn nữa visa của mình cũng chỉ cần single entry.