1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin hỏi bác Sonca7 về ampli DENON PMA970

Chủ đề trong 'Điện - Điện tử - Viễn thông' bởi vhtien, 19/05/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vhtien

vhtien Thành viên mới

Xin hỏi bác Sonca7 về ampli DENON PMA970

Em đang dùng con Panasonic còi. Hiện tại em đang dùng con loa B&W DM603 S3. Nghe nói bác Sonca7 có con DENON PMA-970. Em muốn nâng cấp ampli để có tiếng trầm sâu hơn và đầy đặn hơn. Vậy em muốn hỏi bác về chất lượng của nó thế nào. Bác mua ở đâu vậy, giá bao nhiêu?. Có thể chỉ bảo cho em đuợc không.

Cám ơn bác trước.
  2. sonca7

sonca7 Thành viên mới

he..he lại có bác kết model ampli denon đánh vào loa B&W giống mình rùi .con denon 970 classA theo em là rất ngon ,lạ là classA nữa ,hình như là top 1 thời thì phải ,tiếng trong ,nhất là đánh vào loa B&W ,nhưng bác sẽ gặp vấn đề về tiếng bass đó vì bản thân mấy con B&W nó đã vậy rùi ,chỉ phù hợp cho nhạc nhẹ , guitar ,violon,chủ yếu là thiên về tiếng trung nhưng nếu bác bố trí hợp lí phòng nghe thì ko phải là bass ít đâu ,tiếng bass tròn trịa lém .còn nếu bác thích tiếng bass thì theo em bác nên mua mấy con JBL ý , hồi trước em đánh con 970 vào 1 cặp JBL ,tiếng bass tép khủng khiếp luôn.tóc tai bay ngược ra đằng sau hết.dã man.
    em mua con denon 970 là 5 trệ ,con của em nhìn còn khá sạch sẽ ,đồ đặc tháo ra còn ngon .hôm trước em mới thấy ngoài trợ giời có bán 1 con đó ,nhưng em ko hỏi giá ,vì trông cũ quá ,bác đi ra phố Huế ,đối diện với cái ngõ rẽ vào trợ trời ,bên tay trái ,của hàng thường có 1 ông cụ và 1 ông thanh niên bán hàng ,bác chú ý con 970 hình như có 2 loại thì phải ,1 có hồi gỗ 2 bên ,1 ko có. Loại có hồi gỗ mới ngon ,loại kia chắc rẻ hơn.hoặc bác lên dọc HBT cũng có vài của hàng bán đồ secondhand đấy ,nhưng bọn này nói thách lắm .theo em nếu bác dài hơi thì ?o quất?o luôn con denonPMA2000 ,khoảng từ 7,5 đến 8 trệ ,miễn bàn luôn!
  3. vhtien

vhtien Thành viên mới

he he cám ơn bác nhiều. Bác yên tâm em dang chơi con CD DENON 3500G cả treble, trung, trầm khỏi bàn luôn. Chủ yếu là con Panasonic SU-Ma10 của em tiếng nó không xuống được sâu nên nhiều khi nghe khó chịu lắm tiếng nó cứ chung chung, không có cá tính gì cả. Xin hỏi bác thêm là lần trước bác mua con DENON PMA-970 ở đâu vậy. Ngoài ra bác khuyên em nên mua con DENON PMA-2000 thì mua ở đâu vậy ạ. Theo em được biết thì con này là hàng mới giá bán ở HBT là 920USD khong co giá 7T như bác nói
    Bác giúp em với. Thanks bác nhiều.
  4. sonca7

sonca7 Thành viên mới

Con 970 là em nhờ người quen trong SG mua hộ ở chợ Nhật tảo ,còn ở ngoài này thì em đã chỉ chỗ cho bác rùi đấy ,bên tay trái trên đường Phố huế, gần đối diện với ngõ vào chợ trời. mà bác cứ hỏi mấy hàng mặt phố Huế chỗ trợ trời ,thể nào chả thấy.
    Con denon bác thấy trên HBT là con PMA denon2000IV R ,màu vàng .còn con em bảo là con 2000 ,màu trắng ,hình như trên này anh planets cũng post hình lần thì phải .với cả em bảo giá đó là hàng secondhand mà ,đồ mới làm sao mua nổi ,chắc ông anh kinh tế kha giả lém nhỉ. Con này thì khó mua hơn nhìu ,vì là đồ ngon ,giá secondhand cũng vừa phải,nên khó kiếm .ở trợ trời ko có đâu ,bác lên chỗ HBT có 2 của hàng bán đồ cũ âm thanh(em ko nhớ rõ địa chỉ )nhưng tên là Đồ cũ ngày nay ,dễ tìm lắm ,ngay mặt đường. ,vào hỏi nó ,may ra thì có ,nếu ko bác nhờ nó kiếm cho ,bọn này nó kiếm được ngay nhưng sẽ đắt hơn đấy .bác nên xem xét ,nghe ngóng cẩn thận ,bọn này nó hay thuốc lắm
  5. planets

planets Thành viên quen thuộc

Con 970 và con 2000 chưa biết mèo nào cắn mỉu nào. Con 2000 thì đời mới hơn dùng FET nhưng lại ko phải class A. Mình cho là nâng cấp từ con 970 cũng chưa đáng lắm.
    Con 970 khi mới hình như là 300,000 yên theo mình xem ở đâu đó trên net (đắt hơn con 2000)
  6. vhtien

vhtien Thành viên mới

he he cám ơn các bác đã chỉ bảo tận tình. Lần trước em mua con B&W này no cũng thử bằng con DENON giá 2.900 USD tiếng nghe khá thuyết phục tuy nhiên chưa thật hoàn hảo có lẽ con CD Marantz tiếng hơi cứng và không sâu. Cũng đánh thử qua ampli Marantz rồi thấy không hợp. Nay em có con CD DENON rồi muốn dùng luôn ampli DENON cho dễ hợp trở kháng. he he đúng là động vào đồ mới đã tốn tiền lại không được đồ hay. Tiện đây xin hỏi bác Sonca7 dùng quả B&W nào vậy, đồ mới hay cũ để tiện thể so sánh luôn với con loa của em.
    Một lần nữa thanks các bác nhiều.
  7. sonca7

sonca7 Thành viên mới

con B&W của em chắc chắn là kém của bác rùi ,là con B&W8NT ,hàng của Sing sx ,ko phải của U.K xịn . em mua secondhand thui ,giá 7,5trệ .có lẽ hơi đắt nhưng em rất hài lòng ,còn khá mới ,hồi trước em chạy con B&W703 ,nhưng có ông bác trong SG bê đi rùi.
    chắc là bác mua con 603 mới thì phải ,nhưng nếu mua của Đông thành thì chưa chắc của U.K đâu,em gọi điện cho bọn này rùi.bác tài chính khá thế ,việc wé giè phải chơi đồ cũ như em ,bác táng luôn con 2000IVR đi. rùi cho anh em bít cảm tưởng với.
    con CD DENON 3500G chắc bác cũng mua mới thì phải ,giá cả bao nhiêu vậy ,và mua ở đâu thế ,con này mọi người khen lắm đấy.
    -----------------------------------------
    to anh planets : anh planets sắp về vn chưa vậy ,khi nào anh về thì ới em một tiếng ,em theo làm đệ tử của anh luôn.he..he..
  8. cecil

cecil Thành viên mới

Con 2000IVR mới đang được bán khoảng 950$. Cao tiền ra phết. Em định đầu tư để nghe kiểu thế này: có tiền làm 1 con YAMAHA Z1 khoảng 1300$ để nghe pop rock, movie. Làm 1 con bóng đèn để nghe jazz, classic, blue... Em thấy đầu tư 1 con 2000IVR nó vẫn dở dang thế nào ấy, nghe jazz cũng chưa phải là hay và xem phim, pop rock cũng không được hoành tráng. Các bác thấy thế nào???
  9. vhtien

vhtien Thành viên mới

He he bác Sonca7 đề cao em quá, em cũng chỉ là con nhà nghèo thôi. Chẳng qua thấy bác bảo là con DENON PMA2000 em lại tưởng là giống con ở HBT nó bán. Em đang dùng con B&W DM 603 S3 đồ mới(mua đồ bày mẫu nên giá rẻ). Con CD DENON 3500G em rình mãi mới có đấy, cũng là đồ second - hand thôi, đồ mới làm gì có hả bác mà nếu có cũng chịu không thể mua nổi giá khoảng 1.700USD. Em mua con này hơn 5T. Công nhận con này là đẳng cấp đấy, tiếng chậm rãi, chi tiết, bass cực sâu mà vẫn tròn trịa ấm áp, tiếng không bị chói tý nào, nếu mà ghép với DENON PMA-970 hoặc đồ bóng đèn và loa độ nhạy cao thì tuyệt vời. Em mua con này ở phố Hai Bà Trưng, cửa hàng Đức Quân đấy. Bác thích thì ra đấy mà xem, nhưng phải dặn ở đấy nếu không là có hàng về là bọn nó bán ngay. Em thấy từ trước đến giờ mới chỉ có 2 con thôi.