1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin hỏi các bạn về hình thức bảo lãnh sang du học Đức!

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi Zaft, 31/07/2012.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Zaft

Zaft Thành viên mới

Em biết,trên sticky có thread tổng để hỏi cái này rồi ạ,nhưng hỏi ở dưới này mọi người chú ý hơn! Nên cảm phiền mod cho thớt em sống đôi 3 ngày ạ! Em xin chân thành cảm ơn mod!
    Vào vấn đề chính,vừa rồi em vừa thi ĐH,đến tận bây giờ em vẫn chưa biết kết quả ra sao! Em có 1 ông bác đã định cư bên Đức, và giả sử,điểm đh của em đạt yêu cầu(trên 15,ko môn nào dưới 4,và đỗ ĐH ở VN)! Bác ấy hiện ko ăn phúc lợi xã hội(có nghề nghiệp ổn định)! Bây giờ em muốn nhờ bác ấy bảo lãnh sang du học,thì thủ tục,điều kiện,yêu cầu,tiền bạc thế nào ạ?
    Em biết,khi chưa biết điểm thi ĐH,hỏi thế này hơi sớm,sự thật là em vừa được trường Đông du nhận cho đi du học Nhật,mùng 6/8 này em vào SG học dưới sự quản lý của trường đó! Nên thời gian có phần gấp gáp với em! Mong các anh các chị chỉ bảo ạ!
    Lần nữa xin cúi đầu khẩn thiết mod cho thớt sống vài ngày ạ! ^:)^
  2. quachvu

quachvu Moderator Staff Member

ĐH có điểm rồi mà?
    Còn giấy bảo lãnh thì làm dễ thôi, đem bảng lương 3 tháng cuối cùng + hợp đồng thuê nhà ra sở ngoại kiều làm giấy bảo lãnh là xong. Rất dễ. Mà cũng xin lưu ý là không phải cứ có người nhà bên Đức làm giấy bảo lãnh là khó xin visa đâu nhé. Bằng chứng là 2 anh em của mình đều được cô của mình bảo lãnh và đều có visa.
  3. Zaft

Zaft Thành viên mới

cảm ơn anh đã trả lời nhanh chóng! Nhưng mà anh mà em ngu quá nên ko hiểu hết những gì anh nói..
    Anh có thể giải thích chi tiết hơn về thủ tục,tiền nong không ạ? bên kia phải làm sao,làm gì? bên mình phải làm gì? Và em ko cần thi năng lực hay sao? sang đó bắt đầu từ đâu??
    Chậc chậc! Phiền anh bớt chút thời gian vàng ngọc trả lời cho em ạ! :D
    PS: Điểm ĐH trường em chưa có anh ạ! CỨ 10' em lại check điểm 1 lần! 10 ngày nay em phát điên phát dồ vì điểm giả rồi! :((
  4. quachvu

cái anh nói ở trên là người nhà của em bên Đức phải làm vậy, còn em ở vn thì phải thi TestAS, và nộp giấy tờ cho bộ phận APS nó kiểm tra. Chi tiết hơn, em có thể ngó phần chữ kí của anh
  5. Zaft

Zaft Thành viên mới

Bây giờ em nộp giấy tờ cho bộ phận APS kiểm tra,đồng thời học tiếng Đức! Thì đầu tháng 3 năm 2013 đi được không anh? Mà em thi TestAS thì thi như thế nào ạ?
  6. quachvu

Những cái em hỏi ở đây đều đã có câu trả lời, chỉ tại em chưa chịu đọc. Em mở topic kiểu này thì kiểu gì trong hôm nay hay ngày mai em cũng bị khóa topic
  7. Zaft

Zaft Thành viên mới

Vâng,em đã tìm thấy test APS là gì rồi ạ? Nhưng em hỏi chút về phí bảo lãnh ạ?
  8. Aliencc

Aliencc Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Bác của bạn việc làm đàng hoàng ổn định thì thoải mái thôi, như vậy bạn sẽ đỡ được cái đoạn chứng minh tài chính, còn các thủ tục khác đều làm như bình thường, bạn chịu khó lục lọi trong đống mọi người chém gió rồi có gì lại hỏi nhé:D
  9. quachvu

Bảo lãnh không mất phí gì đâu, chỉ mất khỏang 20 euro phí trả cho sở ngoại kiểu khi ra làm giấy thôi. trước là 20€ giờ chắc là phải lên rồi.
  10. Zaft

Zaft Thành viên mới

Em hỏi các anh 1 vấn đề nữa ạ! Em vừa rồi thi ĐH HN,khối D,khoa CNTT,theo em được biết thì khi mình sang Đức học(nếu mà đỗ đH HN này) thì em phải học CNTT! Nhưng mà để thi CNTT thì cái này thuộc khối kỹ thuật! (Đại khái dính dáng đến lý hóa-cái này thì em mù tịt)! Như vậy em đổi ngành sang các ngành nhân văn được không? :(
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa