1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin hỏi cách nhúng autolisp tu` Cad vao Visual C++ ( Em dang lam đồ án tự động hoá thiết kế cầu trục

Chủ đề trong 'Cơ khí - Tự động hoá' bởi BMW35bk, 19/01/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. BMW35bk

BMW35bk Thành viên mới

Xin hỏi cách nhúng autolisp tu` Cad vao Visual C++ ( Em dang lam đồ án tự động hoá thiết kế cầu trục)

Em đang làm đồ án tự động thiết kế cầu trục. Tự động vẽ em dùng Aulisp để vẽ trong môi trường autocad. Còn tính toán và giao diện em xây dụng trên môi trường Visual C++. Bác nào biết, hoặc có tài liệu về thiết kế cầu trục, và cách nhúng từ Autocad vào Visual C++ thì chỉ cho em. Em được một người giới thiệu cái object ARX để đưa autocad vao Visual C nhưng chưa biết dùng thế nào? Bác nào có kinh nghiệm cho em lới khuyên ! Xin cảm ơn !
    Email: DucNguyenAuto@gmail.com
  2. null_7x

null_7x Thành viên mới

Hế lô,
    Gãi đúng chỗ ngữa rồi đấy. Học VC khá chưa, cứ tính toán xong đi lúc đó anh giới thiệu chú em 1 lệnh là CAD gọi được cái đống của chú ngay thôi, Object ARX đơn giản lắm mà, khó nhất là VC thôi,
    có gì vướng mail về cái : masterofnull@gmail.com anh sẽ giúp chú mày.
  3. lanhdao

lanhdao Thành viên mới

hi
    Mặc dù không thích VC lắm (Chỉ khoái làm VB thôi) nhưng cũng vào góp ý cái
    - Nếu muốn nhúng vào lisp thì dùng Pascal cho đơn giản
    - Nếu muốn lập trình bằng C thì như bác null_7x nói đó học VC thật tốt, ra chợ mua đĩa Object ARX (bán đầy ở các hàng bán CD) về cài và đọc Help. Nhưng trước tiên đọc qua ADS đã nhé.
  4. null_7x

null_7x Thành viên mới

Ặc, bác lanhdao cũng có vẻ biết đấy, nhưng ADS có từ hồi chưa có ARX cách đây 6 năm cơ, bây giờ mấy cái lệnh "sờ sờ" (ssget)...hix .... sờ nhiều quá mỏi tay rồi nên chuyển sang call function ngay thôi nên quên hết ADS rồi.
  5. lanhdao

lanhdao Thành viên mới

Bác Null-7x quá nhời rùi, em có biết gì đâu, vả lại gét thằng C lắm nên cũng chả học Arx lẫn ADS.