1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin hỏi ở Hà Nội có dịch vụ "Vá trinh" không?

Chủ đề trong 'Sức khoẻ - Y tế' bởi Anythingbutlove, 31/07/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Anythingbutlove

Anythingbutlove Thành viên mới

Xin hỏi ở Hà Nội có dịch vụ "Vá trinh" không?

Đây là câu hỏi rất nghiêm túc mong các bác giúp đỡ em với. Chuyện là thế này, con bạn em nó sắp lấy chồng, những chẳng may nó đã để mất với người yêu trước của nó. Và bây giờ người yêu mới của nó và trong 1 tương lai gần sẽ trở thành chồng của nó. Mà chồng tương lai của nó lại là một người rất tôn trọng các giá trị truyền thống. và tất nhiên chắc chắn sẽ không muốn lấy 1 cô gái đã bị mất trinh về làm vợ cả. Mặc dù theo tình hình hiện tại thì bọn chúng nó rất yêu nhau. Nhưng nếu chuyện này bị phát hiện thì chắc tình cảm của hai đứa sẽ chấm dứt.
    Vì thế em rất mong các bác giúp đỡ. Không biết ở Hà Nội bây giờ có chỗ nào có dịch vụ "Vá trinh" không nhỉ, và nếu có thì giá cả là bao nhiêu? À nhân tiện em hỏi luôn ko biết có chỗ nào chữa bệnh phụ khoa mát tay ko nhỉ. Cảm ơn các bác nhé.
  2. vovinammienbac

vovinammienbac Thành viên mới Đang bị khóa

Chuyện này là chuyện của em à ?
  3. mykoyan

mykoyan Thành viên mới

Trước hết, xin khẳng định rằng ********** nếu rách đã lâu (trên 3 tháng), thì không thể vá được
    ********** rách do nhiều nguyên nhân (giao hợp, té ngã, do tập thể dụng với những tư thế mạnh, do thủ dâm..., và cũng có thể do đi xe đạp).
    Ngay khi ********** vừa rách, hoặc mới chỉ rách 1, 2 ngày, bác sĩ sẽ khâu chỗ rách đó lại (nó chẳng khác gì khi ta khâu vết thương rách da). Nhưng nếu rách lâu, chỗ rách thành sẹo và những mảnh ********** tự co lại thì coi như thua.
    Thật ra, có thể vá ********** bằng cách bóc tách một mảnh niêm mạc âm đạo, rồi kéo nó lên, khâu đính vào thành âm đạo sau khi đã tạo hình một cái lỗ để hàng tháng kinh nguyệt thoát ra. Tuy nhiên, cách này cũng chỉ là "nước vỏ lựu, máu mào gà" mà thôi, và các bác sĩ hầu như chẳng ai làm chuyện này (ngoại trừ mấy vị lang băm).
    Vì thế, cách tốt nhất là bạn em cứ nói thật với vị hôn phu của mình. Nếu thật sự yêu nhau, thật sự muốn sống với nhau đến hết đời, tôi tin là chẳng ai chấp nhất cái chuyện nhỏ nhặt đó - nhất là nó xảy ra khi mình còn trẻ dại.
  4. Anythingbutlove

Ủa trước kia có đọc trên báo điện tử thấy có truyện này mà, đọc báo thấy người ta nói có nhiều chi sau khi sinh con xong, cái ấy trở nên rộng so với kich kỡ của anh giai ở nhà. Nên đã tiến hành làm tiểu phẫu vá cho nó nhỏ lại, trong bài báo đó nói chỉ tiến hành trong thời gian khoang 15 phút, lâu thì là 2 tiếng va đây chỉ là 1 cuoc tiểu phấu nhỏ mà thôi. Nhưng đó là ở trong thành phố HCM, ko biết ở Hà Nội có chỗ nào không nhỉ. Em chỉ hỏi hộ cho bạn em thôi. Bác nào biết thì chỉ hộ giùm cho em, em vote bác 5*.
  5. mykoyan

mykoyan Thành viên mới

Có vẻ như em đã lầm lẫn giữa ********** và âm đạo rồi.
    ********** là một tổ chức mỏng manh nằm ngay cửa vào âm đạo, nó có màu hồng và rất dễ rách. Ngay giữa ********** có một lỗ nhỏ để hàng tháng, kinh nguyệt theo đó thoát ra ngoài.
    Tuy nhiên, một số người có ********** dạng co dãn. Nó rất khó rách khi giao hợp và thường chỉ rách khi sinh con mà thôi.
    Còn âm đạo là một ống, cấu tạo bởi cơ vòng, bắt đầu từ hai mép nhỏ và chạy đến cổ tử cung, dài khoảng từ 7 đến 10cm tùy theo người. Âm đạo có nhiệm vụ là đường giao hợp, đường để đứa bé sau này chào đời, và là đường cho kinh nguyệt thoát ra.
    Khi sinh con, đặc biệt là sinh nhiều lần, và nếu thai nhi lớn thì âm đạo sẽ dãn rộng. Nhiều phụ nữ để đảm bảo hạnh phúc gia đình, thường nhờ bác sĩ khâu cho nó bé lại như thời con gái.
    Đây là một phẫu thuật tương đối đơn giàn, không cần gây mê mà chỉ cần gây tê. Tùy theo tay nghề của bác sĩ và cũng tùy theo âm đạo dãn nhiều hay ít, mà cá phẫu thuật sẽ kéo dài từ 30 phút đến 2 giờ đồng hồ.
    Còn 15 phút như em nói, chưa đủ để bác sĩ gây tê và đo độ dãn âm đạo đâu em.
  6. phuongwaittforever

phuongwaittforever Thành viên quen thuộc

ủa, sao em nghe nói,sau khi quan hệ khoảng 4 năm,nếu trong 4 năm đó ko quan hệ nữa thì khi quan hệ lại nó sẽ có cảm giác như lần đàu mà, như vậy thì cần gì phải đi vá? mà trong đêm tối thì làm sao người ta nhìn được "cái đó" chứ? người ta chỉ có cảm giác là chính thôi, em nói vậy phải ko các bác?
  7. mykoyan

mykoyan Thành viên mới

Quan hệ là quan hệ, sinh đẻ là sinh đẻ. Hai cái này khác nhau chứ.
    Đúng là nếu không quan hệ một thời gian (nhưng không đến nỗi 4 năm đâu), chỉ khoảng 2 tuần thôi, là cơ vòng âm đạo trở lại vị trí bình thường.
    Còn đẻ 2 năm 3 đứa, mà liên tù tì 6 đứa thì âm đạo bằng... cao su cũng dãn nữa là thịt !
  8. robben_vnn

robben_vnn Thành viên mới

thiếu gì chỗ mà phải vào đây hỏi .
    rách 20 năm còn vá được nữa là.vớ vẩn thật.
  9. Anythingbutlove

ặ thỏ bĂc có biỏt chỏằ- nào có dỏằi mơnh. Nói ra cĂi là chia tay ngay, ko có giỏÊi thưch gơ cỏÊ 'Âu. Kinh lỏm, thỏ nên mỏằ>i phỏÊi lên 'Ây 'ỏằf hỏằi kinh nghiỏằ?m cỏằĐa bĂc 'ỏƠy.
  10. phuong_doc

phuong_doc Thành viên mới