1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

xin hỏi thrủ tục và giấy tờ cần thiết cho nhà thầu nước ngoài xây dựng nhà máy cho chủ đầu tư viêtna

Chủ đề trong 'Cơ khí - Tự động hoá' bởi beautymaple, 15/03/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. beautymaple

beautymaple Thành viên mới

xin hỏi thrủ tục và giấy tờ cần thiết cho nhà thầu nước ngoài xây dựng nhà máy cho chủ đầu tư viêtnam

Kính gửi các bác, công ty mình nhận thầu dự án EPC xây dựng nhà máy cho phía đối tác Việt nam, mình được yêu cầu nắm các thông tin về dự án, dự án sẽ thuê nhà thầu phụ để tiến hành các hạng mục.
    Công ty mình ko có văn phòng tại việt nam. Dự án tiến hành ở phía nam,
    Xin hỏi các bác trong trường hợp này, để tiến hành dự án thì công ty mình cần phải có các loại giấy tờ chứng nhận nào và xin cấp phép cũng như các loại chứng nhận giấy tờ đó ở đâu. Nghĩa là nhà thầu phụ sẽ xây dựng nhà máy nhưng công ty mình sẽ giám sát. Vậy yêu cầu của luật Việtnam trong trường hợp này đối với công ty mình sẽ như thế nào và công ty thầu phụ sẽ phải lo các loại giấy tờ nào trong đó ạ.
    Mình nghe nói là phải đăng ký hành nghề cho nhà thầu nước ngoài tại sở xây dựng. Vậy yêu cầu thế nào ạ. Trong trường hợp này, theo mình biết chủ đầu tư sẽ phải xin giấy phép xây dựng, tuy nhiên bên mình dường như cũng phải xin phép riêng nữa thì phải.
    Rất kính mong các bác đã làm dự án với công ty nước ngoài giải đáp giùm. cảm ơn các bác rất nhiều ạ.
    Nhân tiện công ty mình cũng có dự án xây dựng nhà máy tương tự ở philippine, vậy có bác nào biết thủ tục và giấy tờ tương tự ở bên đó thế nào thì giúp mình với. Việc của mình khá gấp rất mong các bác giúp đỡ, vì dự án tại Philippine sắp tiến hành, mình được biết thủ tục có thể giống nhau.
    thanks
    chúc các bác vui vẻ và hạnh phúc
  2. morigroup

morigroup Thành viên mới

Công ty tôi cũng chuyên làm việc cho nước ngoài. Nếu bác thực sự cần tư vấn thì vui lòng call cho tôi. chúng ta sẽ có một buổi cafe và trao đổi cụ thể . Bác có thể tìm thấy thông tin về tôi qua đường link này: http://hapi.gov.vn/portals/default.aspx?portalid=11&tabid=146&action=view&enpid=0103015187
    Tôi sẽ rất vinh dự khi nhận được điện thoại của bác
    Trân trọng!
    Trịnh Tùng Lâm