1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin hỏi về Chiengmai - Thailand

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi phamhoangkien, 28/04/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. trockyhung

trockyhung Thành viên mới

Hê hê, bạn choupat có một cái sai rồi. Nhà ga xe lửa có thể đi Chiêng Mai được là nhà ga Don Muong, bạn nghe cái tên này có quen không ? Nó nằm ngay đối diện sân bay Don Muong là cái sân bay mà các bạn đến khi đến Thái. Chỉ cần xách vali kéo qua đường vèo một cái là đến nơi. Thôi để tìm cho bạn kiên cái địa chỉ có thể check giờ tàu rồi post lên sau. Và nhớ là giá giường nằm bây giờ ít nhất là khoảng 800 baht chứ không còn giá 500 của bạn choupat nữa đâu nhé.
  2. phamhoangkien

phamhoangkien Thành viên mới

Đúng rồi đấy, hôm qua vừa thăm dò được mấy tin, có một dứa bạn em người Thái vừa sang đây bảo là nhà ga nằm ở ngay gần sân bay không mất tiền taxi () , còn giá vé hạng 2 hình như là 700bath khong biết có đổi không. Vừa vào trang www.railway.co.th có lịch giờ tàu và giá cả nữa, nhưng em đọc không hiểu đâu là loại 1 loại2 ... toàn thấy nó gọi các loại tàu là gì ý??? Với cả giá vé tính cũng lằng nhằng lắm em chịu. Có anh nào check hộ em rồi bảo lại, em cảm ơn nghen.
    Cso viêc nữa muốn hỏi mọi người, không biết trong box mình có ai làm ở công ty du lịch không nhỉ, không biết các công ty du lịch có nhân mua vé máy bay và vé tàu cho cả đoàn không (như đoàn em là >15 người) chắc mua ở đây sẽ giảm nhiều hơn so với mua thẳng của bọn airlines. Hơn nữa không biết đi từ đây sang Thái đi hãng nào rẻ rẻ nhỉ?????
  3. LinhEvil

LinhEvil Thành viên rất tích cực

Câu hỏi này hay quá. Em rất hay đi Thái nhưng lại toàn mua vé thẳng Thái Airways ở Lý Thường KIệt. Đi dưới 14 ngày là 220$ - 240$, có thể rẻ hơn 1 tí nữa vì hay đi, vé trên 14 ngày là 280$.
    Nhiều lúc cũng định hỏi xem đặt theo bọn tour giá có rẻ hơn không nhưng lại lười, di tour 5 ngày 4 đêm mà có 300$ (đại khái thế)... thì giá vé phải down thế nào.
  4. phamhoangkien

phamhoangkien Thành viên mới

CHị Toét mới đi Chiengmai về mà im hơi thế, có gì mới lạ kể cho bọn em đi chứ không đến khi đi lại chẳng biết gì????.
    Nghe mọi người nhắc nhiều đến Hoa ở Thái Lan.... Không biết quanh Chiengmai có chỗ nào có Hoa không nhỉ.. Mà AIT là gì vậy nằm ở chỗ nào thế nhỉ? có xa BKK không
    Được phamhoangkien sửa chữa / chuyển vào 19:41 ngày 03/05/2004