1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

xin hỏi vể du học ở sing

Chủ đề trong 'Singapore' bởi Tony3, 31/03/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Tony3

Tony3 Thành viên quen thuộc

xin hỏi vể du học ở sing

Xin chào mọi người, mình đã học xong đại học và muốn sang sing học tiếp tiếng anh rồi sau đó học cao học. Mình biết là tiền học và mọi chi phí rất đắt nhưng đều có thể vay hay xin học bổng, nhưng vay như thế nào và xin học bổng(cái này mình nghĩ mình k thể vì trình độ tiếng còn chưa đủ, còn phải học thêm thì làm sao xin đc học bổng) thì mình k biết. nếu các bạn có biết thông tin nào thì làm ơn cho mình biết nhé, cám ơn cả nhà.
  2. wallstreets

wallstreets Thành viên mới

Bạn đã biết là ko xin được học bổng thì tốt nhất nên xác định sang Sing học các trường tư thục đi.
    Hiện nay có khá nhiều công ty tư vấn du học mà bạn có thể hỏi thông tin cụ thể qua họ. Theo mình trước hết bạn nên xác định ngành học, sau đó tham khảo thông tin qua website của các trung tâm du học và qua thông tin của bạn bè.
    Bạn cũng nên qua một số trung tâm tư vấn du học để họ tư vấn cho bạn ngành nghề, trường, chi phí cụ thể.
    Có gì ko biết bạn cứ hỏi trên này, có rất nhiều bạn đã đi Sing và có thông tin tốt.
  3. Blueriverhp

Blueriverhp Thành viên mới

Theo như mình biết nếu ban đầu bạn chỉ muốn sang Sing để học Tiếng Anh thì khó mà xin học bổng được lắm. Tuy nhiên về chi phí, học phí etc .. thì còn tuỳ xem bạn học ở đâu, khoá bao lâu, học để lấy IELT? Nếu muốn học lên cao học thì ít nhất phải tầm 6.5 thì phải.
  4. Tony3

Tony3 Thành viên quen thuộc

Cảm ơn nhé, mình muốn hỏi thêm là trước tiên mình muốn sang đấy học tiếng thì k b học ở đâu tốt và chi phí là bao nhiêu. và nếu tiếng anh mình mới chỉ là giao tiếp thì học khoảng bao nhiêu lâu mới có thể đi vào chuyên nghành(hoặc IELTs 6.5)
    Mình muốn hỏi các bạn trước vì nghe mọi người nói trung tâm du học nhiều lúc cũng chỉ là quảng cáo và thậm chí là k b nhiều bằng những ng đang học bên đấy
    Thanks
  5. Blueriverhp

Blueriverhp Thành viên mới

Theo mình biết thì BC (British Council) vẫn là tốt nhất. Tuy nghiên về việc bạn cần phải làm 1 bài test sau đó qua 1 buổi nói chuyện nhỏ với họ họ sẽ gợi í cho bạn nên học khoá nào, bao lâu etc .. Tuy nhiên néu bạn thấy level đó là hơi thấp, bạn có thể học cái cao hơn bạn cứ nói thẳng. Dù sao cũng tuỳ coi budget của bạn thế nào nữa chứ
  6. thuynamlun

thuynamlun Thành viên mới

Em nghe nói khi đi du học ở Sig nếu không phải học trong trường Quốc lập thì không thể làm thêm đúng không ạ?
  7. dongmit9x

dongmit9x Thành viên mới

có trường nào tư thục đc làm thêm ko...kể cả hè cũng ko à :|
    trường nanyang là trường công hay dân lập ạ
  8. akatcat

akatcat Thành viên mới

Làm thoải mái, nhưng mà là...đi làm chui....
    Nếu đang nói đến Nanyang Poly thì đúng là trường công lập.
    Tuy nhiên, SV QT mấy trường đai học như NTU, NUS, SMU thì được đi làm thoải mái. Còn SV QT của 5 trường Poly thì phải xin giấy phép để đi đc đi làm, và có giới hạn giờ làm trong một tuần, thời gian làm thủ tục và chờ kết quả lâu phết...Có một số cty rất cứng nhắc là chỉ nhận SV QT làm thêm nếu có giấy phép
    Có việc làm thêm mà nhiều SV QT làm nhất là waiter và waitress cho banquet ở hotel (một dạng làm chui khá phổ biến )
    Hồi trước tớ đi làm parttime cho một magazine, do cô trong khoa giới thiệu nên kô bị hỏi giấy phép, tớ vẫn cứ nộp đăng kí giấy phép cho đúng thủ tuc và cứ đi làm bt, tuy nhiên khi nhận đc giấy phép thì cũng là lúc tớ làm xong 2 tháng hợp đồng hehhehe
  9. mys_091

mys_091 Thành viên mới

Sang Sing học tiếng anh thì học Singlish mất rồi. Thà cứ học ở VN cho xong rồi cố gắng xin làm ở một tc NGO nào đó, k thèm lương có phải tốt hơn không?
  10. casio123

casio123 Thành viên mới

Chao moi nguoi,

nhu vay nghia la du hoc tieng Anh o Sin cung khong duoc kha gi hon ah?
    moi truong co nhieu noi tieng Anh pho bien la o dau tai Sin vay?
    cam on moi nguoi truoc