1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin hỏi về học phí 1 số trường ĐH - CĐ năm nay

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi bup_be_o_tinh_yeu, 21/09/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bup_be_o_tinh_yeu

bup_be_o_tinh_yeu Thành viên rất tích cực

Xin hỏi về học phí 1 số trường ĐH - CĐ năm nay

Mình có người bạn năm nay đậu trường ĐH Công Nghiệp khoa Khoa học máy tính, học phí tính theo tín chỉ
    110.000đ/tín chỉ x 20 tín chỉ/học kỳ = 2.200.000đ/học kỳ
    CHOÁNG !!! học phí gì mà mắc khiếp
    Hỏi 1 đứa em học năm 2 cũng của trường này nhưng học khoa Điện thì học phí chỉ 1.300.000đ/học kỳ
    Sao có sự chênh lệch nhiều vậy nhỉ ???
    Học phí trường - khoa các bạn đang học là bi nhiêu ạ ???
    Có ai giải thích hộ mình sao cùng 1 trường mà có sự chênh lệch giá học phí nhiều quá thể ???

Cám ơn nhiều nhiều !!!
  2. ceruline

ceruline Thành viên mới

900k - đại học Hà Nội. Quá rẻ!
  3. tete_a6

tete_a6 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Báo chí đều nói từ học kỳ 2 năm học 08/09 sẽ tăng học phí bạn à. Có lẽ trường CN đi trước 1 bước
    Hơn nữa khi chuyển sang hình thức đào tạo tín chỉ thường học phí tăng gần gấp đôi (bạn mình học Bách Khoa HCM bảo thế). Có lẽ khóa mới k3 của trường CN bắt đầu đào tạo tín chỉ ---> học phí mới. Còn k1, k2 vẫn hình thức cũ ----> học phí cũ.
  4. chishikatoji

chishikatoji Thành viên mới

Ack,đắt thế.
    Tớ học ĐH Kinh tế quốc dân Hà Nội,cũng học theo kiểu tín chỉ.1kỳ bọn tớ phải học tối thiểu 20 tín chỉ,nhưng muốn có học bổng phải trên 22 tín chỉ cơ.Thông thường toàn bọn học ít nhất là 25 trình/kỳ.
    Như kỳ này bọn tớ học 27 tín chỉ lận.Đấy là khoa tớ dấy,mấy khoa kiểu học về toán kinh tế hay j đấy còn học từ 35-40 tín chỉ cơ,ác liệt lắm.Học phí của bọn tớ thì:các môn quốc phòng+giáo dục thể chất 30K/tín chỉ,các môn khác 40K/tín chỉ.Học phí kỳ trc tớ đóng cũng chỉ hơn 1 triệu 1 tý,kỳ trc tớ học 35 trình ( chưa đến 1.100.000 đâu ) ,cũng chả khác mấy so với các trường thu 900K/kỳ,vì bọn tớ học lựa chọn nhiều mà.Đấy là kỳ trước,còn kỳ này chưa đóng,chưa biết ,cũng nghe có trò tăng học phí nhưng không rõ thế nào
    Mà sao cái trường của bạn ấy nó đắt dã man tàn bạo thế,tận 110K/tín chỉ
    Mà cái trường Công nghiệp ở Diễn ý à??/ Bác chủ có tính nhầm ko đấy,tận 110K/tín chỉ :(.Vì trường CÔng nghiệp nó thu thêm mấy trăm cả tiền bắt thực hành,thực tế+phí gì gì nữa cơ,chứ không phải học phí nó thế đâu chứ??? .Tầm 2 năm trc tớ có nghe khoản thu thêm này là tận 700K/kỳ thì phải,mới chỉ là tiền thực hành,thu thêm ý,chưa tính học phí nhá.Bây h giá cả tăng cao,ko rõ cái món thu thêm ý nó phình ra đến thế nào nữa
    Được chishikatoji sửa chữa / chuyển vào 12:25 ngày 22/09/2008
    Được chishikatoji sửa chữa / chuyển vào 12:28 ngày 22/09/2008