1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin hỏi về mấy cái Lounge kiểu Nhật, mà toàn gái xinh đứng cửa hay thấy ở dọc Kim Mã

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi Chel, 11/08/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Chel

Chel Thành viên rất tích cực

Xin hỏi về mấy cái Lounge kiểu Nhật, mà toàn gái xinh đứng cửa hay thấy ở dọc Kim Mã

Trước có một người bạn giải thích cho em hiểu mấy cái Lounge đó là bar kiểu Nhật, có tiếp viên ngồi nói chuyện làm vui lòng khách hàng, như một thứ văn hóa chứ không đồi trụy gì hết.

Dạo gần đây em thấy mấy cái kiểu thế mọc lên như nấm, nhất là đoạn Kim Mã đối diện hồ Thủ Lệ.

Em rất tò mò và mong bác nào từng vào đấy rồi giải thích cho em hiểu cặn kẽ hơn, là đằng sau cái cổng lúc nào cũng đóng kín với những cô gái tươi xinh đó, nó là cái gì?

Trong ấy nó bán cái gì? Dịch vụ như thế nào?

Em xin đa tạ
  2. giemmaTrolai

giemmaTrolai Thành viên mới

e cũng tò mò, có lần rẽ vào cái ngõ nối Kim Mã với Đê La Thành (cũng khoảng đối diện hồ THủ Lệ) tầm 8h mua bao thuốc thấy toàn cửa hàng như vậy, treo biển tiếng Nhật nhan nhản, ngoài cửa có 2-4 em xinh tươi mặc sườn xám trắng có đỏ có, cửa đóng im ỉm thật. chú bán hàng nói khu này gọi là khu Tokyo, lúc đấy vội cũng không hỏi thêm. bác nào vào khai sáng bọn em cái.
  3. wisheslove

wisheslove Thành viên quen thuộc

Hôm trước mình cũng vừa đi qua đây, vào thấy chả có tí gì gọi là lành mạnh cả, nhà nghỉ mấy cái dựng ngay gần, có thể đây cũng chỉ là một loại "trá hình" mà thôi.
  4. meoindex

meoindex Thành viên mới

Mình chưa qua, nhưng cũng nghĩ vậy.
    Giống như khi đi qua những "nhà hàng" mà đèn đóm tối thui, thấy chỉ có mấy chiếc xe quay đầu ngược thôi.
  5. esc_force

esc_force Thành viên rất tích cực

Mấy bác chưa vào đó thì đừng nghĩ nó không lành mạnh nhé, trong đó cũng được, nếu bác nào chưa vào đó chắc chắn sẽ choáng, vì không biết ăn uống kiểu Nhật như thế nào cả.
    Đơn giản là trong đó bán đồ ăn là chủ yếu, phục vụ theo phong cách Nhật. (các bác xem phim Osin rồi, thì nó tương tự như trong phim). Không bao giờ thiếu rượu sake, và bác nào không ăn được cá sống thì không nên vào, phí tiền.
  6. meoindex

meoindex Thành viên mới

Bác vào rồi chia sẻ với anh em: Nó có để thức ăn lên... rốn cho khách hàng tự phục vụ không bác?
  7. esc_force

esc_force Thành viên rất tích cực

No, món sushi ở VN không có như ở Nhật.
  8. Chel

Cảm ơn các bác, nhất là bác esc_force. Nhưng như bác mô tả thì nó chả khác gì các quán ăn Nhật cả. Mà điều này thì chắc chắn trong đây cũng nhiều người vào rồi.
    Theo em được hiểu thì các Lounge kiểu như vậy có cả tiếp viên ngồi nói chuyện cùng khách, ý em muốn nói là về điều này cơ
  9. Chel

Up
  10. onamiowada

onamiowada Thành viên rất tích cực

Nhưfng cái Bar ấy thươ?ng đông khách Nhật, có 1 ít khách Ha?n, nhưng tớ chưa tư?ng thấy khách Tây đến. Có 1 số khách Việt không biết nên đaf va?o, tất nhiên la? sau đó không 1 lâ?n trơ? lại.
    Theo mi?nh, các bạn không nên va?o đó. Lý do tại sao thi? khó nói, nhưng tóm lại đó la? 1 thế giới riêng. Nên tới chôf khác ma? chơi, chôf na?o nhiê?u khách Việt ấy. Đư?ng to? mo? không pha?i chôf, nếu không muốn chịu nhiê?u phiê?n phức.