1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin hỏi về mấy cái Lounge kiểu Nhật, mà toàn gái xinh đứng cửa hay thấy ở dọc Kim Mã

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi Chel, 11/08/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lamxinjh

lamxinjh Thành viên mới

Em xin trả lời câu hỏi nhé: Lounge là hình thức kara của Nhật, hoàn toàn phục vụ theo phong cách nhật. Khác ở các kara đèn mờ ở VN, các quán hầu hết là làm ăn nghiêm chỉnh, k có abc.. gì hết. Nhân viên toàn bộ đều là những sv hoặc người đi làm, thưa thờ gian buổi tối, đi làm thêm. Họ rất giỏi tiếng Nhật hoặc tiếng anh, đương nhiên là có một vài người cũng chỉ bập bẹ. Còn chuyện abc.. có một vài người bị đồng tiền cán dỗ mà thôi.. Các bác nói sờ tất cả hay sở hữu thì đừng có mà mơ nhé, mà giá vé vào cửa là 22 $-30$, tiếp khách việt như thường. Nếu các bác vào Fortuna hay hanoi hotel, giá vé là 50#-80$. ở đấy thì đúng là muốn làm gì thì làm. Người VN với nhau, phải tìm hiểu kỹ rồi hãy nói thế này thế kia, k người ta bảo có học mà ngu thế:-"
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    :)) thế thì biết rồi, rất nhiều các anh trẻ, k có chỗ để tiêu tiền, vào lounge của Nhật để cho đối tác biết mình là hạng sang. Một số quán k tiếp khách Việt vì đơn giản k có tiếng Việt, nếu bồ biết tiếng Nhật thì ok, nhưng k biết mà vào thì quê lắm!:-"=))
  2. chua_lap_nick

chua_lap_nick Thành viên mới

Ah, hóa ra văn hóa của người "có học" là đây! Phải chửi người khác ngu, nói rằng mình hơn, thế mới là có học!
  3. lamxinjh

lamxinjh Thành viên mới

=)) Em cũng k định reply đâu, nhưng mà chả biết bác này đi quán nào mà được như thế nhỉ? Theo em được biết, muốn sờ tay, xoa đầu hay đặt tay lên đùi các geisha còn chấp nhận, chứ hơn thế... :-". Em từng đi vào những chỗ như thế, và em biết là thế nào? ở giới lounge cũng có vài quán chủ yếu là abc.. nhưng còn lại đều làm ăn rất nghiêm chỉnh. Mà bác vào casabalanca à? b-(
    Cái này k phải chửi, mà k biết thì tựa cột mà nghe...>:)
  4. quangthuy832003

quangthuy832003 Thành viên quen thuộc

Hôm qua đi công tác Hải Dương, chiều lại đi Hồ Chí Minh nữa, nên sáng nay được nghỉ, tớ lại vào trả lời Topic này cho các bạn.
    1/ Bạn Lamxinjh: Tớ xin phép copy lại câu này của bạn:
    Các bác nói sờ tất cả hay sở hữu thì đừng có mà mơ nhé, mà giá vé vào cửa là 22 $-30$, tiếp khách việt như thường. Nếu các bác vào Fortuna hay hanoi hotel, giá vé là 50#-80$. ở đấy thì đúng là muốn làm gì thì làm. Người VN với nhau, phải tìm hiểu kỹ rồi hãy nói thế này thế kia, k người ta bảo có học mà ngu thế 0 1 0">2 1 2">3 21600 pixelWidth">3 21600 pixelHeight">0 0 1">6 1 2">7 21600 pixelWidth">8 21600 0">
    Cái phần tớ bôi màu đỏ: Nếu đúng là bạn đã vào những cái quán – Tiếp khách Việt như thường – thì đúng là – Đừng có mà mơ nhé – Thật đấy. Người Nhật họ có bản sắc văn hóa riêng của họ - rất đậm, và lòng tự tôn dân tộc – rất lớn. Tớ cũng rất thần tượng điểm này của người Nhật. Nên tớ nói thật, trong các công ty Việt nhà mình, khi đi ăn sinh nhật, tiệc tùng, rồi ca 2, ca 3…khi đã có hơi men vào thì có thể - sẽ sảy ra trường hợp là cả sếp lớn sếp bé và nhân viên cùng gọi tay vịn, cùng vui vẻ…hát ca và ….Nhưng với người Nhật – nếu bạn là cấp dưới của họ - nhất là khi bạn lại không phải là người Nhật – thì không bao giờ - họ làm như các sếp Việt cả. Họ sẽ không sờ hay làm gì đó quá đà với mấy em xinh tươi kia trước mặt bạn cả - cho dù bạn cũng là nam giới như họ. Họ giữ thể diện và lòng tự hào về dân tộc rất lớn. Tớ không có ý nặng lời hay xúc phạm bạn hay bất kỳ ai khác, nhưng tớ xin phép bôi màu xanh và tô đậm cái dòng trên kia nữa “. Người VN với nhau, phải tìm hiểu kỹ rồi hãy nói thế này thế kia, k người ta bảo có học mà ngu thế” – Bạn – đừng nói như thế.
    Tớ nói thật, nếu bạn có học tiếng Nhật, có trình độ tiếng Nhật cấp 2, thậm chí là cấp 1, hay đi du học về - tức là bạn rất giỏi – Nhưng bạn chỉ làm việc với tư cách cấp dưới, hay thư ký, hay trợ lý……thì bạn chưa thể sống sòng phẳng với người Nhật được – chưa đến mức để họ phải cho bạn nhìn thấy cái “văn hóa” phía sau kia của họ.
    Tớ cũng mạnh dạn nói luôn để các bạn không phải comment tớ: Tớ cũng là người biết tiếng Nhật – khi vào mấy cái quán mà tớ viết ở bài trước – tớ không dùng tiếng Việt – xin dùng cái chữ “Nhục sịp” của bạn nào đó ở trên – Đúng là tớ cảm thấy nhục khi phải dùng tiếng Nhật + tự coi mình là người Nhật (ngoại hình khá giống) để vào mấy cái quán đó, thậm chí ngồi cạnh mấy em xinh tươi đó tớ cũng ú ớ vài câu tiếng mẹ đẻ của mình. Tớ nhắc lại là tớ không hạnh phúc, tự hào hay vui vẻ gì về điều này cả. Nhưng đặc trưng công việc và vị trí công việc, tham vọng cuộc sống của tớ nên tớ phải thế.
    2/ Mong các bạn đừng nặng lời với nhau quá – vì top chỉ để hỏi đáp thôi mà.
    Trân trọng.
  5. maquyen

maquyen Thành viên mới

Ngươi Nhật giữ truyền thông rất tốt
    Mình cũng ko thích vào mấy quán đó, tru khi phai đi cung khách hàng
    vi đola không gian Nhật, ko phải việt
    Dưng mà vào đó mà lại phải giả giọng Việt thi đúng là đau thật
    thông cảm với bác
  6. harumizu79

harumizu79 Thành viên mới

Xin đừng cãi nhau và căng thẳng đi mà, dù có là bạn nào đó làm công việc trong Bar, Lounge Karaoke như trên nêu thì cũng đâu sao đâu, cũng là 1 cviệc để làm mà.

Đúng vậy, có thể nói nó là 1 loại hình văn hóa bắt nguồn từ VH truyền thống ... ở Nhật. Và ở Osaka, Tokyo, Yokohama... xưa có các Geisha phục vụ khách = chơi đàn samisen, múa rất hay và nói chuyện, uống rượu với khách, thơ ca cũng viết nhiều :P và họ là người Nhật, con gái Nhật. Bây h thì ở Nhật chắc vẫn cho là VH, các cô gái Nhật làm quán Bar, Lounge ở Nhật... và họ ko biết chơi đàn samisen truyền thống nữa (nhưng chắc là biết hát để hát Karaoke với khách và biết uống rượu, thậm chí biết nhảy...).

Nhưng ở các nước ngoài: Thái, Phillipin, VN...có các cô gái nước ngoài pvụ đàn ông Nhật chắc là có khác, (có thể cách thức kinh doanh hơi giống, giống hoặc hoàn toàn giống như ở Nhật) nhưng có khác chứ.

Topic hỏi đáp là người ko biết thì hỏi, người biết chia sẻ, biết ít nói ít, biết hơn nói hơn, cũng có ai nói mình biết tuốt đâu?
    Mọi sự việc đều là tương đối. Là tớ nói có khi, có trường hợp người trong cuộc còn ko hiểu rõ việc mình làm cơ mà, cũng có khi hiểu nhưng sự việc là thế, mà cũng chẳng chít người đâu.
    Cho nên, cho nên xin đừng cãi nhau, cũng đừng chửi nhau ngu hay dốt ở đây. Nghe thấy buồn!

Topic này, người ko biết cũng đã biết phần nào. Tớ nghĩ là nên close ở đây.

Cảm ơn mọi người đã chia sẻ "chút gọi là biết" cho nhau!!!

---------------------------------------------

HÃY YÊU NHAU CHO GẠCH ĐÁ CÓ TIN VUI>>>>>
  7. haitotbung

haitotbung Thành viên rất tích cực

Nói chung là tớ ghét làm việc với các ông Nhật. Cái tính ào ào của tớ không hợp với các ông ấy chút nào. Mở miệng là cãi nhau luôn.
    Còn việc họ làm gì ở hậu trường quan tâm làm gì. Văn hóa cái gì chứ? Vớ vẩn, thằng đàn ông nào mà chẳng hám gái? thằng nào nhìn thấy xôi với giò mà chả tít mắt.:D
  8. lamxinjh

lamxinjh Thành viên mới

Bạn à, các em xinh tươi cũng chỉ là đi làm thêm, để có một cs tốt đẹp hơn. có thể bạn giỏi, có thể bạn kiếm đc nhiều tiền, nhưng bạn gọi công việc, nơi làm việc của các em đó là " ổ chứa" bạn hay tớ nặng lời? Tớ k biết bạn làm cho sếp nào, nhưng thái độ bạn nói về công việc của giới Lounge nó k công bằng khi bạn đánh giá người khác!! Những cái bạn biết nó chỉ nhỏ bé như 1 con kiến thôi, k đủ lớn đâu.. Tớ k thích Nhật, cũng k thích học tiếng Nhật, tớ chẳng biết cái quái gì về tiếng Nhật hay văn hóa Nhật, nhưng tớ biết tôn trọng công việc của mỗi người!!
    Cái này thì tớ đồng quan điểm với bạn, nhưng mà lounge hay là cái quái gì gì đó cũng là nơi giải trí, có nhu cầu đến thì đến, k có thì ở nhà. Các bạn có nghĩ một ngày nào đó, bạn bè hay em ú của bạn làm ở Lounge và bị người khác coi thường như chính các bạn coi thường họ k? cái này nên suy nghĩ thật chín chắn!!!
  9. onamiowada

onamiowada Thành viên rất tích cực

Từ từ...... Câu chuyện đi quá xa rồi......
    Lý do ở bài trước tôi không nói cụ thể thì có nhiều, nhưng 1 trong những lý do là vì trong số các thành viên TTVNOL, có 1 số người làm quản lý ở các quán bar đó, và cũng có 1 số bạn sinh viên các trường đại học ở Hà Nội làm ở quán đó nữa.....

Mình không bênh vực ai cả, cũng không phải sợ gây mâu thuẫn với ai cả, nhưng có lẽ phải nói cho rõ kẻo mọi người hiểu nhầm 1 vài điều.

Thứ nhất: Các nữ tiếp viên ở các quán đó không phải là ca.ve, cũng không phải là gái .gọi.
    Nếu các bạn không hiểu lắm, vì tò mò mà vào các quán đó, rồi ngay buổi đầu có những hành vi khiếm nhã, bạn có thể bị bảo kê quán và chính các nữ tiếp viên phản ứng rất tiêu cực.
    Tôi không muốn các bạn bị ăn đòn, nên mới nói ở bài trước là: "Không hiểu thì đừng có vào các quán đó".

Thứ 2, có 1 vài quán trong số những quán đó không phải chỉ được bảo kê bởi mấy thằng du côn, và có quan hệ tốt với 1 vài cán bộ công an ở cấp phường, cấp quận như các quán Bar và vũ trường nhỏ ( cấp thành phố với các vũ trường lớn) dành cho người Việt khác. Họ có quan hệ rất tốt với nhiều VIP.
    Đừng có giây vào họ, nếu bạn chưa đủ tuổi và nếu bạn không muốn bị phiền phức.
  10. lamxinjh

lamxinjh Thành viên mới

=D>