1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin hỏi về : những câu hỏi khó nhất và những câu trả lời hay nhất trong tình yêu ...

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi thuyenxaxu, 17/07/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thuyenxaxu

thuyenxaxu Thành viên rất tích cực

Xin hỏi về : những câu hỏi khó nhất và những câu trả lời hay nhất trong tình yêu ...

Hello,

Hôm kia, Thuyền có 1 thằng bạn bị hỏi 1 câu , ú ớ đến nay cầu cứu mà Thuyền cũng bó tay luôn .

Hắn bị người yêu hỏi là : "nếu đang đi trên tàu, má anh và em bị rớt xuống sông, anh là nguoi biết bơi, anh sẽ nhảy xuống cứu ai trước ? Nhớ là, có thể anh chỉ đủ thời gian để cứu được 1 người thôi đó nha "

Trời ạ . Thuyền nhớ mang máng, có nghe câu hỏi này rồi . Nhưng không nhớ được, câu trả lời thông minh nhất sẽ là câu nào để nói với người yêu .

Ai trả lời hay, Thuyền sẽ vote .

Nếu ai có những câu hỏi khó tương tư, xin đưa ra để Thuyền sưu tầm , sẽ vote luôn .

Thanks mọi người .

(Không biết thread này có bị trùng không, nếu bị trùng, xin mod của box cứ tùy tiện lock và chỉ cho Thuyền thread có rồi)
  2. haohoaxunghe

haohoaxunghe Thành viên mới

tất nhiên là cứu mẹ
    việc gì phải cứu 1 con đàn bà k máu mủ ruột thịt và cũng chưa biết lúc nào nó đá mình?
  3. trungbinhkha

trungbinhkha Thành viên mới

Gần ai hơn sẽ cứu người ấy bác ạ
  4. htcuong

htcuong Phải lấy người như anh!

Thật thì cứu mẹ trước là cái khác, dư thời gian thì cứu tiếp em, không thì thôi . Nhưng trả lời với gái thì phải là : "Anh cứu mẹ lên trước, rồi nhảy xuống để được chết cùng em"
  5. anhtuandepchai

anhtuandepchai Thành viên rất tích cực

câu thông thường thì là cứu mẹ và chết cùng người iu
  6. ThienNhaiCoc

ThienNhaiCoc Thành viên mới

Nói theo kiểu sến sịa là thế này.
    Chữ hiếu và chữ tình không thể trọn vẹn. Mẹ đã sinh ra anh trên đời này nên anh phải báo hiếu, làm con mà thấy mẹ bị nguy mà không cứu là đại bất hiếu, không còn mặt mũi sống ở đời.
    Anh sẽ cứu mẹ anh lên rồi sau đó anh sẽ nhảy xuống sông tự vẫn theo em, hai chúng ta sẽ được bên nhau dưới suối vàng, được chết cùng nhau thì đó là hạnh phúc của chúng ta.
    Nói thế thì em nó cứng họng. Không lẽ em nó đòi sống thì ko xứng đáng với tình yêu của anh chàng kia đúng ko nào .
    Mà em nào cũng sến thế nhĩ, với cái kiểu sến này thì phải dùng sến để đáp lại thôi .
  7. nhatruclan

nhatruclan Thành viên rất tích cực

trả lời: nhảy xuống cứu mẹ. trước khi nhảy xuống đã hô thêm thằng bạn xuống cứu em. như thế em đã yên tâm chưa
    (trên tàu thì thiếu j người, nếu ko có bạn thì hô ngưòi khác trên tàu. chả lẽ họ thấy chết mà ko cứu. câu hỏi sơ hở quá đi )
    chính xác là cái câu này có xuất hiện trong phim "người đàn bà thứ 2", tuy nhiên trong phim đấy câu hỏi còn sơ hở hơn. cô vợ hỏi anh chồng là :" nếu em và mẹ bị rơi xuống nước , anh chỉ có thể cứu 1 người thì anh cứu ai". anh chồng trả lời là:" anh ko biết bơi nên anh ko cứu ai cả"

8. De

De Thành viên rất tích cực

Câu này có lâu rồi..và cũng nhiều câu trả lời khác nhau..nhưng đối với loại câu hỏi dồn người khác vào thế bí, đằng nào thì cũng bất nghĩa...hỏi kiểu này đã chuối thì nên trả lời chuối hơn.
    "nếu tiền bạc và nữ trang mà còn trên bờ thì anh chả cứu ai cả.."
    Trả lời tử tế câu này họa có mà điên.
  9. NgheoNenKhoc

NgheoNenKhoc Thành viên mới

Em nào hỏi mình câu này mình vả cho phát, sao hỏi thiếu i ốt thế, dám so mẹ tao với mày ah, mày là bạn gái thì đã là ji mà dám so thế
    Cóc nhái mà đòi đọ với CÔng phuợng, cút
  10. songhahs

songhahs Thành viên mới

Ok.
    Lúc ôm mày trên giường thì mày là số 1.
    Dưới sông hay bất kỳ nơi đâu khác thì đừng ngu mà hỏi câu đó.
    ( Sông Tô Lịch thì may ra được)