1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin hỏi vượt đèn đỏ công an phi ra chặn đường nhưng chạy luôn công an có được phép dùng dùi cui vụt

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi anhtrai22, 04/06/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. WinterNero

WinterNero Thành viên mới

Em bị dính 1 lần đây
    Chú í vụt ngang mặt em may mà trúng cằm, hơi rát tí nhưng ko sao :D
    Cứ tưởng bắt thằng khác ai ngò nhảy ra bắt mình :D
  2. hurjun

hurjun Thành viên rất tích cực

có lần mình rẽ phải đèn đỏ thấy công an tuýt còi mình tưởng tuýt còi xe sau nên mình cứ đi thẳng, ông công an chỉ gõ vào tay mình chứ ko vụt, xong rồi mình phi thẳng
  3. buon789

buon789 Thành viên mới

em nghĩ là được, đó là công cụ hỗ trợ truy bắt kẻ phạm tội mà. Giống như mấy tay cuớp gặp công an bỏ chạy, công an rút súng ra bắn cảnh cáo. Chẳng lẽ lại bảo ko đc, chỉ đc bắn khi bọn cứơp đấy quay lại chống cự???
  4. nghiaginola

nghiaginola Thành viên mới

Ngày xưa đi chơi cùng thằng bạn cũng bị vụt hụt , rồi sau đó chính thằng bạn đó làm CSCĐ lại đi chơi đêm cùng nó lại bị bắt nhưng " cháu trong ngành mà chú " ... rồi hôm nọ đi ngược chiều bị mấy anh Phường tóm lại alo cho nó , nó alo cho người nọ người kia lại chả mất cắc bạc nào . hí .có bạn làm công an lợi phết
    Nhưng kể ra các chú giao thông với cơ động vụt người thế nguy hiểm bỏ mịa , mà dù sao mình vẫn ghét bọn cảnh ...
    Mịa , nhiều hôm tắc đường bỏ mịa nó kô ra lưu thông đường xá mà túm lại lập hồ sơ xử phạt kiếm ăn ... Mấy chú cơ động đi đêm thì bô nhếch đến mức 17 ngìn cũng cầm , bao thuốc dở cũng lấy ..
  5. seagod

seagod Thành viên rất tích cực

Em cũng nghĩ CS đánh người là không nên. Nhưng, cái gì cũng phải có lý do của nó, lắm thằng "dân" quá láo nên phải làm thế thôi
  6. rongxanhckd

rongxanhckd Thành viên rất tích cực

thấy ko dc vụt, nhưng cá nhà mình nhanh lắm,dơ cái gậy quất vào tay lằn đỏ luôn
  7. quanglong87

quanglong87 Thành viên mới

Ủng hộ vụt, đề nghị vụt chết mấy thằng đã ko đội mũ bh ( trong khi mình phải đội ), mấy thằng vượt đèn đỏ ( trong khi mình ko đc vượt ) mà còn ngông nghênh đê
  8. Albrecht

Albrecht Thành viên mới

Đã từng bị vụt rồi, nhưng nó chỉ đánh nhẹ nên không đau lắm. Cuối cùng vẫn mất 150k tiền ngu.
  9. quylun87

quylun87 Thành viên mới

Về nguyên tắc đầu tiên là phải dơ tay chào và mời dừng lại làm việc. Nhưng mà, vụt, cũng được.... chẳng sao. Tức là, còn tùy hậu quả đến đâu, nếu chỉ u đầu thôi thì chắc vẫn chả sao. Lăn đùng ra chết hoặc máu me be bét xong rồi dân nó xúm vào chiều lên dantri thì chắc là có sao.
  10. larry145

larry145 Thành viên rất tích cực

Ngày xưa có lần đèo EX đang đi đành hoàng giữa đường tự dưng 1 thằng phường ra chặn đầu xe.Mình lạng qua , thế mà nó kịp vụt mình 1 fát vào tay , ko đau.Nhưng tức,đù má nó (sau mới bít cái đoạn ngắn tí tẹo ấy là đường 1 chiều , biển báo bé ti hin,lại khuất thì bố ai mà để ý,nói chung gét bọn phường,toàn thằng dở người mới làm ở phường )