1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin hỏi vượt đèn đỏ công an phi ra chặn đường nhưng chạy luôn công an có được phép dùng dùi cui vụt

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi anhtrai22, 04/06/2009.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. quylun87

quylun87 Thành viên mới

Từ ngày xa xưa cách đây 7 8 năm ở đường Trần Duy Hưng vẫn hay có đua xe. Ngày ý CS họ dùng xe tải chắn ngang được hoặc kéo dây thằng to bằng 2 cái cổ tay ngang đường. Mà không phải là kéo từ xa mà là đoàn đua xuất hiện lại gần thì xe với dây mới chui từ cái công trường mà nay là đường Hoàng Đạo Thúy ra. Nói chung tưởng tượng cảnh chú nào bị mắc vào đấy thì chắc toi thật nhưng mà mấy thằng đua xe thì chắc phải trấn áp cỡ đó trở lên mới yên được. Nói chung vấn đề vụt hay không vụt phải tùy cơm gắp mắm, tùy người mà thi hành và tùy vào "tay nghề". Cơ bản ủng hộ.
  2. thanhhaic7

thanhhaic7 Thành viên mới

ủng hộ vụt mà mình thấy chạy la chống thi hành công vụ rồi còn ji. tốt nhất là đừng kick động. có chuyện ji đi nữa thì mình vẫn là người chịu thiệt thôi
  3. skylibra

skylibra Thành viên mới

Nếu là em , em vụt thẳng tay. Vụt thẳng vào xe máy cho vỡ hết luôn. Nhiều vụ bọn nó tông thẳng vào công an dã man ko chịu được
    Công an cũng nhiều gian khổ lắm. Em thương các chú cảnh sát. Thế nên nếu em co sbị vướng gfi với các chú, em nộp phạt thẳng tay, ko xin xỏ cho đỡ mệt tai các chú ý. Thương lắm cơ,
  4. khongaihet01

khongaihet01 Thành viên mới

Vụt chứ Ko những vụt mà mình còn chứng kiến vụ các chú í ném cả gậy khi thằng kia bỏ chạy ngoài tầm với
  5. anhtrai22

anhtrai22 Thành viên rất tích cực

gì thì gì tớ nghĩ CA mà cầm gậy vụt dân là sai rồi ... nhưng vì chúng nó vụt cũng không (chưa) bị sao nên nó cứ vụt thôi <<< CA cũng biết luật phạm luật như ai ... nói gì dân
  6. dUrExMaN

dUrExMaN Thành viên mới Đang bị khóa

Em hỏi ngoài luồng cái, thế cơ động chỗ các bác, kô thằng nào nhìn biển số xe để truy về nhà ạ, bọn em quen nó mà quê, nó truy về tận nhà lôi ra đánh luon , toàn bọn đánh nhau như cơm bữa làm cơ động, may mà các bác kô ở chỗ em nhá, kô thì no đòn
  7. kamikaze1982

kamikaze1982 Thành viên quen thuộc

dùng dui cui là còn nhẹ đấy các bác ạ, trước e xem ở đâu đó có cảnh bọn CS Mỹ chặn xe để kiểm tra giấy tờ, xe đó chạy trốn bị bọn nó đuổi theo bắn chết 2 thằng cơ ạ
  8. davidcopperfield

davidcopperfield Thành viên rất tích cực

Các bác cứ nói quá lên, chứ chạy chỉ là ko thực hiện theo hiệu lệnh của CSGT thôi chứ có đến nỗi chống người thi hành công vụ đâu.
    Mình cũng bị vụt mấy lần nhưgn mà tránh kịp. CÓ bị mỗi 1 lần đi xem cháy chợ Đồng Xuân, chen vào xem bị mấy chú ở phưòng vụt cho 1 phát, Đau kinh
  9. davidcopperfield

davidcopperfield Thành viên rất tích cực

Thế bao giờ bác đã nhìn thấy 1 cái xe tải 2,5 tấn của công an phuờng đi ngược chiều đâm thẳng vào giữa đoàn đua chưa. Cách đây khoảng 5 năm, chiều nào cũng ra đường Nguyễn Chí Thanh xem. Thằng nào tránh được thì còn đỡ, còn ko tránh được thì cứ phi thẳng vào xe oto, mà thường thì toàn phanh gấp rồi xoè, phi thẳng vào gầm xe oto đấy.
  10. 200tuoi01

200tuoi01 Thành viên mới

Riêng với các bạn đua xe, mình thấy dùng dùi cui chỉ như gãi ghẻ. Mình chỉ thích dùng AK 47 thui. Tành tành tành. Xòe. Tành tành tành tành. Xòe xòe xòe...