1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin ít kinh nghiệm ăn, chơi, xem ở TP.HCM (gấp) ạ!

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi Redtulips, 24/07/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Nammomomatotongchungmay

Nammomomatotongchungmay Thành viên mới Đang bị khóa

Trong những kịt bẩn thể topít, redtupid tham gia nhiều lắm, nhảy vào cả những bể trầm luân mà.
  2. Redtulips

Redtulips Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Không dám đâu, em còn phải học bài!:-" Anh Midnight man đừng chơi chữ nữa! Em dốt có gia phả, học chưa hết cấp 3, anh nói gì thì dân dã, quần chúng 1 chút! Xin anh cho em 1 con đường sống! :x
  3. Redtulips

Là xao? Là anh yêu em ah?[r32)]
  4. Redtulips

Anh Mid thích chửi ai thì ra chỗ khác mà chửi, không được vào topic của em xả bậy nhé!
    Em là em không đồng ý thế đâu! [r23)]
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Hic nhấn than phiền rồi nhé (lúc nãy nhấn nhầm vào nút thích)! =((
  5. thanhtungvcb

thanhtungvcb Thành viên mới

Thế rồi cuối cùng nguời đẹp Mây đi thăm đi chơi đựoc những chỗ nào ở Sài Gềnh rồi?
  6. embuon2811

embuon2811 Thành viên rất tích cực

Sao bị ẩn nhiều thế nhỉ.
  7. anbinh1

anbinh1 Thành viên quen thuộc

Có đấy chứ.
    Ít nhất tôi cũng tìm được nơi thích hợp : Ngẫm cà phê.
    ( Tôi chưa bao giờ tới nơi này, và không hề quen biết gì quán chủ. Không hề quảng cáo cho Ngẫm )
  8. ironfoot

ironfoot Thành viên mới

Ồ ra đây là topic của Mây à? Mây viết câu hỏi rõ hơn thì các bạn mới tư vấn được: VD ban muốn chơi bao xa, đi với ai (sk tốt hay không), chi phí trong khoảng nào? và quan trọng nhất: bạn thích gì?
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Theo như câu hỏi thì có vẻ Mây chỉ muốn tìm hiểu HCM thôi? Nếu bạn yêu âm nhạc thì nên thưởng thức quán trà theo phong cách mà bạn thích. Mình thì thích Sax & Art ở 28 Lê Lợi, quận 1.
  9. Redtulips

Cảm ơn cả nhà vẫn tiếp tục quan tâm đến topic của em!:D:x

Dạ, em vào nhưng có việc gấp rồi lại phải ra ngay, chưa đi chơi được chỗ nào, chỉ kịp thăm Dinh Độc lập, Nhà thờ lớn, Nhà hát lớn, chợ Bến Thành, lên cái tháp gì mà 68 tầng, tất cả đều ghé chớp nhoáng. Ngoài ra thì có 1 buổi đi bộ tập thể dục buổi sáng từ Nam Kỳ Khởi Nghĩa ra Bến Nhà Rồng rồi quay trở về. Cảm nhận là Sài Gòn dậy sớm hơn Hà Nội, hoặc cũng có thể Sài Gòn không bao giờ ngủ. 5h sáng mà đã thấy xe và người đi lại đông lắm rồi. Và như em mình nói thì "Ở SG không sợ không có chỗ chơi". Điều mình thích thú nhất là công viên ở Sài Gòn (công viên Tao Đàn) không có hệ thống rào chắn biệt lập với xung quanh mà mở cho tất cả mọi người, không mất vé. Các trung tâm thể dục thể thao, rèn luyện sức khỏe có thể dễ dàng tìm thấy ở khắp nơi. Hãng Taxi áp đảo có vẻ là Vinasun. [:D] Người Sài Gòn thân thiện, dễ mến, cởi mở. [r32)] Mỗi hiệu thuốc là có vẻ khó tìm. Có khi mấy dãy phố cũng không thấy bói đâu ra một hiệu thuốc. =((

Trúng phóc rồi đấy @ironfoot ơi, lần vào vừa rồi, mình cũng nhăm nhắm tìm hiểu về các phòng trà hoặc quán trà ở TP.HCM, hoặc các tụ điểm văn hóa kiểu như vậy mà có việc đột xuất nên không ở lại lâu được.
    Mình nhớ mang máng có nhìn thấy tên "Sax & Art" rồi, chắc lúc đi tập thể dục [:P], nhưng đợt vừa rồi, nếu có biết chắc cũng không vào được. Thôi sẽ ghi nhớ để dành cho các lần sau. [r32)]
  10. bluetea

bluetea Thành viên rất tích cực

Hình như hồi trước Mây từng chê phở SG. Tươn đen tương đỏ là 2 thứ optional, Mây bỏ vô tô phở, ráng ăn rồi chê.
    Công viên ở SG, chả riêng gì Tao Đàn, các công viên thuộc nhà nước quản lý đều bỏ hàng rào với người đi bộ. Mọi người đi bộ thoải mái vào công viên. Ai đi xe thì gửi xe làm người đi bộ.
    Khu vực em lưu trú tại SG có nhiều xe của hãng Vinasun chứ ko phải là nó áp đảo ở SG.
    Mây xinh đẹp ko tìm thấy hiệu thuốc, chứ ko phải"hiệu thuốc là có vẻ khó tìm". SG ko thiếu hiệu thuốc tây.