1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin ít review về chỗ học tiếng Đức của anh Trung (ĐỊnh Công), Công ty Trí NGuyễn

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi nguyenthithuhien4959, 22/08/2014.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nguyenthithuhien4959

nguyenthithuhien4959 Thành viên mới

Em đang muốn học B1 ở đây. Học phí tất tần tật là khoảng 39tr. Em phân vân không biết có đắt xắt ra miếng không?? mọi người cho em xin thông tin ạ. Nhanh nữa ạ, vì tuần sau em nộp tiền học rồi.
    P/S: không PR nhá, anh chị nào học rồi thì cho em ít thông tin ạ
    kunmapbeou thích bài này.
  2. quachvu

quachvu Moderator Staff Member

trước anh tưởng có 32 triệu thôi? Lại mới lên giá nữa sao? Chỗ này anh nghe nhiều người khen và cũng nhiều người chê, nên cũng chả biết thế nào :) Chỉ thấy trang web của Trí Nguyễn trưng 11 bằng ÖSD và Goethe-Zertifikat B1 của 11 bạn học viên của Trí Nguyễn ra, trong đó có 2 người đủ tiêu chuẩn xin Visa hiện nay của ĐSQ Đức ở Hà Nội (4 kĩ năng của B1 đều từ 70 điểm trở lên), còn 9 bạn còn lại không đủ tiêu chuẩn tiếng Đức để xin Visa ở ĐSQ Đức hiện nay ( có 1, 2 hoặc 3 kĩ năng đều dưới 70 điểm). Trong đó, các bạn này yếu nhất là 2 kĩ năng nói và nghe. Có 5 bạn kĩ năng nghe chỉ đạt 60 điểm, tức là điểm vừa đủ để đậu Modul nghe của B1, 2 bạn Modul nghe 63 điểm và 1 bạn Modul nghe 67 điểm. Modul nói thì có 5 bạn chỉ đạt mức độ ausreichend, cụ thể là các điểm 61, 62, 64, 67 ... và dưới 70, không đủ khả năng tiếng Đức tối thiểu theo yêu cầu của ĐSQ Đức hiện nay tại Hà Nội. Đó là thống kê anh thấy được từ 11 bằng B1 cho chính Trí Nguyễn đăng trên trang web chính thức của mình tại thời điểm anh viết bài post này 22.08.2014.
    Lần cập nhật cuối: 22/08/2014
  3. nguyenthithuhien4959

ui, anh nói em cũng mông lung wa' :( tại thấy nhìu người khen trên diễn đàn, nhưng cũng hok kiểm chứng đc. Mà em kiếm chỗ học khác vì chỗ em đang học quá ổn rồi nhưng luyện nghe + nói hơi yếu, mà giờ ở Trí Nguyễn cũng yếu nghe + nói thì không bít đi đâu lun ý ạ :(
    @quachvu à, tiện thể cảm ơn anh vì giúp em vào xem web quá là kỹ lun :)
    zậy ở HN, ngoài Viện Goethe, ngoài ĐH Hà Nội, ngoài Âu Cơ, ngoài anh Trung, ra thì còn chỗ nào dạy uy tín và không phải chờ xếp lớp quá lâu (vì em cần B1 vào khoảng tháng 12 và em đã học xong A1 rồi, yếu kỹ năng nghe +nói :( ) thì a có thể giới thiệu e đc hok ạ???
  4. Phung Vuong

Phung Vuong Thành viên quen thuộc

Nghe tự luyện được, nói thì bật youtube mà luyện. Học chi cho phí tiền.
    --- Gộp bài viết: 23/08/2014, Bài cũ từ: 23/08/2014 ---
    Bạn làm sao mà ngày bạn nghe tiếng Đức nhiều hơn tiếng Việt là được. Sáng dậy 6h bậy youtube lên luyện phát âm, đơn giản thôi nhưng phải luyện vì phát âm k đúng thì chả bao giờ nghe ra được. Mình cho bạn cái tg ví dụ để xem có hợp vs bạn k nhé.

Từ 6h-7h: Luyện phát âm trên youtube đọc to rõ, k phải kiểu lí nhí trong miệng.

7h-7h30: Đi ăn sáng.

8h-12h: Học tiếng Đức ở trung tâm.

12-1h: ngủ trưa.

1h-4h: Hoàn thành các bài tập ở trung tâm, học ngữ pháp, từ vựng. Luyện viết thật nhiều. Nên nhớ k có từ vựng thì k làm ăn được gì đâu hen.

4h-6h. Luyện nghe bằng cách coi phim tiếng Đức để giải stress. Nên nhớ phải có phụ đề, k coi phim thì nghe nhạc và cũng nên có lời.

6h-6h30: Chạy bộ. Không có sức khoẻ thì chả làm được cái vẹo gì.

6h30-7h30: Hoàn tất buổi ăn tối.

7h30-9h: Ôn lại từ vựng, ngữ pháp, làm thêm bài tập để nâng cao.

9h-11h: Tiếp tục nghe các bài trên trường, nếu có transcript thì tốt. Khi nghe tuyệt đối k mở transcript. Cố gắng cho tới khi chả nghe được cái vẹo gì thì mở ra sau đó nghe lại 1 lần nữa nhưng đóng transcript lại. Cái này hơi lâu nhưng đảm bảo thấm.

11h-6h: Đi ngủ.

Mình đã tự lên lịch như vậy và kết quả mình tốt hơn so vs các bạn cùng học tiếng Đức vs mình. Bạn tuỳ biến nhé! Hi vọng bạn thành công!
    trananh0911nguyenthithuhien4959 thích bài này.
  5. ductuantran1994

ductuantran1994 Thành viên quen thuộc

Mình nghĩ bạn nên đến trực tiếp mà tìm hiểu. Bản thân mình trước đã học a Trung, lớp mình tất cả thi đỗ B1, toàn loại Gut nhé, nhưng trên web của công ty mình có nhìn thấy cái bằng nào của bản thân mình và lớp mình đâu :) Em họ mình bây giờ cũng đang học ở chỗ Trí Nguyễn, e ấy bảo mình công ty kín lịch cả tuần bạn à
    klosethanh1992minh.nguyen thích bài này.
  6. hecxogen

hecxogen Thành viên quen thuộc

Cho mình hỏi một chút: ngưỡng 70 cho các kỹ năng trong B1 được coi là khá ? Vậy cao nhất là 100 hay bao nhiêu ?
    Có thang phân loại: TB, khá , giỏi ko ?
  7. minh.nguyen

minh.nguyen Thành viên quen thuộc

cao nhất là 100 điểm mà. Chỗ thầy Trung học ổn, mình cũng học ở đấy và còn đỗ loại sehr gut, nhưng mà mình còn chưa kịp comment để cám ơn thầy. Như mình biết chỗ thầy lúc nào cũng kín lịch. Thầy dậy mà ko tốt thì làm sao kín lịch được hả bạn??? Bạn ko nên nghe người này nói hay nghe người kia nói. Bạn có thể đến xem học sinh ở đó học như thế nào, mình tin sau đó bạn cũng lên đây giới thiệu về chỗ học tiếng Đức của thầy cho những người khác thôi.
    klosethanh1992 thích bài này.
  8. nguyenthithuhien4959

à, em xin đính chính lại là tổng chi phí khoảng 34tr chứ k phải 39tr ah.
    chính vì nhiều ý kiến wa nên mình cũng không biết sao nè :(
  9. minh.nguyen

minh.nguyen Thành viên quen thuộc

trước mình cũng lên đây hóng, rồi cũng nghe người này người kia nên chần trừ, rồi đến khi học hết B1 ở Goethe , thi cử ko ra hồn, mình mới đến chỗ thầy học : ( Giá như mình đến sớm hơn thì đã không phí tiền cho Goethe bạn ạ. mà đơn giản thế bạn ko hiểu à, thầy dậy ko tốt thì làm gì có mống nào đến học, đằng này ngược lại chỗ thầy lúc nào cũng kín lịch mà!
    klosethanh1992 thích bài này.
  10. nguyenthithuhien4959

êu, cảm ơn bạn, mình thử áp dụng theo cách của bạn xem, hihi, vì mình thấy thời gian biểu của mình cũng k hợp lý chút nào. CƠ mà nghe tiếng ĐỨc thì mình nên nghe ở đâu thì tốt với mình hiện giờ? dw.de có đc k? hay bạn có giáo trình nghe với thể loại vừa tầm với mình thì share mình với. Tiếng Anh sao mà nhìu còn tiếng Đức tìm mỏi mắt k ra