1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin kinh nghiệm bắt đầu đầu tư CK?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi interyl, 11/03/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. interyl

interyl Thành viên mới

Tình hình là em đang có 25tr, tiền ít thế này gửi NH mỗi tháng cũng chẳng bõ bèn gì, vàng, bđs thì chịu ko dám mơ. thôi đầu tư CK vậy. Em chơi CK 1 phần là để học hỏi, ko để mình tụt hậu quá, nghe mọi người bàn tán CK mà như vịt nghe sấm, thứ hai là ko để kiến thức từ trường ra bị rơi rụng, thứ nữa là để kiếm tiền. Vậy em có một vài câu hỏi như sau nhờ các bác tư vấn:
    1. Em có cần đi học 1 lớp dạy đtư CK ko? nếu cần thì ở đâu, học phí như nào? thời gian học ra sao?
    2. Có phải bắt đầu chơi là mình sẽ đi mở TK ở 1 cty CK ko? việc này có phức tạp hay ko, phí ntn?
    3. Nên chọn mã CK nào để bắt đầu?
    4. Thông tin mà các bác hay kiếm được là ở đâu, trang web nào?
    5. Có nên bỏ hết tiền ra để chọn 1 mã ko hay chơi 1 lúc 2.3 mã?
    .... Còn rất nhiều nữa nhưng mời các bác giải đáp giùm e?
    Tks cả nhà rất nhiều
  2. ga_ri

ga_ri Thành viên rất tích cực

Bỏ ra 5tr mua bán loạn xạ lên, lỗ lãi ko thành vấn đề, chủ yếu là tạo ra phản xạ, ko cần học hành cao siêu gì cả, chỉ cần tìm hiểu vài khái niệm cơ bản thui, vào f319.com hỏi ý kiến các mem, một thời gian rành rồi thì tập chém gió trên đó.

Sau 6 tháng bảo đảm thành thạo việc buôn cp, 25tr mà biết cách mỗi tháng cũng kiếm đc 5 6 tr.
  3. Gio_mua_dong_bac

Gio_mua_dong_bac Làm quen Moderator

Mình có 200tr, đang định mua SSI, các bác cho xin ý kiến. Kiến thức mình = 0.
  4. ga_ri

ga_ri Thành viên rất tích cực

SSI < 32 múc nhiệt tình
  5. sonke88

sonke88 Thành viên mới

_Mở tk: thủ tục rất đơn giản, phí giao dịch dao động từ 0,1% đến 0,4%, 1 số cty phí thấp nhất hiện nay clickandfone, kim eng, vndirect ...
    _Về kiến thức: kt trong trường ko giúp gì nhiều đâu ( e cũng học chuyên ngành ck, ra trường phải tự học thêm và bổ sung rất nhiều, chương trình học của mình nó ko mang tính thực tế mà bác ) ... có 2 cách tiếp cận để đầu tư ck: pt cơ bản, pt kĩ thuật ngoài ra còn có kiểu chơi theo mô hình toán tài chính, tuy nhiên cái này chỉ có tổ chức lớn mới có tiền đầu tư và đk nghiên cứu thôi, ở vn mình chắc cũng ko có mấy ... bác google thêm về 2 vấn đề này, có rất nhiều ...
    _web thông tin cơ bản: cafef.vn, vneconomy.vn , stox.vn, stockbiz.vn, ndhmoney.vn, ttvnol.com.vn ... theo quan điểm cá nhân e, f319 phải gạn đục khơi trong, nếu ko dễ loạn chưởng, theo ý e thì bác đừng nên vào, thời gian đấy để học hỏi kiến thức thì hơn vào đó hóng hớt
    _bác cứ bỏ khoảng 5t ra, mua bán bừa theo sở thích, theo dõi mã đó, để lấy cảm nhận thị trường, rồi sau khi thạo 1 trong 2 công cụ đầu tư trên thì áp nó vào, tiếp tục vừa chơi vừa tổng hợp kinh nghiệm ... cái trò này phải trải qua vài lần đau thương rồi mới khá đc bác ạ

e ko dám nói là khuyên gì, nhưng chơi ck nó cũng như đi câu ấy bác ạ, dù mình có giỏi đến mấy mà ko có cá thì cũng ko kiếm ăn đc đâu. đấy là chưa nói tới việc mình câu chưa giỏi :D ... nên bác gì nói mỗi tháng kiếm đc 20% trên vốn thì ko có đâu, bác nên đặt kì vọng lợi nhuận phù hợp với ngưỡng chịu rủi ro của mình
    chúc bác tìm thấy niềm vui trong cái trò này, và sớm thành công
  6. viettrader102

viettrader102 Thành viên mới

hố hố hố, mua vàng đi bác ạ
  7. interyl

interyl Thành viên mới

tks các bác đã cho ý kiến, trong trường ĐH e chưa đc học cái môn này nên kiến thức cũng chỉ là từ sách báo internet thôi. Tuần sau em sẽ bắt đầu. Cám ơn các bác lần nữa :) chúc các bác may mắn
  8. Raisomoon

Raisomoon Thành viên rất tích cực

^:)^^:)^^:)^

Chăn gà làm gì 25 tr mà chém ác thế?

@bạn chủ thớt: Nếu đang còn là SV muốn tìn hiểu TCCK thì cứ vào đây: http://f319.com/home/p-8717678#post8717678

Vào đó lấy cái môi trường chợ giời ck, thik thì lên cty CK lởm nào đó nạp 10tr bet online 1 năm để thử độ kiên trì, hiệu quả và đam mê của mình với môn cờ bạc này. Lưu ý là tới tháng 11 ăn lồi mồm cũng nhớ ko nạp thêm tiền vào nhé [:D] cứ để đó xem hiệu quả thế nào đã.
    Tài chính ck là câu chuyện cả đời - ko vội được đâu.
    Đa số(99%) các con bạc đều banh xác pháo trong 5 năm đầu tiên - 1 % còn lại thì hay ko bằng hên.

P.s: Còn chân thành mà nói nếu bạn có nghề chính không liên quan tới CK thì nên trách cho xa. Thật đấy [r24)]
  9. yn

yn Thành viên mới

bác hỏi thêm bác có nick thaikt lẹp giai nữa í, ko biết dạo này còn hoạt động ko :-?
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    bác hỏi thêm bác có nick thaikt lẹp giai nữa í, ko biết dạo này còn hoạt động ko :-?
  10. ap.hshiva

ap.hshiva Thành viên mới

Chơi chứng khoán hiện nay có mấy ai được đâu mà bu vào làm gì cho khổ, tiền mất tật mang, còn nếu muốn chơi cho biết thì cũng được nhưng chơi vàng-bạc vui gấp vạn lần ( Máu thì một đêm có thể mất trắng số tiền bỏ vào, cũng có thể tăng gấp 3-5 lần chỉ trong một đêm ) chơi chứng khoán. Kinh nghiệm thì trực tiếp chiến đấu + vào các diễn đàn mà tham khảo- nói chung cũng chả ăn thua deck gì đâu