1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin kinh nghiệm cho con học tiếng anh ở Kidtopi?

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi giangpham25, 08/10/2019.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. giangpham25

giangpham25 Thành viên rất tích cực

Cm ơi, e đang tìm lớp học tiếng Anh cho bạn thứ 2 nhà em. Năm nay bạn ý vào lớp 1 rồi. E muốn đầu tư cho con học tiếng Anh trực tuyến bên Kidtopi để sau này có điều kiện thì cho con sang Mỹ du học vì có người nhà định cư bên đó. Cơ mà em thực sự cũng chưa rõ phương pháp này lợi hại cụ thể ra sao. Cm đã ai cho con học tiếng anh bên này rồi thì cho e xin ít kinh nghiệm đc ko? E cảm ơn nhiều ạ!
  2. traitimdantoc

traitimdantoc Thành viên rất tích cực

định hướng cho con sau này du học Mỹ thì chọn bên Kidtopi này là chuẩn rồi chủ top.
    Nó là nền tảng tiếng Anh trực tuyến học liệu chuẩn Mỹ (CCSS), hiệu quả gấp 4 lần so với phương pháp học truyền thống đấy.
  3. giangpham25

Bác có thể giải thích cụ thể hơn chút giúp em đc k? Ví dụ con học bên Kidtopi này thì ưu điểm lớn nhất là gì? Có đáp ứng được kiến thức, kỹ năng tiếng Anh nền tảng cho con tham gia các kỳ thi tiếng Anh quốc tế k ạ?
  4. hoasi87

hoasi87 Thành viên rất tích cực

Như này là cho con học trực tuyến qua website hay sao vậy các bác?
    Bé nhà em năm nay học lớp 2.
    Em đang muốn cho bé học thêm chút tiếng anh mà chưa biết chọn hình thức nào phù hợp.
  5. Duocvna

Duocvna Thành viên rất tích cực

Ko biết bên Kidtopi này như nào mình k dám nói mạnh nhưng mấy năm trước mình cũng có mua cho con 1 tài khoản học t/anh online của bên khác, thấy con có vẻ nhớ đc các từ mới, kiểu như đăng nhập vào web nó hiện ra các chủ đề tưg vựng kèm theo ảnh minh họa, nhấp vào nó đánh vần luôn cho con đọc nhưng túm lại con vẫn học kiểu thụ động thế nào ấy, ko tiến bộ mấy.
  6. GoldMart

GoldMart Thành viên quen thuộc

Học trên nền tảng Kidtopi này nó khác hẳn chị ạ.
    Con em được tương tác 1-1 với giáo viên tiểu học Mỹ thông qua video call chứ ko đơn giản là chỉ tương tác với phần mềm đâu.
    Em thấy con sẽ dễ tiếp nhận và luyện tập tiếng Anh một cách tự nhiên như tiếng mẹ đẻ ấy. Mà mình còn đc chủ động chọn giáo viên tiếng Anh phù hợp cho con nữa.
  7. xuatsac2912

xuatsac2912 Thành viên rất tích cực

Học trực tuyến 1-1 với giáo viên nước ngoài như này cũng tiện nhưng liệu có sợ là con không được giao lưu nhiều với bạn bè như đi học ở trung tâm ko?
  8. giangpham25

Chị cho em hỏi chút, mình đánh giá chương trình học của con như thế nào chị nhỉ? Làm sao để biết con có tiến bộ hay ko vậy ạ?
  9. dongmaudatviet

dongmaudatviet Thành viên rất tích cực

10. TTMSSG_Nguyenkim

TTMSSG_Nguyenkim Thành viên rất tích cực

Chị lúc đầu cũng như em, có biết j về mấy cái nền tảng học tiếng Anh trực tuyến cho bọn trẻ đâu
    Xong do cv bận, k có thời gian đưa đón con, nên chị cũng liều đăng ký cho con học bên Kidtopi này
    Con mới học được mấy buổi chị đã thấy an tâm hẳn.
    Con học qua ipad nhưng con tương tác video call với cô giáo như là đang có giáo viên tiểu học Mỹ dạy tại nhà ấy
    Cuối buổi chị đánh giá đc con học như nào, đã đạt mục tiêu đề ra chưa hay còn những điểm gì cần khắc phục . Nói chung là chị nhìn thấy được con tiến bộ hàng ngày và cũng thấy rất hài lòng về nền tảng Kidtopi này em ạ.