1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin lời khuyên về chuyện công khai tình cảm

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi hachau33, 25/10/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hachau33

hachau33 Thành viên mới

Mình và người yêu đã bên nhau được 3 năm. Chúng mình cũng xác định 1 tương lai lâu dài 1 cách thật sự nghiêm túc. Mình luôn tự hào khoe cô ấy với bạn bè và gia đình mình. Gia đình mình cũng thật sự rất yêu quý và đối xử với cô ấy như con cái trong nhà. Nhưng cô ấy thì k dám công khai ảnh 2 đứa trên facebook với với gia đình, họ hàng (chỉ để chế độ bạn bè), bố mẹ cô ấy đã biết mình và mình muốn được gặp chính thức bố mẹ cô ấy, nhưng cô ấy sợ và không dám dẫn mình gặp bố mẹ và nói rằng bố mẹ "cổ hủ, cũng vì lo lắng cho con gái nên k muốn yêu nhau khoe khắp nơi rồi nhỡ mà chia tay thì con gái sẽ mang tiếng". Ngay cả đi chơi với mình mà mẹ cô ấy gọi điện, cũng chỉ dám nói là đi cùng bạn. Mình thực sự muốn cô ấy kiên quyết hơn với bố mẹ, vì mình nghĩ chính kiểu sợ sệt đấy mà cô ấy sẽ k bao giờ bước ra khỏi vòng tay (sự kiểm soát) của bố mẹ. Mình cũng buồn vì cảm thấy tình yêu của cô ấy không đủ lớn và lo lắng cho tương lai của 2 đứa. Mình vừa ra trường và đã đi làm, còn cô ấy đang năm cuối. Nhưng chúng mình thực sự đã suy nghĩ nghiêm túc và định hướng rõ ràng về tương lai. Mỗi khi cô ấy đăng ảnh lên facebook, ảnh 1 mình cô ấy thì công khai, ảnh 2 đứa thì để bạn bè xem thôi. Mình cảm thấy chán nản và mệt mỏi, cảm giác cô ấy giấu giếm và sợ sệt mãi thế này thì sẽ chẳng đi đến đâu. Mình cũng khó chịu nên đôi khi nói ý với cô ấy. Đến giờ thì cô ấy bị áp lực với chuyện đấy, và quan trọng hoá chuyện để ảnh công khai hay bạn bè.
    Mình muốn 1 người ngoài cuộc đánh giá, liệu tình yêu của bọn mình có tương lai không? Và mình nên làm gì hay ứng xử thế nào với gia đình cô ấy? Cố gắng tiến gần hơn hay "đợi thêm thời gian nữa" như lời cô ấy nói.
    Mình khá thất vọng vì từ trước đến giờ, mình cũng yêu vài lần, và người yêu cũ thì chưa bao giờ giấu mình với gia đình hay thậm chí gia đình họ còn rất yêu quý mình. Mình cảm thấy ngột ngạt, áp lực, chán nản và không có tương lai, và khó chịu khi lúc nào cũng phải giấu giếm (bị cô ấy giấu giếm)
    Cảm ơn rất nhiều vì đã đọc và cho tôi lời khuyên.
  2. toiyeuvn0808

toiyeuvn0808 Thành viên rất tích cực

Nếu mình như bạn chắc cũng cảm thấy chạnh lòng, nhưng cũng có thể cô ấy là con gái nên không muốn bố mẹ phải lo lắng, mình nghĩ hai ban nên ngồi thẳng thăắn nói chuyện với nhau và khuyên nhủ ssđể cô ấy hiểu bạn hơn, chắc chắn sau khi nói chuyện các bạn sẽ tìm ra hướng giải quyết, chúc bạn thành công
    hachau33 thích bài này.
  3. marketing12

marketing12 Thành viên quen thuộc

mình nghĩ bạn nên đứng ở vị trí bố mẹ bạn gái để suy nghĩ tại sao họ nghĩ vậy để tìm cách giải quyết, bởi vì con gái đôi khi không thể cái gì cũng thoải mái và công khai như con trai được. Bạn đã yêu vài lần mỗi lần dẫn về một người bạn gái thì làng xóm không đánh giá bạn là người thế nào nhưng nếu đổi lại là một cô gái thì họ cũng có cách nhìn khác về cô gái đó. Ngoài ra, mình nghĩ bạn cũng không nên so sánh bạn gái hiện tại với người yêu cũ, mỗi người đều có mặt này mặt kia làm sao đòi hỏi giống nhau được, quan trọng là tình cảm của hai người thôi còn gặp mặt người lớn thì đợi bạn ấy ra trường, 2 người đi đến đến đến quyết định cuối cùng cũng không muộn mà
    hachau33 thích bài này.
  4. kensaii2004

kensaii2004 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

chào bạn, vì không có thời gian nên mình chỉ ngắn gọn là bạn đứng về sai phía rồi nhé. bạn phải đứng ở vị trí bạn trai thuyết phục ba mẹ cô gái 'bạn là 1 người đàn ông tốt, đủ trách nhiệm để lo cho cô ấy', chứ không phải đứng ở vị trí 'xui giục cô gái tạo phản, gây mất điểm trong mắt ba mẹ.'
    01679322199phoenix_px2002 thích bài này.
  5. hachau33

hachau33 Thành viên mới

Cảm ơn b. M cũng khá rối nên mới muốn xin lời khuyên xem hiện giờ mình nên làm gì. Vì mình thấy rất khó chịu khi cô ấy cứ cố tình giấu giếm vậy. Mình cũng rất muốn tới gần hơn với gia đình cô ấy, nhưng cô ấy k đồng ý, bảo đợi thời gian trả lời. Mà cứ chờ đợi thì càng thêm mệt mỏi và làm mình có cảm giác, cô ấy sẽ mãi trong vòng tay bao bọc của bố mẹ và tình cảm chúng m sẽ chẳng đi đến đau
    --- Gộp bài viết: 27/10/2015, Bài cũ từ: 27/10/2015 ---
    Cảm ơn b. Chúng mình đã nói chuyện rồi nhưng cố ấy khác uơng :)) luôn cho rằng cách nghĩ của cô ấy là đúng. Mình cũng muốn quên đi. Nhưng mỗi khi mẹ cô ấy gọi điện và cô ấy nói dối đang đi với bạn khi đi cùng mình hay lúc nhìn cô ấy đăng ảnh fcb của 2 đứa mà phải chỉnh sang chế độ "chặn gia đình" thì mình thấy k vui và cảm giác tương lai bế tắc, sợ cô ấy sẽ sống mãi kiểu vậy. Thế thì chẳng đi đến đâu cả
  6. kensaii2004

kensaii2004 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

bạn cứ đối xử tốt với cô ấy, tới 1 lúc nào đó cô ấy (1) muốn cưới (2) cảm thấy đủ tin tưởng bạn để giới thiệu gia đình, thì cô ấy tự động sẽ làm vậy. còn trong bài của bạn, bạn chỉ mới nói tới chuyện nghiêm túc chứ chưa đả động chuyện hôn nhân, vậy mình khuyên không nên đi sâu vào lòng 'quần chúng' làm cái gì :)) khi nào bạn cưới thật ấy, thì lôi ba mẹ bạn sang gặp ba mẹ cô ấy. thế thôi, nói nhanh cho vuông
  7. toiyeuvn0808

toiyeuvn0808 Thành viên rất tích cực

--- Gộp bài viết: 04/11/2015 ---
    Hãy học cách im lặng và lờ đi xem tn bạn à, con gái sẽ rất tức giận lắm đó. Thử xem cô ấy yêu bạn đến cỡ nào.
    " Theo tình tình chạy, bỏ tình tình theo "
  8. EP2009

EP2009 Thành viên rất tích cực

"thà đăng lên rồi xóa còn hơn ko bao giờ đăng" gái ko dám công khai vì gia đình ak, bố mẹ ak, vớ vẩn quá đi mất, chắc là còn tăm tia thằng nào rồi, sắp bị mọc sừng rồi
    01679322199 thích bài này.
  9. lehieusq

lehieusq Thành viên quen thuộc

Cứ công khai nếu bạn có tình cảm nhé!
  10. thesims

thesims Thành viên mới

Giờ chắc tc em này vói chú còn ít nên chú mới bất lợi như vậy, bằng chứng là chú đang sốt ruột hơn nó rất nhiều. Em nó chắc còn trẻ còn ham chơi chưa muốn ràng buộc gì ở đây, muốn tăng tốc thì giờ chỉ còn cách đụng chạm nhiều vào, xơi được rồi thì đảm bảo nó ko như vậy đâu nhé. Ở đây là nó sợ ông bà bô chứ chưa chắc là đã ngoan nhé, chú phải dứt điểm nhanh đi để lâu không hay.