1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin lời khuyên về việc nhập cư vào Canada

Chủ đề trong 'Canada' bởi partypooperz, 02/07/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kety1982

kety1982 Thành viên mới

Các bạn cho mình hỏi một câu:
    Khoảng 6-8 tháng nữa mình sẽ lấy bằng MSc về ICT của 1 trường bên Nauy, trước khi đi học mình cũng đã có 2 năm kinh nghiệm đi làm (đều là các công ty của US), tiếng Anh của mình do đó cũng ko đến nỗi ko vượt qua được y/cầu nhập cư của Canada ;)
    Như vậy, nếu mình muốn xin nhập cư Canada theo dạng Skilled Worker thì mình có thể chuẩn bị được gì từ ngay bây giờ? ( vì nếu ngồi đợi đến khi có bằng MSc rồi mới bắt đầu thì có vẻ hơi phí tg)
    Cám ơn.
  2. PEMFC

PEMFC Thành viên mới

Nên lấy vợ, cô nào có bằng PhD ấy, sẽ được cộng điểm thêm, dễ được chấp nhận hơn.
  3. kety1982

kety1982 Thành viên mới

Bác gì lại trêu rùi, thế cuối cùng là có chuẩn bị được gì từ ngay bây giờ ko các bác?
  4. PEMFC

PEMFC Thành viên mới

Chuẩn bị những form cần nộp như bảng điểm, bằng TN, letters of reference, hợp đồng làm việc, chứng minh tài chính ... nói chung bạn nên lên trang web của nó mà xem những gì bạn cần phải có. Cái gì chưa có thì tích vào rồi làm dần đi là vừa.
  5. PETDOG

PETDOG Thành viên mới

gui bac kety, theo em thi bac nop don (moi cai form va mot it le phi) cang som cang tot vi de xep hang ma`. Sau do, truoc khi doi nauy theo em bac chuan bi moi giay to can thiet ve qua trinh hoc tap lam viec va sinh song cua bac, cho qua trinh chung minh sau nay de sau nay.
  6. ntran10

ntran10 Thành viên rất tích cực

Chào bạn, đến cuối 2008 mình mới có bằng PhD thì bây giờ có nên nộp hồ sơ trước với bẳng Master+under rồi sau này bổ sung bằng PhD sau có được không, vì thời gian xử lý hồ sơ chắc chắn lâu hơn thời gian mình nhận bằng PhD. Còn về kinh nghiệm ngày trước mình có làm ở VNPT 3 năm nhưng sau này đi học lâu quá bỏ giấy tờ đâu không nhớ. Nếu mình không cần kinh nghiệm/hoặc bổ sung sau (về nhà tìm lại có khi thấy) thì có được không.
  7. ntran10

Sorry các bạn vì mình hỏi hơi bị nhiều, bằng MBA (US) thì có xin skilled worker ở Canada được không nhỉ. Mình tìm thì không thấy trong National Occupational Classification List, chỉ có cái này gần giống "0123 Business Services Managers (other)". Cám ơn các bạn trước nhé.
  8. dawn_of_life

dawn_of_life Thành viên mới

Bác đã có cái Master là quá ngon rồi, hồ sơ bước đầu cũng quan trọng, nhưng khi phỏng vấn bác thuyết phục nó thì càng dễ hơn. Học ở Mỹ là lợi thế rồi. Mình thấy nhiều người chỉ tốt nghiệp đại học mà cũng vào được Ca mà, tiếng Anh thì ú ớ lắm, nhất là mấy anh TQ, Mông Cổ.
    Đã gọi là đi theo diện trình độ thì nếu bác có trình độ thật thì chỗ nào đi cũng tới, kể cả Đức, 1 nơi khó tính có tiếng.
  9. ntran10

Thanks bạn nhiều, mình vừa coi kỹ hồ sơ rồi, cái form nộp bây giờ chỉ là để giữ chỗ, đến khi nào nó xử lý hồ sơ của mình nó sẽ báo mình biết để bổ sung hồ sơ, đóng thêm tiền, đính kèm thêm vợ chồng con cái. Nên bây giờ cứ yên tâm mà nộp trước, lúc đó bổ sung sau cũng được. Nhưng mà phải phỏng vấn à, phỏng vấn nó sẽ hỏi cái gì nhỉ? Hơi bị run cái khoảng này. Có bạn nào biết những câu hỏi thường gặp khi phỏng vấn không?
  10. Dimwit

Dimwit Thành viên mới

Cho phép em được giúp bác trả lời cái vàng vàng ở trên nha!
    Họ có thể phỏng vấn hoặc không cần phỏng vấn. Họ chỉ phỏng vấn khi mà họ cần làm rõ hơn một vài điểm nào đó trong hồ sơ của bác. Những câu hỏi sẽ giúp họ có thêm căn cứ để khẳng định rằng hồ sơ của bác và những gì bác khai trong hồ sơ là hoàn toàn đúng đắn.