1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin lỗi và cám ơn...

Chủ đề trong '1984 Hà Nội' bởi hitori_vodanh, 21/02/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hitori_vodanh

hitori_vodanh Thành viên rất tích cực

Xin lỗi và cám ơn...

Từng ngày, từng ngày... chúng ta đã mắc lỗi với bao nhiêu người, mang ơn bao nhiêu người... Vậy bạn đã nhớ nói lời xin lỗi và lời cám ơn đến họ chưa? Hãy nhớ nói ra nhé... Và nói vào đây, cho mọi người đọc với. Nếu không bạn có thể viết vào đây... và đưa cho người ta cái link để đọc. Hì!! Tớ đầu tiên nhé.

Cám ơn tất cả những người bạn... những người đã tin tưởng và yêu quí tớ...

phù!! còn xin lỗi thì để nghĩ đã!!

---------------
    But only love can say -- try again or walk away...
    But I believe for you and me...
    The sun will shine one day...
    So I'll just play my part...

2. tictactoetop

tictactoetop Thành viên mới

Cái topic này của Hit hay đấy, rate cho Hit 1 cái 5 sao
    Tớ mắc lỗi và mang ơn với nhiều người lắm ( nhưng cũng có nhiều người mắc lỗi và mang ơn tớ,....hì....cuộc sống mà )
    Tớ xin kể 1 câu chuyện của tớ, chuyện mới xảy ra thôi.....trước Tết....
    Hôm đó tớ đi học về, cả ngày ngồi trên thư viện rồi, chạy về nhà ngủ 1 tẹo trước cua học thêm.....Thằng em chạy ra báo:"Mẹ bán hết sách của chị rồi". Tớ chạy như bay lên phòng và không tin ở mắt mình,:giá sách trống rỗng, không còn 1 cuốn sách nào trừ sách học.Toàn bộ gia tài quý giá nhất của tớ, những cuốn sách văn mà tớ yêu quí, gìn giữ.......tớ chăng biết làm gì ngoài khóc....Thời gian đó tớ và mẹ đang có trục trặc, nhưng tớ không thể ngờ là mẹ lại làm như thế với mình, thất vọng và hụt hẫng.....Tó dắt xe ra khỏi nhà không nói 1 câu, cứ thế đi lang thang như kẻ mất hồn, cho đến khi hết xăng...11h30 về đến nhà, mọi người đang tá hoả đi tìm tớ, cứ nghĩ răng tớ sẽ nghĩ quẩn ( tớ đâu có ngu đến mức đấy chứ ).Chẳng nói gì cả, tớ ......làm 2 bát cơm nguội rồi leo lên giường ngủ,mà nào có ngủ được đâu, nằm khóc, không khí gia đình nặng nề....
    Bố đã mắng mẹ tớ rất nhiều vì chuyện đó, còn tớ thì chẳng nói gì cả, mẹ biết tớ quý sách như thế nào rồi mà vẫn làm thế......thất vọng về mẹ nhiều hơn là tiếc sách. Thực ra tớ cũng không muốn làm to chuyện lên làm gì, chỉ cần mẹ nói với tớ 1 câu xin lỗi, nhưng mẹ đã không nói, mà người lớn hình như ai cũng thế, không bao giờ nói lời xin lỗi....
    3 ngày sau, mẹ gọi tớ ra nói chuyện, nhưng chẳng nói gì cả, chỉ nhìn tớ khóc, không hiểu sao cái mặt tớ lúc đó lại có thể lạnh lùng, tỉnh bơ như thế.....Mọi chuyện giờ đây đã ổn rồi, nhưng tớ không biết là liệu mình đã tha thứ cho mẹ hay chưa, mỗi lần nhìn thấy cái giá sach trống rỗng lại thấy buồn kinh khủng.
    Cũng may là tớ có người chị họ rất yêu và hiểu tớ, tớ đã tâm sự với chị nhiều chuyện và được chị khuyên nhủ......Tớ muốn nói lời cám ơn với chị thật nhiều...
    no-thing-no-body-only-my-self
  3. Darkprince84

Darkprince84 Thành viên mới

^_^ Không ngờ có ng yêu Văn đến như vậy...hixx....Thui mù tictactoetop đừng trách mẹ nữa...sách thì có thế mua được quyển khác...( công nhận là có nhiều quyển khó mua lắm ) chứ mẹ chỉ có một thôi à....
    Đúng là sống đến tận 19 tuổi đầu rùi...hìhì thấy có nhiều cái phải xin lỗi và nhiều cái phải cám ơn lắm...
    Tớ chỉ nhớ hồi bé , lúc đó tớ khoảng lớp 2 thì phải , ...giờ học đó cô giáo cho nghỉ...cả lớp ngồi chơi...hìhì...xui 1 cái là cái trống trường lại nằm ngay sát lớp tớ...không hiểu táy máy thế nào...tớ rủ thêm mấy thằng nữa ra đánh trống...hìhì...Cả trường loạn cả lên... Hôm đấy tớ bị bắt lên trước trường..."Xin lỗi" rồi bị nhốt vào phòng hiệu trưởng...hìhì...Mà có mỗi tớ bị bắt mới đau chứ...cái kỉ niệm "phải" xin lỗi ấy làm tớ nhớ nhất...là lần xin lỗi nhiều người nhất...hìhì...nghịch dã man.......
  4. Bit

Bit Thành viên rất tích cực

Hãy cám ơn khi người khác giúp bạn, hãy nhận lỗi khi bạn cảm thấy cần !!! Đừng ngần ngại ...
    Có một lúc nào đó - vì một lí do nào đó - nhiều khi chỉ là vì ta quá " gân " - ta ko kịp cám ơn - ko kịp xin lỗi ... Rồi sẽ mãi mãi ko thể ... hối hận cũng là wá muộn - tiếc nuối cũng ko để làm gì ... Bởi ko ai biết , ngày mai sẽ có chuyện gì xảy ra !!!

SHARING MY LOVE WITH U
  5. cobehanoi84

cobehanoi84 Thành viên rất tích cực

Xin cảm ơn cái người mà cho tôi thấy được rằng bố mẹ,cuộc sống quý đến nhường nào...cám ơn thật nhiều nhé!
    If you have happiness,don't use it all up!
  6. vtdh

vtdh Thành viên quen thuộc

Đó là hai từ rất đỗi bình thường, nhưng để nói lên chúng là cả một quá trình dúng không nhỉ
    Em đã đi, đã đi, vì ở nơi đó còn cần đến em, đến em ...
  7. puppyltt

puppyltt Thành viên rất tích cực

xin lỗi.....ngày con ra đời, mẹ chắc đã fải đau đớn nhiều lắm. ngày con ra đời chắc cũng làm cho bố và bà nội thất vọng nhiều lắm vì con chẳng phải là con trai...xin lỗi bố mẹ...những lúc con còn bé...bố mẹ vất vả nuôi chúng con không lớn, nhưng chả bao giờ hiểu hết những điều như thế...cả con và chị chỉ toàn bày trò fá fách.....nếu con không nhầm...hì được cái có con nói nhiều vẫn làm cho mẹ vui vẻ khi ở nhà có mỗi hai mẹ con...những năm tháng đi học của con cứ thế trôi qua dưới sự dìu dắt của mẹ nhưng con chưa bao giờ cố gắng để đạt được một kết quả tốt nhất cho bố mẹ được tự hào về con. con xin lỗi bố mẹ...lớp 9...con thi trượt vào trường điểm...đêm đó mẹ đã khóc bao nhiêu nhỉ..con chẳng bao giờ biết. chỉ có con vẫn vô tư chơi với bạn với bè mà thôi....thế rồi suốt những năm học cấp ba...chưa một lần con làm mẹ vui. tệ hơn cả những ngày con còn bé. mẹ già đi nhiều chỉ vì những năm tháng ấy. con xin lỗi mẹ.......bố chưa bao giờ trách con điều gì. bố lúc nào cũng động viên chúng con cố gắng học hành thật tốt để tương lai chúng con được sung sướng hơn bố mẹ. con nhớ tết này con về....chạy lên với bố...rúc vào lòng bố....bố ơi con sẽ không bao giờ quên cái giây phút ấy đâu bố ah...nó sẽ theo con mãi trong cuộc đời...lần đầu tiên con xa bố ....99 ngày.....mẹ ơi...những ngày con đi xa rồi con mới thấy thương và nhớ mẹ nhiều lắm. con thương mẹ ăn trưa một mình chẳng có ai ăn chung. con thương mẹ làm việc nhà chẳng ai giúp....con nhớ mẹ nhiều lắm..........ba tuần nữa con thi xong rồi..con sẽ lại được về với bố mẹ...con nhớ bố mẹ nhiều lắm....con muốn về với bố mẹ lắm lắm...con sẽ cố học nhanh nhanh để được về sớm hơn lịch học...và tất nhiên là với kết quả tốt rùi ah...
  8. hitori_vodanh

hitori_vodanh Thành viên rất tích cực

mọi người viết hay thật đấy!! tớ cũng cố gắng viết một bài thật hay mới được... nhưng không phải hôm nay... hôm nay thì phải cám ơn một người đã... cám ơn nhé!! chat với ấy làm tớ calm down hẳn... hì hì!! bạn tốt thế chứ nị...
    thêm nữa, xin lỗi người mà hôm nay chat với tớ bị tớ làm cho bực mình nhé... (không biết đọc có hiểu không??)
    ---------------
    But only love can say -- try again or walk away...
    But I believe for you and me...
    The sun will shine one day...
    So I'll just play my part...

9. QuyenTieuMuoi

QuyenTieuMuoi Thành viên rất tích cực

Cám ơn anh Hitori đã đưa cái link này cho em.Thực sự thì bây giờ buồn,chán,nhưng chẳng thể viết cái gì cả.Nhưng cũng thấy vui hơn rùi,cảm ơn anh nuôi nhiều nhiều
    Ah,cảm ơn những ai hôm nay đã chat với tớ!!!
    =========================
    Quyên chứ có phải ai đâu,hehe....
    As you can not do what you wish,you should wish what you can do.
  10. cobehanoi84

cobehanoi84 Thành viên rất tích cực

Xin lỗi...chẳng biết xin lỗi ai cả...xin lỗi bản thân mình vì đã không thực hiện được lời hứa....hôm qua lại một ngày buồn và khóc....chẳng biết sao nữa...
    If you have happiness,don't use it all up!