1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin mọi người cho lời khuyên

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi congaihanoi2, 20/08/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. congaihanoi2

congaihanoi2 Thành viên mới

Xin mọi người cho lời khuyên

ss
  2. chua_lap_nick

chua_lap_nick Thành viên mới

Tham khảo thật kỹ [topic]1253028[/topic]
  3. observer87

observer87 Thành viên mới

h nó chẳng yêu cô nữa đâu, vào công ty mới thấy em ngon hơn nên chơi bài nay thôi, Thông cảm tôi nói thật dù biết là đau
  4. vuthang100

vuthang100 Thành viên mới

Bạn sinh năm mấy vậy? Và anh zai đó sinh năm mấy? Hai người đã have *** chưa? Hay bạn đã từng have *** chưa?
    Theo mình nghĩ nếu bạn còn zin thì sẽ còn cơ hội níu kéo, còn không thì e rằng khó thay đổi được tình thế. Vì mình thấy cái anh zai của bạn hình như đã có vẻ chán bạn và đang tìm cách giãy hàng đó!
  5. hongkong_girl

hongkong_girl Thành viên rất tích cực

Khuyên bạn là tạm thời án binh bất động,lấy cái bất biến ứng phó với cái vạn biến.
    Vì theo mình nghĩ bg bạn đang bị nhà anh ấy không thích như thế thì dù bạn có làm gì người ta vẫn không thích .Mà nghe sơ thì có thể thấy anh này vẫn còn chưa qtâm yêu cho bản thân lắm đâu,vẫn nặng về việc thay cho gia đình dòng họ mà yêu lắm.
    Khi yêu nhau chủ yếu người ta muốn có được cái cảm giác vui vẻ hạnh phúc mà.Mà nếu đã không vui vẻ,không hạnh phúc ngược lại chỉ thấy mệt mỏi bế tắc đau khổ thì có còn gọi là tình yêu nữa không .
    Bạn cứ từ từ mà suy nghĩ.Giáp tý là những người lạc quan kiên cường không phải là mẫu người quỵ lụy nhìn vẻ mặt người khác để sống đâu.
  6. congaihanoi2

Giờ mình chỉ lo "xa mặt cách lòng", ng ta sẽ quên mình thôi
    a ấy là một ng tốt, hiền lành và chân thật, mình tin trong a vẫn còn chút tình với mình.
  7. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Mình tin trong anh vẫn còn chút tình với mình.... Nhưng bạn nghĩ cái chút đó đủ để làm gì? Dẫn đến 1 đám cưói?
    Thấy thường là trong chuyện giới thiệu bạn gái cho gia đình, cách các anh giới thiệu có vai trò rất quan trọng. Ví dụ phải chuẩn bị xuất hiện như thế nào, anh ấy đã giới thiệu gì về bạn, và rồi khi không có mặt bạn, anh ấy đã nói về bạn như thế nào....
    Thấy rằng anh kia chả chuẩn bị gì cho việc làm bạn đẹp lên trong mắt gia đình, thậm chí "nếu quyết tâm đến với nhau, thì phải chịu khổ thôi, vì mẹ sẽ nhất quyết k đồng ý đâu".
    Ghét nhất là kiểu giục cưới. Thậm chí đã khuyên bạn bye ngay 1 em cứ nhăm nhăm đòi cưới, mục tiêu của em và khát vọng của đời em là lấy chồng.
    Nhìn nick của bạn, thấy......buồn!
  8. bluestory

bluestory Thành viên mới

MỌi việc có thể giải thích là anh ấy ko còn thích bạn nữa, anh muốn chia tay dù còn chút ít tình cảm vì như sau:
    - Ko gọi điện thoại nữa
    - Chán nản vì công việc
    - Áp lực gia đình ngăn cản.
    - Hay cãi vả với gia đình và có lẽ với bạn
    - im lặng
    Gia đình a ấy ko thích bạn thì bạn ko nên níu làm jì nữa.Nếu níu thì a ấy phải thực sự là người ko hay chịu nghe gia đình nhưng dường như những biểu hiện vừa qua cho thấy a ấy có chịu áp lực từ phía gia đình nhiều hơn tình iu a ấy dành cho bạn.
    Nếu có lấy dc thì sau này bạn cũng khó hạnh phúc.
    Nên chia tay và tiến tới 1 tình yêu mới.Chúc bạn hạnh phúc.
  9. congaihanoi2

nghe mọi ng khuyên toàn theo chiều hướng đi xuống
    buồn quá!
    Cơ bản a ấy rất tốt, mình khó lòng gặp đc ng tốt như a ấy, vậy mà a ấy lỡ bỏ mình! thật vô tình!
  10. congaihanoi2

Bạn nói rất đúng, a ấy cũng k khéo lắm, chính vì thật thà nên mới vậy, nhưng đó cũng là 1 đức tính tốt - thật thà quá