1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin một góc nhỏ cho bình yên...

Chủ đề trong 'Quán trọ Zimbabwe' bởi bleu_butterfly, 13/07/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bleu_butterfly

bleu_butterfly Thành viên mới

Xin một góc nhỏ cho bình yên...

Ngày... tháng...
    Em không thể chia sẻ cùng những người đang sống bên em những tâm sự này, mà chất chứa mãi trong lòng thì em chết mất, vậy xin một mình đến quán trọ này để xin một chút nhẹ lòng...
    Em chưa bao giờ nghĩ mọi chuyện lại đến mức này. Em đã nghĩ đơn giản anh chỉ là một người bạn mà em rất yêu quý, đã từng mong anh sớm quên em và sống hạnh phúc như khi em chưa từng xuất hiện trong cuộc đời anh. Em thậm chí đã cố gắng tỏ ra vô tư, thậm chí là thờ ơ với những tình cảm của anh, lúc nào cũng khuyên anh tìm ai đó phù hợp hơn em để yêu anh dù em biết anh yêu em rất nhiều. Bây giờ anh đã nghe lời em rồi đấy, đang cố gắng quên em rồi đấy, nhưng em lại không thể ngăn cấm mình không nghĩ đến anh, không nhớ anh cho dù để anh đi là điều đúng đắn. Em nhớ anh quá anh ơi, nhớ giọng anh cười, nhớ cách anh hay quan tâm em, nhớ cách anh nhìn em, nhớ... Thời gian vừa qua tưởng như rất ngắn ngủi nhưng sao lại nhiều kỉ niệm thế, anh đi rồi em mới nhận ra quên chúng thực sự không phải dễ dàng gì. Em biết là nhớ anh là một tội lớn, nhưng em không biết làm thế nào khác anh ơi. Em không nghĩ là em yêu anh đâu, nhưng sao khi anh dứt khoát ra đi em lại đau đớn đến thế? Em đã mong anh không liên lạc, nhưng sao đêm nào em cũng mong ngóng điện thoại của anh, chờ nghe giọng anh nói anh cười kể các chuyện trong ngày của anh, chờ anh bảo em ngủ ngon. Anh ơi, cuộc đời sao phức tạp thế nhỉ, sao mình lại gặp nhau, lại có những thời gian gần nhau để phải khổ sở thế này khi mình buộc phải xa nhau? Em sợ lắm khi nghĩ đến lời anh nói, em có chắc là em không yêu anh?
  2. bleu_butterfly

Em không bao giờ thay đổi suy nghĩ rằng anh là một người đàn ông tốt, mọi người xung quanh cũng đều nói như thế về anh, và rằng được anh yêu là một niềm hạnh phúc trong cuộc đời. Những lúc đi bên anh, em luôn cảm nhận được một sự che chở tuyệt đối, ấm áp lắm anh à. Và em cũng cảm nhận được tình yêu có lửa của anh dành cho em. Em biết là anh sẵn sàng bất chấp tất cả để yêu em. Anh ơi, em có phải là gỗ đá đâu mà không hiểu được chứ.
    Nhưng em vẫn không thể nhận lời yêu anh. Anh ơi, ngồi viết những dòng này em cũng đau khổ lắm. Em đã nghĩ rất nhiều, nghĩ về tình cảm của em, về những chuyện của em, nghĩ về tình cảm của anh, nghĩ về mọi người... Làm sao mà bỏ qua tất cả để đón nhận tình cảm của anh. Làm sao để quên hết hiện tại và quá khứ để yêu nhau? Cũng như người ta sẽ nghĩ thế nào về mình?
    Em biết có người sẽ bảo em tham lam, thậm chí sẽ ném những lời chẳng ra gì vào mặt em. Nhưng em không làm thế nào để bớt nhớ anh. Em muốn anh ở bên em lúc này, muốn được đãng trí để được anh nhắc nhở, muốn được nhìn thấy khuôn mặt anh, nghe giọng anh cười. Anh đáng ghét lắm anh ơi, sao anh lại làm em nhớ anh...
    Nhưng mà em không có quyền liên lạc với anh phải không?Em biết nếu có níu anh lại cũng chỉ làm anh thêm đau khổ thôi phải không? Em sẽ cố gắng quên anh, cố gắng được mà phải không???
  3. bleu_butterfly

Dạo này em uỷ mị quá thì phải. Có bao giờ em nghĩ là em lại có thể nói ra miệng Em nhớ anh? Hôm nay một người bạn tự nhiên gửi cho em mấy bài hát, chuối quá anh ơi nhưng sao lại giống mấy bài anh vẫn thích? Em ngồi một mình nghe lại mà nước mắt cứ trào ra. Thực ra em biết anh là người đặc biệt mà, anh biết cách chiếm được một vị trí không bình thường trong trái tim người khác, kể cả khi em đã cố tình lảng tránh anh, vì thế mà em ghét anh ghê lắm
    Em biết là anh cố tình chờ em liên lạc lại, em biết anh đang thử thách tình cảm của em. Em phải làm sao bây giờ, điều gì là tốt cho tất cả???
    đáng ghét quá, tại sao không làm bạn của nhau được hả???
  4. eleyaa

eleyaa Thành viên mới

Em chỉ cần nghĩ về 2 người là đủ, chỉ những điều gì thật sự là liên quan mật thiết với 2 người thôi em à. Tình yêu khi tỏa rạng thì không thể nào có điều gì mà mọi người xung quanh lại không chấp nhận em à. Chỉ cần là tình yêu thôi, chỉ cần thấy người yêu người, thì rồi đó cũng là một phần niềm vui của cuộc sống mỗi người.
    Đừng nghĩ làm bạn dễ dàng em à. Nghĩ đến điều đó, chỉ nghĩ tới điều đó thôi thì đã là cái gì đó đau lắm phải không em?
    Đừng tự huỷ hoại sự hồn nhiên của mình như thế em à.
    Tặng em câu hát này nghe" Em hồn nhiên rồi em sẽ bình yên"
    Cứ hồn nhiên em à, hồn nhiên lắng nghe trái tim mình hát, và hát theo nó, thế thôi. Thế là em sẽ có cả vùng trời bình yên, không fải xin ai một góc nữa đâu!
    Đừng để đến một ngày nào đó, em không thể hát được nữa, em nghe!
  5. bleu_butterfly

Hôm nay lâu không gặp chị gọi điện rủ em ra quán nói chuyện, chị trút hêt bầu tâm sự, chị bảo chị cần em chia sẻ, chị nghĩ em có thể giúp chị 1 lời khuyên giữa lúc chị bối rối. Em khiến chị ngạc nhiên khi nói với chị những điều em cho là đúng đắn, chị bảo em chững chạc và bản lĩnh hơn chị tưởng rất nhiều. Thực ra không phải như chị nghĩ đâu, chẳng qua khi đứng ngoài người ta dễ nhìn sự việc một cách rõ ràng và khách quan hơn, người ta nói cũng dễ hơn, và nói thì dễ hơn làm.
    Em đang cố gắng nghĩ mọi chuyện một cách tích cực hơn, em không quen kêu gào mà chẳng nghĩ cách giải quyết. Em biết em đang giằng co giữa tình cảm và lý trí. Nhưng em chưa biết được mình nên làm gì bây giờ. Em không nghĩ được nữa. Nếu nghĩ tiếp chắc em phát điên lên mất. Mai lại có một đống việc phải làm.
    Dù sao cũng cám ơn sự tồn tại một góc nhỏ yên bình mà nơi này đã dành cho em. Em cám ơn mọi người lắm lắm
  6. bleu_butterfly

Dại khờ
    Người ta khổ vì yêu không phải cách
    Yêu sai duyên, và mến chẳng nhằm người
    Có kho vàng nhưng tặng chẳng tuỳ nơi
    Người ta khổ vì xin không phải chỗ

Đường êm quá ai đi mà nhớ ngõ
    Đến khi hay, gai nhọn đã vào xương
    Vì thả lỏng không kiềm chế dây cương
    Người ta khổ vì lui không được nữa

Những mắt cạn cũng cho rằng sâu chứa
    Nhưng tim không mà tưởng tượng tràn đầy
    Muôn nghìn đời tìm cớ dõi sương mây
    Dấn thân mãi để thân mãi để kiếm trời dưới đất

Người ta khổ vì cố chen ngõ chật
    Cửa đóng bưng nên càng quyết xông vào
    Rồi bị thương, người ta giữ gươm dao
    Không muốn chữa, không chịu lành thú độc

Xuân Diệu
  7. eleyaa

eleyaa Thành viên mới

Thanks b_b vì bài thơ hay!
    Được eleyaa sửa chữa / chuyển vào 01:10 ngày 19/07/2006
  8. bleu_butterfly

cám ơn đã quan tâm đến mình
  9. bleu_butterfly

Mấy hôm nay dường như cơn bão lòng đã trôi qua, không còn lửa đốt khi vắng người ta, cũng không quá hoan hỉ khi người ta trở lại. Không gặp thì nhớ nhưng gặp rồi lại thấy dằn vặt và tội lỗi. Có lẽ cách tốt nhất là hãy cứ để cho con tim quyết định là nó nên làm gì. Thôi thì cứ làm cái gì mình muốn, chẳng cần biết những gì được cho là đúng hay sai, nên hay không nên.Thời gian sắp tới mình cũng chẳng có nhiều cơ hội gần mọi người. Nếu thật sự là của nhau thì sẽ là của nhau. Còn nếu là những cơn mưa bóng mây thì rồi sẽ tạnh. Nhìn người ta vui và chấp nhận quan điểm của mình, chấp nhận những giới hạn, cho dù là khắt khe và cố chấp. Lòng thấy 1 chút yên bình. Trước mắt là một ngày xanh và nắng.
    Được bleu_butterfly sửa chữa / chuyển vào 20:39 ngày 22/07/2006
  10. garu333

garu333 Thành viên mới

Bình yên...!!
    http://www.toibuon.com/forum/viewthread.php?action=attachment&tid=144&pid=343