1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

xin nick bên tàng thư viện??

Chủ đề trong 'Kiếm hiệp cốc' bởi RSX, 12/06/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Oliver_Reis

Oliver_Reis Thành viên mới

Bác Dê ơi sao TTV cũng bị báo lỗi Database Error vậy bác?
  2. nakedsnake

nakedsnake Thành viên mới

lão dê nói thế làm cái gì đã bảo lo bảo mật đi , lão cứ ko nghe mà 2 bên ddos nhau hay sao mà cả 2 trang đều database error thế mấy bác ttvnol cũng làm thêm biểu tượng đi chứ có mấy cái lèo tèo thế này cũ quá rùi
  3. deviouslove

deviouslove Thành viên mới

Bác nói sai rồi, 1 chén cơm sống và 1 chén cơm nấu chín. Bác chọn ăn cái nào? Một em bên 4vn nhắn tin cho tớ này:
    Hài chưa, bên TTV, TTB mới có đến cuốn 11 chương 1. Chú này đã chôm đc quyển 13, quyển 14. Lại còn chê bai bản dịch, xin thưa, các bản dịch 4vn chôm đc chỉ là các bản dịch thô kém chất lượng, chưa qua biên dịch và biên tập. Chú đọc còn cảm thấy không hiểu, thế mà dám post lên cho độc giả đọc thì thật hết biết. Po tay! Đã chê bản dịch của TTV, thì đừng ăn cắp, đừng post lên. Sao lại có kiểu vừa chê vừa post lên thế??? Hay là muốn lượng độc giả nhìu để click quảng cáo...
    @Snake: lão yên tâm, hộp mail của ta thì thách bọn nó chôm đc pass.
  4. bangbui79

bangbui79 Thành viên mới

Chuyện bản dịch thô bị đưa ra ngoài cái này bị hoài từ thời kỳ xung đột liên quan đến NMQ đến nay không biết boa nhiêu lần mà ko rút tỉa đc cái gì , mình không biết chuyện này đúng hay sai nếu đúng thì TTV nên kiểm điểm nội bộ trước khi trách người khác , mình nghĩ nếu chuyện đó có xảy ra thì cũng chỉ 1 số phần tử cố ý phá hoại cộng đồng fan kiếm hiệp mà thôi đừng vì như thế mà các trang web gây xung đột càng ngày càng không cứu vãn đc .
  5. nakedsnake

nakedsnake Thành viên mới

Thui thui bác de cãi nhau làm cái gì nói nó cũng chả nhận đã đi ăn cắp thì sao dám ra mặt , mà sao trang ttv với 4vn cùng sập vậy ko lên 8 được bùn quá
  6. ohyesssvn

ohyesssvn Thành viên mới

Đúng vậy, nhớ lúc đầu dịch TG+ ĐĐSL cũng bị chửi là ăn cắp bản dịch + cơm sạn v.v...
    Mình nhớ vấn đề bản dịch có đúng là bị mất hay ko hình như admin TTV đã nói là ko xác định được rồi mà.
  7. nitriloxid

nitriloxid Thành viên mới

[QUOTE=toingannamdoi:
    Ô, có cả bác ngannamdoi tham gia tranh cãi nữa cơ à
    Giờ mới hiểu tại sao 4vn phát triển được như vậy, cứ chôm bản thô về, bao nhiêu cao thủ từ nơi mà ai cũng biết ấy lao vào biên tập lại thì sao mà chẳng hay
    Công nhận trò này cao tay
  8. 1Dragon1

1Dragon1 Thành viên mới

@deviouslove: Toingannamdoi là người bên NMQ mà, sao bác lại không biết nhỉ.
    Thiết nghĩ TTV nên tập trung vào giải quyết béng 2 bộ TM & TTB đi là xong, vừa đỡ phát sinh vấn đề như BHTT & DDSL mà độc giả cũng được lợi lớn.
  9. bangbui79

bangbui79 Thành viên mới

Đồng ý hoàn toàn ý của bạn 1Dragon1 chuyện trước mắt nên giải quyết là nên tập trung toàn lực vào vài truyện chủ đạo , hạn chế dịch nhiều truyện mà bửa đực bửa cái , tuy tuỳ vào lòng đam mê của dịch giả nhưng cũng phải có định hướng rõ ràng .
  10. Lui1Tien3

Lui1Tien3 Thành viên mới

Khó lém, nó cứ dịch chặn đầu, chả làm gì được đâu