1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin phép Mods cho em mấy ngày ạ ! My stories

Chủ đề trong 'Hà Tây' bởi ruaxinh086, 20/01/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ruaxinh086

ruaxinh086 Thành viên mới

Xin phép Mods cho em mấy ngày ạ ! My stories

Em rùa ạ, dạo này lại online & rảnh rồi nhiều nên em hơi bị spam nhìu ...cái này là do ko biết mở đầu thía nào, jới thiệu qua là vậy.
    Em ko khéo ăn nói ạ.
    Đi thẳng vấn đề....chuyện của em là mọi người đọc rồi cho em biết, CÓ PHẢI CON TRAI KHÔNG THÍCH CON GÁI LÀM BÊN DU LỊCH - KHÁCH SẠN ???
    --- Em rất thích du lịch - trên hết là em thích, yêu thích công việc về du lịch - khách sạn. Mơ ước ngắn hạn là làm lữ hành, rùi cao hơn chút, hoặc làm ở bộ phận nào đó trong ks( để hiểu công việc & có kinh nghiệm), mơ ước trung hạn của em là làm quản lí KS (phải có những mục tiêu cao hơn)- Mơ ước dài hạn là làm GĐ 1 khách sạn (cao hơn nữa)- Mơ ước xa tít hơn nữa là coá 1 KS riêng do mình làm chủ cơ .(ước mơ to nhở , ước mơ mà)
    Vâng, em mơ ước rất cao đúng không ạ ? Em biết , đó cũng là 1 phần các ước mơ thôi đấy ạ - đang nói đến vấn đề này nên em đưa ra.
    -- Em hi vọng và mong muốn sẽ được làm việc đúng ngành nghề ( ai cũng mún thế nhưng ít ai được vậy đâu??? em nghe người lớn bảo )
    --- Nhưng sao những người con trai em quen...tại sao họ luôn nói ko thích bạn gái mình làm du lịch - khách sạn ( ám chỉ là ko mún em làm nghành này, còn nếu em cứ thick làm thì...anh và em ko thể hợp nhau đc)
    Em đang suy nghĩ mông lung lắm....
    Làm KS - Du Lịch có j xấu ư ???
    hay do em toàn gặp những người ko thích vậy nên họ nói thế ?

PS : mọi người cho ý kiến nhìu nhìu nhanh nhanh nhé ^^ hem bị mods xoá luôn bi jờ.
    Thankssssssssssss luv u ^^
  2. oOoCHANGoOo

oOoCHANGoOo Thành viên mới

Không nhớ là ở trong bộ phim nào, mình đã học được câu này:
    - "Khi bạn quết định đi theo một con đường....... dù tương lai thế nào...... điều quan trọng là bạn có bước lên con đường đấy hay không?"
    Khi bạn quyết định ước mơ của mình là ngành du lịch, khách sạn.... bạn thấy là, có rất nhiều người nghĩ xấu về ngành này phải không? Đừng nghĩ thế chứ! Ở đâu chẳng có người xấu người tốt....... bạn làm với lương tâm của mình, với ước mơ cháy bỏng của mình thì có gì là sai........
    Hay là, bạn làm với ý thích của bạn trai mình........ điều đấy mới là đúng????
    Bạn trai của bạn thế nào? Là người độc đoán? Có hay không thì bạn là người biết rõ nhất! Nhưng mình nghĩ rằng người đó chưa hiểu bạn lắm, bạn cần thêm thời gian để giải thích cho người đấy hiểu! Vì ước mơ của mình mà bạn và bạn trai không hợp nhau là điều ngốc nghếch nhất?
    Ước mơ của bạn...... "Mơ ước ngắn hạn là làm lữ hành, rùi cao hơn chút, hoặc làm ở bộ phận nào đó trong ks( để hiểu công việc & có kinh nghiệm), mơ ước trung hạn của em là làm quản lí KS (phải có những mục tiêu cao hơn)- Mơ ước dài hạn là làm GĐ 1 khách sạn (cao hơn nữa)- Mơ ước xa tít hơn nữa là coá 1 KS riêng do mình làm chủ cơ .(ước mơ to nhở , ước mơ mà)".......... mình nghĩ rất ít người đủ năng lực để làm được như vậy! Nếu bạn tự tin mình có thể làm được như vậy. hay chỉ là định hướng được con đường của mình đi như vậy có thể được! Mình nghĩ điều đó thật tuyệt chứ có gì xấu đâu?
    Mình cũng đang bước trên con đường mà mình chọn, nhiều khi rất buồn, cảm thấy rất chán ngành nghề của mình chọn, nhưng mình học được một câu nữa của một người bạn lớn........ "Hãy yêu lấy cái nghề của mình, thì bạn mới làm được cái nghề đó".............
    Chúc bạn có những quyết định đúng đắn và một tương lai đẹp!
  3. ruaxinh086

cảm ơn bạn.
    đó là ước mơ, cũng là định hướng, và là mục tiêu của mình để đạt tới. Ko phải mơ để cho đẹp hay mơ để mà mơ đâu ^^
    Uh, có lẽ do mình phân vân...
    nào đã có bạn trai, dưng ai đó định tới với mình hoặc mình có ý định iu đương. khi đề cập đến chiện này...bất đồng lắm.
    Chán kinh, lúc chưa yêu mà đã thế, lúc yêu rồi lúc đi làm ...chắc oánh nhau
    Okie
    mình sẽ quyết tâm hơn ^^
    Mình yêu cái nghề mình chọn ! Yêu lắm bạn ạ. Nó có nhiều ý nghĩa với mình từ bé ^^
  4. sweetmelody_912

sweetmelody_912 Thành viên mới

Nếu e mơ ước & yêu ước mơ đó đến thế thì cứ cố gắng để thực hiện nó đi e ạh. Đó cũng là ước mơ đẹp&đúng mà,có j sai đâu mà phải ngại hay lăn tăn j. Chị nghĩ giống cái câu cuối of bài e post ở trên ý. Có lẽ là tại e chưa gặp được người thích hợp thôi.Với lại, những người mà e kể ý,chị nghĩ là họ ích kỉ nên mới vậy. E còn trẻ mà, lo j. Chúc e sớm thành công&gặp được ý trung nhân
  5. ruaxinh086

^^ Thank everybody ^^
    Iem hôk băn khoăn nghĩ chi nữa ^^
    Ai đó iu mình thật lòng và tôn trọng mình & tin tưởng mình ==> họ sẽ ko ngăn cấm hay ko thích công việc mình chọn. Phải ko nhỉ.
    Dzậy nên iem sẽ hok buồn khi nghe ai đó ( vẫn nhìu ng nói lém) rằng ko nên thế. Kịa người ta.
    Muahzzzzzzzzzzzzzzzz kiss