1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin review UC Browser tốc độ truy cập facebook

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi tamlinh2388, 14/06/2016.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tamlinh2388

tamlinh2388 Thành viên tích cực

Cả nhà cho em hỏi có ai đã hoặc đang dùng trình duyệt UC Browser không cho em xin cái review với. Chẳng là dạo này dùng facebook hay bị chặn mà tốc độ cũng không được ngon nghẻ cho lắm. Suốt ngày bị lag với chậm. Không biết là do gì nhưng được mấy đứa bạn bảo cài UC mà dùng. Cả trên PC lẫn điện thoại đều dùng ngon. Tốc độ ổn định, nếu có bị chậm thì cũng do mạng chậm thôi. Em cũng không tin cho lắm nên lên đây hỏi cả nhà cho được nhiều ý kiến. Hoặc tư vấn em thêm các app khác ngon hơn :)
    Cảm ơn cả nhà trước.
  2. huynhbao

huynhbao Thành viên tích cực

UC Browser dùng tốt nhé bạn. Hiện nay nó là trình duyệt di động phổ biến thứ 2 trên thế giới đó.
  3. raiderwaite

raiderwaite Thành viên tích cực

Em không dùng UC nhưng trong máy có cài vì bị gấu cầm máy cài app để down phim về máy :(. Thấy nó bảo dùng UC down video tốt hơn là safari nên nó cài dùng trên máy của em luôn :|
  4. banhngot123

banhngot123 Thành viên tích cực

Cài thêm app làm gì cho nặng máy ra bạn ơi. Cứ trình duyệt mặc định của máy mà dùng. Ngon mà lại đỡ nặng máy. Cài nhiều đôi khi xung đột nhau lại treo máy thì khổ.
  5. raiderwaite

raiderwaite Thành viên tích cực

Mình cũng thấy vậy. Hiện dùng safari thấy khá ngon rồi . Mượt , tốc độ ổn định mà ko bị nặng máy. Nhưng về phần download phim hay video thì có vẻ hơi kém hơn UC hay sao ý. Gấu nó bảo UC down với lưu trữ tốt hơn nên nó cài luôn vào máy rồi dùng :(
  6. DaoNamBao

DaoNamBao Thành viên tích cực

UC hỗ trợ download video yêu thích với chất lượng cao ở bất cứ trang web nào. Như ở các trình duyệt khác không có. Dưới mỗi video đều có nút download cho người dùng rất tiện lợi. Mà quản lý các video đó cũng dễ dàng luôn.
  7. tamlinh2388

Thế còn về mặt tốc độ lướt facebook thì sao các bạn ơi. Mình dạo này làm việc liên quan đến facebook nhiều mà nó cứ chậm hay bị chặn là rất ức chế
  8. DaoNamBao

Về tốc độ thì bạn có thể yên tâm nhé. Tốc độ duyệt web của UC Browser rất nhanh với mức độ nén dữ liệu lên đến 90% giúp giảm tải dữ liệu Internet. UC có tiện ích tăng tốc FB và tiện autopager. Rất thích hợp cho các bạn làm việc trên FB nhé.
  9. tamlinh2388

Bạn có thể nói rõ hơn về cái tiện ích tăng tốc FB với tiện ích autopager không? Mình chưa rõ cho lắm :|
  10. DaoNamBao

Bạn có thể sử dụng trình duyệt web như 1 app FB bình thường. Ngay cả khi bạn out trình duyệt thì bạn vẫn có thể nhận được thông báo từ FB. Về các thông báo này thì có thể tùy chỉnh để tránh phiền toái cho người sử dụng.
    Còn Autopager : tự động tải trang tiếp theo khi bạn duyệt đến cuối trang web hiện tại.