1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin Review về phấn GEO

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi civici, 16/02/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. civici

civici Thành viên mới

Xin Review về phấn GEO

Hôm qua em dùng thử của bạn hộp phấn Geo Sempre của Lamy - Hàn Quốc, thấy da rất mịn và rất tự nhiên, thậm chí em thấy thích hơn cả hộp phấn Radiant Matte của YSL mà em đang dùng. Em xem giá thì thấy giá rẻ hơn rất nhiều, chỉ bằng một nửa phấn của YSL. Em băn khoăn về chất lượng của hãng này, có uy tín tại Hàn Quốc không ạ, và dùng lâu dài có hại da không ạ. Nếu okie, có khi em đổi sang dùng bọn này, vì thấy hợp da quá. À, em thấy bọn này còn có nhiều dòng khác nữa như Essential Matte, Optima, Sortie, không biết loại nào là mịn nhất ạ. Ai đã từng dùng qua mỹ phẩm của Geo cho em xin ý kiến với. Em cám ơn nhiều ạ!
  2. Hanhbossy88

Hanhbossy88 Thành viên mới

phấn GEO tớ đã dùng qua cả phấn nén và phấn nền. Thấy đều dễ sử dụng, dễ đánh.
    PHấn lên mặt trông rất mịn và tự nhiên. cả phấn nền lẫn phấn nén. Riêng phấn nén thì thấy hạt phấn mịn nhỏ.
    Tuy nhiên có điều phấn nền Geo mình oánh lúc đầu thấy da mềm mượt. nhưng sau khoảng 2h da đã bị đổ dầu rồi.
    Vì thế mình nghĩ nó hợp cho ai da khô hoặc dùng mùa đông thôi. trông da sẽ bớt khô đấy.
    DÙng mùa hè thì ko nên. mặt mình như cái chảo mỡ ấy. Mùa hè thì dùng phấn nền của CLinique í. tầm hơn 400k. long lasting lắm.
  3. civici

civici Thành viên mới

Mình cám ơn bạn nhé. Mình cũng công nhận là đánh mịn nhưng chỉ sau 2 tiếng là có dầu. Bạn dùng phấn Clinique dòng nào vậy, có mịn đẹp như GEO không, và mình thấy trong Showroom giá khoảng 500-600k cơ mà nhỉ. Bạn mua ở đâu vậy? Mình cám ơn nhiều nhé!