1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin review về trung tâm luyện thi IELTS uy tín?

Chủ đề trong 'Gia sư - luyện thi' bởi traitimmaudo, 08/05/2018.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. VNYeuDau119

VNYeuDau119 Thành viên rất tích cực

Chịu thanh niên luôn, lại còn đòi học miễn phí nữa, ca này khó quá xin mổ thôi. Trc con em tôi cũng lon ton đi học free tiếng anh giao tiếp ở 1 chỗ trung tâm j khu cầu giấy ý, hình như học 6 buổi hay 10 buổi j đó, mà nghe nó nói gv là 1 bạn non choẹt chắc đang là sinh viên, nói tiếng anh thì cũng gọi là tạm đc, nhưng mà cả khóa chỉ mỗi bạn đó thôi, mà dạy khờ lắm, tiền mua giáo trình rồi tiền quỹ rồi tiền cơ sở vật chất điện nc điều hòa, thấy đóng cũng quá tội, lúc đầu nói có gv người nc ngoài mà hình như rồi ỉm đi chả có ai ngoài cô bé sv kia. Free ko ngon như bác tưởng bở đâu :))
    LanNgoc110, HaTeennghiatinhyeuthuong thích bài này.
  2. LangTu116

LangTu116 Thành viên rất tích cực

Học IELTS thì nên bắt đầu từ đâu hả các anh các chị? 8-}8-}
    LanNgoc110nghiatinhyeuthuong thích bài này.
  3. nghiatinhyeuthuong

nghiatinhyeuthuong Thành viên rất tích cực

Chỗ nầy à bạn https://www.facebook.com/IeltsLinhUK/ ?? hôm rồi thấy đứa bạn mình cũng share link này trên tường cá nhân, nghe nói chỗ luyện thi IELTS tốt nhất ở Hà Nội đấy, mình thì ko hóng vụ luyện cái chứng chỉ này nhưng thấy lũ bạn vào thảo luận ầm ầm nên mình tò mò
    LanNgoc110 thích bài này.
  4. Cuchoami

Cuchoami Thành viên tích cực

mình đã học tiếng Anh khá lâu nhưng không quen với kỹ năng này do chưa luyện tập nhiều,mình đã cố gắng nghe trong các sách này nhưng vẫn còn quá kém, không theo được thì phải bắt đầu từ đâu?
    LanNgoc110SaiGon195 thích bài này.
  5. SaiGon195

SaiGon195 Thành viên rất tích cực

Có rất nhiều lời khuyên của các cao thủ IELTS ví như hãy học gia0 tiếp trước khi học IELTS, hay nghe từ BBC, VOA…. Thực tế thì việc luyện nghe cần bám với kỳ thi IELTS vẫn là tiêu chí hàng đầu. Nếu các bạn biết, hệ chứng chỉ Cambridge bao gồm rất nhiều kỳ thi khác nhau chứ không chỉ có IELTS như BEC, KET, PET…. Đặc điểm chung cơ bản của chúng là sẽ có format dạng bài hoặc cách bẫy câu hỏi khá giống nhau. Hai hệ chứng chỉ phù hợp nhất mà mình recommend cho các bạn là KET (cho những người còn đang ngơ ngác với việc nghe) và PET (Khó hơn chút xíu và gần với IELTS Beginners hơn). Hãy nghe ngay từ các quyển Practice tests do Cambridge xuất bản nhé.
    CuchoamiLanNgoc110 thích bài này.
  6. HaTeen

HaTeen Thành viên quen thuộc

Không miễn phí thì thôi chẳng chơi đâu nhớ \m/\m/\m/\m/\m/
    LanNgoc110 thích bài này.
  7. LanNgoc110

LanNgoc110 Thành viên rất tích cực

Bên Linh UK này được đấy, đông người theo học lắm, học sinh sinh viên có, người đi làm cũng có. Mình xin có 1 số nhận xét về bên này sau 1 vài khóa tu luyện ở đây như sau:
    - Tổ chức các lớp học IELTS chất lượng nhằm hướng dẫn kĩ thuật làm từng loại bài trong các kì thi lấy chứng chỉ Ielts và Toeic.
    - Cung cấp các lớp Ielts Campus, Ielts & Toeic Intensive để có thể thi lấy chứng chỉ trong thời gian ngắn. Các học viên sẽ được hướng dẫn cụ thể tỉ mỉ như hình thức học gia sư.
    - Cập nhật và hướng dẫn các đề thi mới nhất, học viên sẽ được học dưới sự kiểm tra thường xuyên, kết hợp chữa bài online.
    - Chia sẻ kinh nghiệm viết CV, đi làm, phỏng vấn bằng tiếng Anh và kinh nghiệm làm việc trong môi trường sử dụng tiếng Anh. Tư vấn cách xin học bổng du học.
    - Chia sẻ tài liệu miễn phí và cùng góp sức nâng cao trình độ tiếng Anh cho các bạn trẻ có cùng ước mơ du học và sử dụng tiếng Anh hiệu quả.
    <:-P<:-P<:-P<:-P
    nghiatinhyeuthuongThamMyHoangTuan thích bài này.
  8. ThamMyHoangTuan

ThamMyHoangTuan Thành viên quen thuộc

tui cũng có nhu cầu giống chủ thớt xin review về trung tâm luyện thi IELTS uy tín mong các bác chỉ cho
  9. HoaBatTu178

HoaBatTu178 Thành viên quen thuộc

Khôn như bác ở khu em đầy
    Khôn thế bao giờ mới chết :eek:
    TrangLade thích bài này.
  10. TrangLade

TrangLade Thành viên quen thuộc

ở sài gòn thì luyện thi ielts ở đâu hiệu quả các bác nhỉ? qua nay tìm mà hơi bị hoang mang chưa biết chỗ nào ổn thiệt đó