1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin School Regulation

Chủ đề trong 'Bắc Âu' bởi nqquynhanh, 18/11/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nqquynhanh

nqquynhanh Thành viên quen thuộc

Em viết đề tài vào đây với hi vọng các bạn ở nước ngoài sẽ góp ý cho em để xây dựng một bản nội quy cho trường học theo tiêu chuẩn Tây Âu.

Bản nội quy mà em đang xây dựng là dành cho nhân viên của trường nội trú có các lớp từ 2 tuổi đến 18 tuổi (quy định chung, quy định đối với giáo viên, quản sinh, nhân viên nhà bếp, bộ phận cơ sở vật chất, bộ phận giặt đồ, bảo vệ, vệ sinh môi trường..., quy định chế tài - phạt và thưởng...).

Các bạn học ở nước ngoài hẳn là đã thấy và có đánh giá của riêng mình về nội quy tại trường mà mình đang theo học. Nếu các bạn thấy có nội dung nào mà mình nên học hỏi thì mách cho em nhé; nếu so sánh với bên Việt Nam và rút ra nhận xét được thì càng hay :P hoặc gửi cho em bản nội quy.

Ôi, em nói dài dòng quá. hi vọng đủ rõ để mọi người giúp. Em chân thành cảm ơn ạ.

Email của em: nqquynhanh@yahoo.com
    Em là Quỳnh Anh
  2. saolaithenhi

saolaithenhi Thành viên quen thuộc

giá cả thế nào em? ko thấy nhắc đến nhỉ
  3. nqquynhanh

nqquynhanh Thành viên quen thuộc

Hic!
  4. mat_mun

mat_mun Thành viên mới

nội qui nên họat động thế này,
    mọi người đều có quyền tự do tối đa, nhưng sự tự do đó sẽ bị giới hạn bới sự công bằng.
    ai chiu trach nhiêm người đấy ra quyết định, không có ai nên quyết định cuộc đời của người khác , nhất là khi họ không đứng ra chịue trach nhiẹm (thì đừng có chõ mõm vào can thiệp)
  5. mat_mun

mat_mun Thành viên mới

Ở trường đại học không cho cài phần mềm , làm sao gõ được tiếng việt?
    Các bạn có thể gõ vào đây và Copy and Paste vào bất cứ nơi nào bạn muốn, cho dù đấy là email , chat , hay văn bản Microsoft Word v.v....
    Qua đường dẫn www.TiengViet.TK , bạn luôn có thể đến thẳng và viết tiếng việt có dấu
    Đây là nơi mà các bạn có thể viết tiếng việt, từ bất cứ nơi đâu, mà không cần đăng kí, không cần cài đặt phần mềm.
    Mình giới thiệu cái này hộ người bạn, cái này không có virus đâu , hứa đấy.