1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Xin thành lập box BẮC GIANG - Từ những ý tưởng ban đầu của Box BG-BN hôm nay

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi maudotrenvangtrang, 04/09/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. taoday99

taoday99 Thành viên quen thuộc

Tớ cũng xin ủng hộ. Quan trọng là chúng ta phải phát triển box ntn. Xin tự giới thiệu tớ vốn quê ở Lạng Giang, nhưng nhà đã chuyển về TX Bắc Giang.
    Do đã tách tỉnh nên tớ đề nghị tên box nên đặt là BắcGiang_BắcNinh. Còn tên Hà Bắc tuy là tên chung nhưng sẽ làm người ngoài không hiểu rõ về 2 tỉnh.
    http://www.ttvnol.com/forum/f_151/
    http://www.ttvnol.com/forum/f_384/
  2. donkihote_xxx

donkihote_xxx Thành viên mới

Hì hì...hân hạnh chào đón bạn .Mình cũng là người sống ở lạng giang sau đó chuyện nhà xuống thị xã giống bạn đấy .
    Còn chuyện tên box thì phải chờ các ban bên Bắc Ninh cho ý kiến mới quyết định được.

-----------
    Tôi lánh trần ai đi rất xaBâng khuâng sao lặn ánh trăng tàNgày mai hứa hẹn bừng hương cỏTôi sẽ say nằm ngủ dưới hoa...
  3. queen_83

queen_83 Thành viên mới

ui ra hay quá, tớ ủng hộ thành lập box Bắc Giang nè
    cả 2 quê tớ đều ở Lạng Giang , nhưng nhà tớ ở thĩ xã cơ , và có khả năng sau này tớ sẽ về dạy ở Lạng Giang.......
    tớ xin đăng kí thành viên nhé
    à còn cái khoản hát quan họ thì cũng ok luôn ( tớ biết chút xíu ) tớ cũng nghĩ nên tách tên box Bắc Giang riêng vi hiện nay BG,BN là 2 tỉnh riêng biệt ( sau này nếu nhập lại thì tính sau )
    vậy nhé ...hi vọng các bác adim sớm cho phép mở box Bắc Giang để chúng ta có nơi họp đồng hương và giao lưu học hỏi thêm .....
  4. Gangster__

Gangster__ Thành viên tích cực

bled !
    Cái topic này lại chết ở đâu , tìm mãi ko thấy.. túm lại là có thành lập Bắc Giang ko nhỉ? Admin cũng khó tính ghê....
    Chuyện Bắc Giang với Bắc Ninh thì cứ tách ra chứ.... he he , chả đánh nhau vỡ đầu rùi còn gì.... Với cả, không quảng bá tên Bắc Giang thì ức lắm.... hồi xưa đi học ở Hà Nội , bọn Bạn cứ hỏi là : Mày có hay chạy sang Trung Quốc chơi không? hu hu hu... Bắc Giang chứ có phải Hà Giang đâu mà sang Trung Quốc dễ thế... túm lại là khi nói đến Bắc Giang người ta cứ tưởng đó là một tỉnh Hà Giang xa xôi nào đó nơi có Mù Cang Chải..... hic hic
    /******************************************/_____Я себя ,е?яZ_____/******************************************/
  5. donkihote_xxx

He he ...mù cang chai đâu phải ở Hà Giang hả bác ?Từ hôm đổi nick em không chat với bác lần nào cả ...thực sự xin lỗi bác .Còn chuyện thành lập box BG và BN hay là HB hay là BG-BN đi nữa thì bác không nên quá nặng lời với dân chuyển sang BN như thế vì đó là quyết định của bố mẹ chúng ta chứ đâu phải của chúng ta ....
    Em nhớ câu hát " Lnàg quan họ quê tôi..." lắm .

-----------
    Tôi lánh trần ai đi rất xaBâng khuâng sao lặn ánh trăng tàNgày mai hứa hẹn bừng hương cỏTôi sẽ say nằm ngủ dưới hoa...
  6. taoday99

taoday99 Thành viên quen thuộc

Tên box tôi vẫn đề nghị chung cả 2 BG-BN. 2 tỉnh này liền kề và có nhiều duyên nợ với nhau. Một số lý do mà tôi muốn để chung như sau :
    1. 2 tỉnh này tách ra từ cùng 1 tỉnh Hà Bắc.
    2. Khi mới thành lập, box sẽ có ít thành viên, nếu để riêng thì sẽ lèo tèo, khó phát triển.
    3. Có rất nhiều người BG là từ BN di cư lên. Xưa kia BG vốn là vùng miền núi, dân thưa thớt, dân lên lập nghiệp chủ yếu là từ BN.Gần đây nhất có 2 đợt di dân từ BN.
    --Năm 1945-1946 : Trong kháng chiến chống Pháp, một phần tỉnh HB là vùng bị giặc chiếm, một phần là vùng giải phóng. Dân ở BN tản cư lên BG rất nhiều, sau đó ở lại sinh sống luôn. Nếu các bạn đến Hiệp Hoà và Phú Bình(đã bị cắt về Thái Nguyên), có nhiều thôn toàn là dân gốc BN.
    --- Sau hoà bình, TX BG là trung tâm của tỉnh HB, nhiều người về đây sinh sống. Đến khi tách tỉnh, chỉ có những người ở cơ quan hành chính mới về BN, còn đa số vẫn ở lại TX BG.
    Các bạn có thể kêu gọi thêm các thành viên BN vào đây đăng kí cho đông đủ. Còn sau này muốn tách ra thì tính sau.
    http://www.ttvnol.com/forum/f_151/
    http://www.ttvnol.com/forum/f_384/
  7. donkihote_xxx

Vậy chúng ta đồng ý thành lập chung box của hai tỉnh Bắc Giang và Bắc Ninh .
    Xin hãy avào đây để chúng ta bàn về tương lai của box nhé :

http://ttvnol.com/Hoidap/283148.ttvn
    -----------
  8. Gangster__

Gangster__ Thành viên tích cực

hì hì ... anh cũng chưa lên Mù Cang Chải bao giờ cả... chỉ nghe loáng thoáng ở đâu đó trên đất Nào Cai , Yên Bái thôi.. :-)
    Thôi thì tuỳ ,... cứ xem Admin có chấp nhận không đã , chưa có thấy được Box Bắc Giang thì nói chuyện chi đến box Bắc Ninh ... hic hic ....Sao mà nhiêu khê thế. thấp cổ bé họng quá thì làm sao mà kêu được lên tới admin đây .......
    /******************************************/_____Я себя ,е?яZ_____/******************************************/
  9. havalo

havalo Thành viên mới

Havalo tìm lại được topic cũ này và đưa lên để chúng ta biết về quá trình hình thành cũng như bao cố gắng của các anh chị em để có được Box KBC như hôm nay.
  10. nguoiquanho

nguoiquanho Thành viên quen thuộc

Chà, thế mới biết công của các cụ( trẻ) ngày xưa cũng vất vả nhể!!! Các cu đã có công dựng KBC anh em ta cố gắng mà giữ gìn & phát triển nhé!!!!